เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 17427 กระทู้ดวลเพลงเห็นทีจะไม่ยอมเลิก-ไม่เลิกก็ไม่เลิก เป็นไงเป็นกัน
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 01 มี.ค. 01, 19:12

คุณ นกกางเขน เจ้าขา

อย่าเพิ่งคิดเรื่องเลิกเลย
แค่ทำให้แม่หญิงตกลงปลงใจได้ซะก่อนเถิดเจ้าค่ะ
ร้องเพลงก็ไม่ค่อยจะจบ นิทานก็ไม่ยอมมาเล่า
แถมเวลาโมโหขึ้นมาก็ยังกะพายุไต้ฝุ่น กวาดราบไปทั้งเรือน  
แม่หญิงยังไม่หายตื่นตระหนกเลยเจ้าค่ะ
แล้วนี่ถ้าได้ครองรักครองเรือนกันไป แม่หญิงมิขวัญหายแย่หรือเจ้าคะ
(แถมพอหายโมโห อารมณ์ดีแล้ว  ก็ยังไม่มาปลอบแม่หญิงซักกะคำ)
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 01 มี.ค. 01, 22:08

ลูกพี่นกกางเขนเจ้าขา  ไอ้การมองการณ์ไกลถึงขั้นเลิกผ้านั่นน่ะมันเก๊าะดีอยู่ร๊อก  แต่อิฉันว่าตอนนี้เป็นเวลาสำหรับการทำคะแนนนะเจ้าคะ  ไปมองการณ์ไกลขนาดนั้นให้คุณพ่อตาเธอรู้  ประเดี๋ยวจะชวด ฉลู ขาล เถาะ เอานะเจ้าคะ  ร้องเพลงปลอบใจแม่หญิงดีกว่า  เธอออกปากตัดพ้อแล้วนา

คนแรก
เจมส์ เรืองศักดิ์ ลอยชูศักดิ์

ตลอดเวลา มีเธอเพียงคนเดียวอยู่ในใจ
จะอยู่ที่ไหน รู้ไหมฉันนั้นห่วงหา
ขาดเธอไปฉันเหงาและเดียวดายตลอดมา ได้แต่หวังซักวันหนึ่ง
เราจะกลับมาเหมือนเดิม

ตลอดเวลา ถึงแม้เวลานอนยังหลับฝัน
ภาพในวันนั้น ยังจำไม่เคยจางหาย
และหนึ่งคำ ที่ย้ำและฉันบอกกับเธอไว้
ฉันรักเธอ ไม่มีวันลืมเลือน

เพราะเธอคือคนแรก ที่ฉันให้ความรัก และยังปักใจไม่คิดมีคนอื่น
คนแรกที่ฉันไม่อาจลืม และเพียงคนเดียวคือเธอเท่านั้น
เพราะเธอคือคนแรก ที่ฉันให้ความรัก และยังปักใจไม่คิดมีคนอื่น
คนแรกที่ฉันไม่อาจลืม และเพียงคนเดียวที่ฉันคิดถึง

เธอคือคนเดียว ที่ฉันคิดถึง

เธอคือคนเดียวที่อยู่ในใจ
ฉันคิดถึงเธอทุกลมหายใจ
ฉันฝันถึงเธอทุกวันทุกคืน
ฉันคิดถึงเธอน้าน้านานา
ไม่เคยมีใครไม่มีคนอื่น
ฉันคิดถึงเธอทุกลมหายใจ
ฉันฝันถึงเธอทุกวันทุกคืน
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 01 มี.ค. 01, 23:35

แม่หญิงก็ช่างกระไร ชอบคนมียศฐาบันดาศักดิ์  พอมีคุณหลวงมาจีบเท่านี้ก็ดีใจจนเนื้อเต้น
หาน้ำท่าหมากพลูมาต้อนรับ ป่าวประกาศไปทั่วว่าอยากเป็นท่านผู้หญิง กระทู้ที่แล้วหลวงเชาว์
ท่านร้องเพลง "คุณนายโรงแรม" ว่ากระทบแม่หญิงเป็นหญิงใจง่ายแม่หญิงยังไม่รู้ตัวอีกเหรอ
จำท่อนนี้ได้มั้ยครับ

....ก่อนอยู่บ้านนาเขาเรียกกันว่าอีกลอย
พออยู่กรุงเทพมีผัวนายร้อย
เปลี่ยนจากกลอยมาเป็นเรไร...

