เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3409 พระองค์เจ้าเปรมบุรฉัตร
ATRvv
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 26 ก.พ. 01, 20:04

พระองค์เจ้าเปรมบุรฉัตร ใครมี info ของท่านบ้างครับ ขอหน่อยๆ
โศลก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 25 ก.พ. 01, 03:57

ตอนนี้มีแค่ขัอมูลเบื้องต้นว่า ท่านเป็นโอรสของของกรมพระกำแพงเพชรอัครโยธิน ในพระองค์เจ้าประภาวสิทธินฤมล(จกัรพันธุ์)
โศลก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 27 ก.พ. 01, 08:04

มีบทความที่เขียนโดย อาจารย์ส.ศิวลักษณ์ ในหนังสือ ศิลปวัฒนธรรม ปีที่ 2 ฉ.12 ต.ค.2524 น่าจะหาอ่านได้ตามห้องสมุดนะครับหรือไม่ลองเข้าไปดูที่ www.matichon.co.th แล้วคลิกไปที่ส่วนศิลปวัฒนธรรม ครับหรืออย่างไงถเามีข้อมูลที่อื่นแล้วจะแวะมาบอกใหม่นะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์