เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
อ่าน: 5084 ขออนุญาติถามเกี่ยวกับคุณ นกข.
เมรี
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 02 มี.ค. 01, 11:17

เป็นวันแรกที่รู้จักและเข้ามาแอบดูในเวปนี้ ปกติได้ยินแต่เสียลือเสียงเล่าอ้าง น่ะค่ะ
สนุกมากค่ะ(ปกติแฝงๆอยู่แถวเพื่อนดี) แต่อ่านไปอ่านมาแล้วก็รู้สึกว่าคุณ นกข. คล้ายๆใครสักคนหนึ่ง เลยอยากถามว่า พอจะรู้จักคุณ นคค. บ้างไหมคะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 23 ก.พ. 01, 16:52

เชิญที่กระทู้ นิยายวิทยาศาสตร์เกี่ยวกับหลุมดำ หน้า เด็กวิทย์ฮาเฮ ใต้ VCafe ครับ (กระทู้เต่าและผักบุ้งก็อยู่ในห้องนั้นด้วยครับ)

ผมไมได้ตั้งกระทู้นิยายหลุมดำเอง มีผู้ใจบุญในคณะผู้จัดทำคือ วิชาการ.ทีม กรุณาตั้งให้  แต่ผมไปตอบไว้แล้วว่า นคค. กับ นกข. เป็นฝาแฝดกันครับ เข้าใจว่าเป็นแฝดสยามตัวติดกัน เพราะไปไหนมาไหนทำอะไรด้วยกันตลอด กินด้วยกันนอนด้วยกัน อาบน้ำด้วยกัน แปรงฟันด้วยกัน ส่องกระจกก็เห็นหน้ากัน...
เมรี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 23 ก.พ. 01, 17:00

(คิก คิก) ขอบคุณค่ะ ที่ให้ความกระจ่าง
มิน่าล่ะคะ คุ๊น คุ้น
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 24 ก.พ. 01, 05:27

อู้ฮู... นอกจากสาวๆ เรือนไทยจะเสนห์แรงแล้ว
หนุ่มๆ เรือนไทยยังเนื้อหอมไปถึงเว็ปเพื่อนดีอีกหรือครับนี่
คุณพี่นกข. หว่านเสน่ห์อย่างงี้ คุณแม่ยายกลับมาต้องฟ้องซะแล้ว

ขอเบียร์ 1 ไปดด์ ค่าปิดปากครับผม ฮี่ๆๆ
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 24 ก.พ. 01, 11:45

ขอบคุณคุณ jor ครับ
ไม่มีอะไร ผมตามมาเก็บข้อมูลเฉย ๆ
N.k.kh./N.kh.kh.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 25 ก.พ. 01, 08:27

I have nothing to hide... You know well that I contributed to the other websites in the form of some comments, a draft or two of my (yet to be written) sci-fi stories... etc. Nothing hidden.

I donot intend to flirt or to court anybody overthere in Puendee. I am just being myself... but - heheheh-  I can't help if some lovely ladies would be attracted to my being my nice self.. Can I be held responsible for that?  ;-)

Anything you wish to learn more abt me, Khun Nont?ฮืม I am at your service, my esteemed competitor, Sir!
ชานเรือน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 25 ก.พ. 01, 10:31

เชื่อแล้วจริงๆ  ว่าคุณ นกข เป็นนักการทูต
นับถือในฝีมือการเจรจาค่ะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 26 ก.พ. 01, 08:20

อ้าว... อดหม่ำเบียร์ฟรีซะแล้วสิครับงานนี้ เหอๆๆๆ

แซวกันเล่นๆ เพื่อความครื้นเครงครับท่านผู้ชม
เมรี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 26 ก.พ. 01, 15:23

เห็นด้วยกับคุณชานเรือนค่ะ
ฝืปาก ฝีมือ คารม คุณนกข.  เยี่ยมจริงๆค่ะ
หะแรก ดิฉันก็อยากจะบอกคุณ นกข. ว่าไม่ได้ตั้งใจทำให้เสียชื่อเสียงนะคะ (พร้อมเป็นพยานให้) แต่คิดว่าคงไม่ต้องแล้วกระมังคะ อิอิ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 26 ก.พ. 01, 15:30

เอ๊ะ ไม่ทราบทำไมเข้าไปที่เว็บเพื่อนดีแล้วกระทู้เกลี้ยงไปเลยล่ะคะ  จะตามไปอ่านเรื่องลิงต่อก็ไม่เหลือแล้วค่ะ  ใครทราบว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 26 ก.พ. 01, 16:01

ทำlink ให้ค่ะ  คุณพวงร้อย

http://www.puendee.com/webboard/Questionv1.asp?GID=778' target='_blank'>http://www.puendee.com/webboard/Questionv1.asp?GID=778

แต่ถ้าจะอ่านเว็บบอร์ด เข้าไปที่นี่ค่ะ

http://www.puendee.com/webboard/wblistV1.asp?no=1' target='_blank'>http://www.puendee.com/webboard/wblistV1.asp?no=1
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 26 ก.พ. 01, 19:53

เว็บเพื่อนดีเขาจัดใหม่ครับ กระทู้เก่าเขาเอาไปรวมไว้ในคลังกระทู้เก่า คลิกตรงคำว่า กระทู้เก่า ก็จะเข้าไปได้ครับ
ถ้ามีความคิดเห็นทางเคมีเกี่ยวกับพล็อตเรื่องที่ผมฝันไว้ เชิญได้นะครับที่กระทู้โน้น
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 27 ก.พ. 01, 03:52

ขอบคุณมากค่ะ คุณเทาชมพู  Welcome back ค่ะ

อืมม คุณจ้อ หรือคุณเปี้ยวช่วยไปแก้ลิ้งค์ที่ห้องเด็กวิทย์หน่อยนะคะ  เพราะมันยังลิ้งค์ไปที่เก่าอยู่น่ะค่ะ
วิชาการทีม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 27 ก.พ. 01, 06:44

เรียบร้อยแล้วครับ
ชานเรือน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 27 ก.พ. 01, 23:17

ต้องขอขอบคุณ คุณนกข นะคะ
อีฉันแลเห็นสัจธรรม สว่างแว๊ป เข้ามาในใจ
ก็หลังจากเหตุการณ์พายุถล่มเรือนไทย
เมื่อวันวาน  เข้าใจคำสอนของท่านพุทธทาส
ขึ้นมาอีกขั้นเลยล่ะคะ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์