อยากฟังเต็มๆ มั้ยครับแม่หญิง ว่าหลวงเชาว์ท่านไม่ได้สนใจอะไรแม่หญิงเลย อยากได้แม่หญิง
เป็นของเล่นเวลามาตรวจราชการต่างเมืองเท่านั้น เอาละ ผมจะร้องให้ฟังนะ แม่หญิงฟังดีๆ

จะจ้างสักพัน ช. ก็ไม่หันไปมอง
ถึงเธอจะใส่ทอง เส้นโตเท่าโซ่รถไฟ
จะขี่รถเก๋ง เรือบินหรือเดินดินไป
สวมสร้อยเพชร เม็ดโตเท่าไข่
ราคาแค่ไหนฉันก็ไม่มอง

จะจ้างสักพัน ช.ก็ไม่หันไปแล
เพราะเธอเคยฝากแผล
ให้ไว้จนใจกลัดหนอง
จะเป็นแม่หญิงเรไร ช.ก็ไม่มอง
ถึงอย่างไรเธอก็ยังต้อง
ขึ้นชื่อว่าคนสองใจทุกวัน

ก่อนอยู่บ้านนาเขาเรียกกันว่าอีกลอย
มาอยู่กรุงเทพมีผัวนายร้อย
เปลี่ยนจากกลอยมาเป็นเรไร
เรไร เรไร ดีดีไปตัวใครตัวมัน
ซื่อเกินไป ช.ไล่ไม่ทัน
ช้ำช่างมันนึกว่าฝันเลยไป

จะจ้างสักพัน ช.ก็ไม่หันไปมอง
เพราะใจเคยกลัดหนอง
จะมองให้โง่ทำไม
ซักวันเถิดหนา น้ำตาจะนองหน้าใคร
เขาไม่แลแล้วคงจะได้
ขึ้นชื่อว่าเป็นคุณนายโรงแรม

ผมตามจีบแม่หญิงมาตั้งแต่ต้นถึงกระทู้นี้ก็เข้าไป ๑๐ กระทู้แล้ว ยังไม่เคยว่าแม่หญิง
หยาบๆคายๆ แบบนี้เลย หรือแม่หญิงจะใฝ่ต่ำ ตีค่าตัวเองแค่ราคาพัน หรือศักดิ์คุณ
หลวงมันปิดหูปิดตาแม่หญิงจนลืมอ้ายแจ้งหนุ่มลูกทุ่งท้องนาคนนี้เสียแล้ว แค่มันขอ
ไปเคลียร์งานให้เสร็จสองสามวันเท่านั้น แม่หญิงก็ตัดใจไล่ส่ง ดูเถอะครับคุณแม่ยาย
ลูกสาวของแม่ช่างใจรวนเรนัก ผมคงจะต้องร้องเพลงนี้ครับ

พี่จนไปหน่อย ถึงคอยไม่ไหว
ปล่อยไปตามกรรม
เพราะบุญเราทำร่วมกันแค่นี้
ลาก่อนแม่สาวนัยน์ตาสีโศก
ขอให้โชคดี แล้วนึกถึงพี่เพียงวันละหน่อย

โบกมืออำลาน้ำตาร่วงไหลตัดใจมองเมิน
เสียดายเหลือเกินด้วยเงินเราน้อย
น้ำตาพี่ไหลจนนองใบหน้า
ใช่มาสำออย เพราะจนไปหน่อย น้อยใจน้อยใจ

เขามาทีหลัง พี่ตั้งนาน ชาวบ้านก็รู้
แต่แล้วพี่สู้เขาไม่ได้
อำนาจยศฐาบรรดาศักดิ์ ตัดรักแรมไกล
ตั้งแต่นี้ไปเหมือนเส้นขนาน

พี่จนไปหน่อยแหงนคอยอกเอ๋ย
หลุดเลยลอยไป ขอเพียงเสี้ยวใจจากแม่จอมขวัญ
จงแบ่งใจนึก และคิดถึงพี่ เพียงปีละวัน
ถึงจะไกลกันชื่นใจคนจน...
ฯ ปอนด์ ฯ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 01 มี.ค. 01, 23:36

ตามมาดูต่อครับ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 01 มี.ค. 01, 23:48

เข้าใจผิดแล้วค่ะคุณแจ้ง
เมื่อวานนี้คุณหลวง ช. เธอร้องเพลงคุณนายโรงแรม เพราะเธอคิดว่าแม่หญิงเป็นใครสักคนที่เธอมาตามหา
ในเมื่อแม่หญิงรู้ว่าตนเองไม่ไช่คนที่เธอตามหา ก็ทำไมแม่หญิงจะต้องไปเดือดร้อนกับเพลง แล้ววันนี้คุณหลวงเธอก็รู้ตัวแล้วว่าเธอเข้าใจผิด
เรื่องการต้อนรับขับสู้คุณหลวง แม่หญิงก็อธิบายแล้วตอนต้นความเห็นที่ 14

วันนี้คุณแจ้งเป็นอะไรไม่ทราบ แม่หญิงล้อเล่นนิดเดียวทำไมต้องโมโหโกรธาขนาดนี้ล่ะคะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 00:56

แม่หญิงพูดไม่รักษาน้ำใจผมเลย   หลวงเชาว์แกมาใหม่แม่หญิงก็เชิญให้ขึ้นเรือนเสียแล้ว
ผมตามติดเป็นเงาแม่หญิง กลับได้อยู่แค่ใต้ถุน  ผมนี้น้อยใจนัก  หรือแม่หญิงเห็นว่าผมจน
จะให้นอนที่ไหนก็ได้ ผมจนก็จริงแต่ก็มีศักดิ์มีศรีเหมือนกัน ไม่ใช่จะมาหยามเล่นกันง่ายๆ
แม่หญิงลองกลับไปตรองดู  ว่าการกระทำของแม่หญิงมันยุติธรรมแค่ไหน ถ้าแม่หญิง
จะถามผมว่า ความรักที่ผมมีต่อแม่หญิงมันลดน้อยถอยลงหรืออย่างไรจึงได้กล่าวเช่นนี้
เปล่าเลยครับ ความรักที่ผมมีต่อแม่หญิงยังคงเสมอต้นเสมอปลาย  แต่ต่อไปผมไม่ยอม
ให้อำนาจของความรักมันอยู่เหนือกว่าความถูกต้องและเป็นธรรมอย่างที่แล้วมาเด็ดขาด
อะไรควรอะไรไม่ควรแม่หญิงคงรู้อยู่แก่ใจ...

ถ้าฉันตายลงไปต่อหน้า
เธอจะหลั่งน้ำตาให้กับฉันบ้างไหม
จะหลั่งน้ำตา หรือว่าหัวเราะชอบใจ
ถ้าตายแล้วฟื้นได้ใหม่ จะตายหยั่งใจเธอดู

ถ้าเป็นลมล้มไปบนตัก
เธอจะอุ้มหรือผลัก ฉันเองก็อยากจะรู้
จะช่วยเยียวยา หรือว่าผลักใสไม่ดู
ฉันเองก็อยากจะรู้ กับคนรักที่รวนเร...
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 03:20

โถช่างน่าสงสาร พ่อนกกระจาบ มาตัดรอนน้อยใจ ฉากนี้น่าสงสารจริง ๆ กลายเป็นเพลงเศร้า เคล้าน้ำปลา เอ้ยน้ำตาซะแล้ว
ละครยุค 2001 นั้น ฝ่ายชายตัดพ้อฝ่ายหญิงแล้วครับ ไม่ใช่ฝ่ายหญิงตัดพ้อฝ่ายชาย
หลวงเชี่ยวสรรพสิ่ง(ช.ชำนาญเดา)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 07:48

คุณแจ้งขอรับ แม่หญิงเธอก็บอกแล้ว ว่าไอ้ ช.ไม่มีเจตนาจะว่าแม่หญิงว่าโลเล เพราะเพิ่งเข้ามาใหม่
ยังไม่รู้จักกัน เลยนึกว่าเป็นแม่หญิงคนเดียวกันกับแม่หญิงแห่งทุ่งศาลายา
 คุณแจ้งอย่าเล่นหาเสียงแบบสาดโคลนเหมือนนักการเมืองสิขอรับ มาหาว่ากระผมด่าว่าแม่หญิงโลเลเหมือนคุณนายโรงแรม
ก็ใครหล่ะขอรับ ว่าแต่เขา อิเหนาเป็นเอง ทั้งๆที่รู้อยู่ว่าแม่หญิงนั้นเธอเป็นกุลสตรีมากแค่ไหน เพราะคุณแจ้งก็
รู้จักเธอดี ตามจีบเธอมาเป็นสิบๆกระทู้แล้ว ยังจะมีหน้ามาบอกว่าแม่หญิงเธอระรี๊ระริกเพราะชอบคนมียศฐาบันดาสักดิ์
ว่าแม่หญิงเรไรเธอมีใจรวนเร  อย่างที่คุณเขียนไว้นี่ไงขอรับ

""....แม่หญิงก็ช่างกระไร ชอบคนมียศฐาบันดาศักดิ์ พอมีคุณหลวงมาจีบเท่านี้ก็ดีใจจนเนื้อเต้น
หาน้ำท่าหมากพลูมาต้อนรับ ป่าวประกาศไปทั่วว่าอยากเป็นท่านผู้หญิง....""

""....หรือแม่หญิงจะใฝ่ต่ำ ตีค่าตัวเองแค่ราคาพัน หรือศักดิ์คุณ
หลวงมันปิดหูปิดตาแม่หญิงจนลืมอ้ายแจ้งหนุ่มลูกทุ่งท้องนาคนนี้เสียแล้ว แค่มันขอ
ไปเคลียร์งานให้เสร็จสองสามวันเท่านั้น แม่หญิงก็ตัดใจไล่ส่ง ดูเถอะครับคุณแม่ยาย
ลูกสาวของแม่ช่างใจรวนเรนัก ...""

แล้วท่าเป็นจริงทำไมยังมาตามจีบเธออีกเล่าขอรับ  ***หรือคุณแจ้งชอบผู้หญิงหลายใจขอรับ ***
หลวงเชี่ยวสรรพสิ่ง(ช.ชำนาญเดา)-
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 07:49

โธ่ คุณแจ้งขอรับ ใครๆเค้าก็รู้กันแล้วว่าเป็นแม่หญิงคนละคนกันทีไอ้ช.ว่า
ได้ยินมาว่าแม่หญิงคนนี้รักนวลสงวนตัวสมเป็นกุลสตรีไทย ไม่เสียแรงที่
ท่านเจ้าพระยาว่าที่พ่อตากับคุณหญิงแม่ยาย อบรมมาดี อย่างนี้เขาเรียกลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นขอรับ
แม่หญิงครับ ไอ้ช.มันคนซื่อ มัวแต่ทำแต่งาน จะเก็ยหอมรอมริบเอาเงินมาสู่ขอแม่หญิง ปรากฏว่า
แม่หญิงคนนั้นเธอหนีไปบางกอกกับนักเรียนนายร้อยเสีนแล้ว ตอนนีไอ้ช.กินไม่ได้นอนไม่หลับ
เพราะขาด calcium ที่จะมาเสริมสร้างกระดูกหลังที่หัก ขอไอ้ช.ได้ดุดนมจากเต้าเรามีฟาร์ม
(ฟาร์มโคนมที่เลี้ยงไว้) ของแม่หญิงหน่อยเถิดครับ ไอ้ช.หายแล้วรับรองจะมาปีนเรือน เอ้ย มาตอบแทนพระคุณ อิอิ

พรุ่งนี้ฉันจะรักเธอจนตาย
สุเทพ-สวลี *เนรัญชรา

พี่ช. พลาดหวัง
ในรัก มา ครั้งหนึ่ง
พิษแห่งความร้าว ยังตรึง แนบ อุรา
เกือบ ตัดสินใจ
ไม่ยอมรักใคร จน สิ้นชีวา
พอพบ หญิง นิจจา
หัวใจ เจ้ากรรม ก็เกิด หวั่นไหว
พี่ยัง ไม่หวัง
จะรักเธอ เหมือนแม่หญิง คนแรก
และไม่ ยืนยัน จะรักกัน
จนโลกแหลก ลงไป
ได้แต่ สัญญา ให้วันเวลา
ช่วยช. ตัดสินใจ
พรุ่งนี้ พรุ่งนี้ ได้ไหม
ช.จะ รักเธอ รักไป จนตาย

ช.เคย พลาดหวัง
ในรัก มา ครั้งหนึ่ง
พิษแห่งความร้าว ยังตรึง
แนบ อุรา
เกือบ ตัดสินใจ
ไม่ยอมรักใคร จน สิ้นชีวา
พอพบ เธอ นิจจา
หัวใจ เจ้ากรรม ก็เกิด หวั่นไหว
ช.ยัง ไม่หวัง
จะรักหญิง เหมือนแม่หญิง คนแรก
และไม่ ยืนยัน จะรักกัน
จนโลกแหลก ลงไป
ได้แต่ สัญญา ให้วันเวลา ช่วยฉัน ตัดสินใจ
พรุ่งนี้ พรุ่งนี้ ได้ไหม.........
..................................
ฉันจะ รักเธอ    รักหญิงไป จนตาย
หลวงเชี่ยวสรรพสิ่ง(ช.ชำนาญเดา)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 07:50

เมื่อคืนหลังจากได้อ่านสารไมตรีของหญิงตอบมา ว่าไม่โกรธไอ้ช. ที่เข้าใจผิด
พี่ เลยนอนหลับฝันหวาน ฝันว่าแม่หญิงร้องเพลงๆนี้ให้พี่ช.ฟัง

ฤทธิ์กามเทพ
สวลี ผกาพันธ์

หน้า ตาพี่ช.ซื่อซื่อ
นี่ คือ ผู้ชายอกหัก
แอบไปรู้ว่าถูกแม่หญิง(อีกคน)ตัดรัก
ก็เลยสงสารเสียหนัก อยากฟูมฟักอุ้มชูใจ
ท่า ทีพี่มีเสน่ห์
หน้า ตาเก๋ชวนฝันใฝ่
ยิ่งตอนยิ้มไม่ว่าจะยิ้มกับใคร
ลอบชมแล้วถอนใจใหญ่
เผลอใจเป็นสุขจริง
อยาก เป็นเพื่อนปลอบยามเหงา
หาก พี่ช.นั้นไม่เกลียดหญิง
ใช่จะหวัง ให้เขามาเป็นคู่อิง
เพราะว่า ใจจริง สงสารพี่ช.ยิ่งนัก
แต่ พอพี่ช.เคียงคู่ กับ ใครหญิงไม่รู้จัก
แปลกไฉนจึงเกิดหมั่นไส้ ยิ่งนัก
แอบไปร้องไห้เสียหนัก รักพี่ช.แล้วหรืออย่างไร

แต่ พอพี่ช.เคียงคู่ กับ ใครหญิงไม่รู้จัก
แปลกไฉนจึงเกิดหมั่นไส้ ยิ่งนัก
แอบไปร้องไห้เสียหนัก รักพี่ช.แล้วหรืออย่างไร.....
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 08:00

>>>อิอิ แต่ว่า ถ้ามาดี ฝีปากเก่ง ร้องเพลงเพราะอย่างเมื่อกี้นี้ แม่หญิงยินดีต้อนรับเจ้าค่ะ (กระซิบเบา ๆ เด๋วคุณพ่อได้ยิน)

แม่หญิงขอรับ นี่แค่ลิปซิ้ง ทางอินเตอร์เน็ตนะขอรับ แม่หญิงยังพอใจ ถ้าแม่หญิงได้ฟังเสียงพี่ร้องเพลงจริงๆหล่ะก็ ฮึ่ม.......

ถ้าไม่ซึ้ง พี่ช. ยอมออกค่าคาราโอเกะให้จริงๆด้วย

>>>>มีคนบุญหนักศักดิ์ใหญ่เป็นถึงคุณหลวงมาจีบอย่างนี้ ต้องรีบปูเสื่อ

พี่ซึ้งนำใจหญิงจริงๆขอรับเล่นบริการดีอย่างนี้ ว่าแต่จะ "เลี้ยงดูปูเสื่อ" อย่างที่พูดจริงๆหรือขอรับ
คนดูเกาะติดสถานการณ์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 08:09

คุณหลวง ช. อย่ามั่วนิ่ม
เพิ่งมาใหม่ไม่กี่วัน จะมาโมเมว่าแม่หญิงมีไมตรีไม่ได้นะ
แม่หญิงเธอเจ้าเสน่ห์แบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว  หนุ่ม ๆ ถึงมาปักหลักเฝ้าหน้าบ้านกันให้ตึมอยู่อย่างนี้ ไปไหนไม่รอด
คุณแจ้งกับคุณนกข. ร่ะจีบมาจนแก่ไปตาม ๆ กัน นังหาข้อสรุปไม่ได้
คุณนนท์ อิน ซะจนโดนถล่มเกือบเสียผู้เสียคน แล้วยังคุณพระนาย ปังปอนด์ ที่ยังรี ๆ รอ ๆ จีบดีไม่จีบดี  ทำตัวไม่ถูก อีกสอง
คุณหลวงหน้าใหม่ อย่าเพิ่งสรุปความตามใจชอบ
เดี๋ยวเจอลูกปืนพ่อตาเข้า จะว่าไม่เตือนนะเพ่
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 08:12

ที่คุณแจ้งไปได้ยินกระผมร้องเพลงคุณนายดรงแรมว่า

"จะจ้างสักพัน ช. ก็ไม่หันไปมอง
ถึงเธอจะใส่ทอง เส้นโตเท่าโซ่รถไฟ
จะขี่รถเก๋ง เรือบินหรือเดินดินไป
สวมสร้อยเพชร เม็ดโตเท่าไข่
ราคาแค่ไหนฉันก็ไม่มอง"

ถูกต้องแล้วขอรับ หัวใจไอ้ช.นั้นจะจงรักมอบให้กุลสตรีอย่างแม่หญิงคนเดียว ใครจะเอาเงินเอาทองมากองเท่าภูเขา หรือจะเอาเพ็ชรเม็ดเท่าไข่ไก่มาล่อ ก็ซื้อนำใจบริสุทธิ์ของไอ้ช. ไม่ได้หรอกขอรับ
คนดู
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 08:15

แถมตอนนี้ คุณแจ้งกำลังกลับไปสวมบทบาทแจ้ง เพชรฆาต ทดสอบใจสาวซะด้วย
ตามลุ้นต่อค่ะ (จนจะแก่ตามกันไปทั้งกระทู้แล้วเนี่ย)
คนดู
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 02 มี.ค. 01, 08:21

กินยาม้า เข้าไปหรือคะ ถึงทำเรตติ้งขนาดนี้ ที่โผล่เข้ามาที่นีน่ะได้ข่าวมาตามหาเมียไม่ใช่หรือ แล้ว เอาไปไว้ไหนเสียล่ะคะ คุณหลวง ช.
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์