เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
อ่าน: 15442 กระทู้ดวลเพลง ชิงรักหักสวาทยิ่งเข้มข้นขึ้นทุกขณะ แม่ยก กองเชียร์ทั้งหลายจงอย่ากระพริบต
หลวงเชี่ยวสรรพสิ่ง(ช.ชำนาญเดา)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 13:20

ตาอินกะตานา มัวมาทะเลาะกัน เด๋วโดนตา ช. คว้าพุงปลาไปรับประทานนะขอรับ เอิ๊กๆๆ
หลวงเชี่ยวสรรพสิ่ง(ช.ชำนาญเดา)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 13:25

ทะเลาะกันอย่างกะเคยเห็นตัวจริงแม่หญิงหนิครับ ดีไม่ดีได้เห็นตัวจริงอาจดีใจที่ถอนตัวจาการประกวดได้ทันท่วงทีก็ได้นะขอรับ เอิ๊กๆๆๆ
ความจริงกระผมทำ ก้อล่อกะติกกะเธอมาตั้งแต่ห้องมองอดีตแล้วก็ล้อเล่นไปยังงั้นแหละครับ ยังไม่รู้เลยครับว่าน่าตาเธอเป็นยังไง
ใครช่วยสงเคราะห์หน่อยเถิดครับ ถ้าถูกจายเด๋วเสี่ยสั่งลุย 5555
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 14:20

อ๊ากกก มาจากไหนอีกคนแหล่ว  คุณบัวอุตส่าห์ตะเพิดคุณพระนายไป  นึกว่าจะเหลือแค่คุณแจ้งกะลูกพี่นกกางเขน

คุณบัวเจ้าคะ  รีบมารวมพลังหารสอง เอ๊ย รวมพลังขับไล่คุณหลวงฯ กันเหอะ  แค่ลูกพี่เราสองคนก็เรือนสะเทือนแล้วอ้ะ

ฮู้ยยย แม่หญิงเนี่ยเสน่ห์แรงหลายเด้อ
พ่อตาปืนโหด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 14:29

ได้ยินแว่ว ๆ ใครจะมายุให้แม่หญิงแจกจูบ  ลูกสาวเค้ามีพ่อมีแม่ ไม่เกรงใจพ่อตาก็เกรงใจลูกปืนมั่ง อย่านึกว่าอยู่เจนีวาแล้วตายยากนะเฟ้ย

แล้วไอ้เจ้าหลวงช่งหลวงเชี่ยวเนี่ยมาจากไหน ไม่ดูตาม้าตาเรือ ถ้าคิดจะมาลงสนามด้วยก็ไปดูดวงชะตา ต่ออายุมาให้เรียบร้อยซะก่อน ไม่งั้นจะว่าไม่เตือน
ท่าทางหนังเหนียวอย่างนี้ เจ้าร็อทไม่ชอบเคี้ยว ต้องลูกปืนสถานเดียวซะล่ะมั้ง
ไป แม่หญิงลูกพ่อ กลับเข้าห้องไปไม่ต้องโผล่หน้ามามอง  แก่ ๆ แบบนี้ดูไปก็เสียสายตาเปล่า
แม่ยาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 16:04

คุณหลวงเจ้าคะ เสียหายเจ้าค่ะเสียหายหลายล้าน

อิฉันแม่ยาย..เอ๊ย..เป็นแม่ของลูกหญิงเจ้าค่ะแต่ยังไม่ได้ตกลงปลงใจจะเป็นแม่ยายใคร
ขอแถลงให้ทราบทั่วกันว่า
ไม่รู้ว่าคุณหลวงมาจากไหน จู่ๆก็กรากเข้ามาทักทายลูกหญิงอิฉันยังกะรู้จักกันมาดี  อ้างว่าเคยซบอกเคลียคลอกันแถวท้องทุ่งศาลายา  โอย อกอีแป้นแตก
ผิดคนเจ้าค่ะผิดคน   ลูกสาวอีชั้นไม่เคยไปแถวศาลายานะเจ้าคะ จนป่านนี้ยังไปไม่ถูก  มีแต่คุณพ่อตาเท่านั้นเจ้าค่ะไปตีกอล์ฟที่สามพราน  คนละทางกับศาลายา

ลูกสาวอีชั้นเป็นเด็กเมืองหลวงเจ้าค่ะ  แม่ยังจูงไปส่งโรงเรียนทุกเช้า เพิ่งเลิกตอนเรียนจบปีนี้ละเจ้าค่ะ
นอกจากนี้  ไม่เคยอยู่เว็บไหนเพิ่งจะเข้ามาบนเรือนไทยเจ้าค่ะ

คิดว่าคุณหลวงคงจะตามหาผิดคนนะเจ้าคะ  มิฉะนั้นก็อัลไซเมอร์ตามวัย
เคยวิ่งกรีฑาผู้สูงอายุมั้ยเจ้าค่ะ  หัดวิ่งได้แล้วเจ้าค่ะ  คุณพ่อตา กระสุนปืนแกไวนักเชียว
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 17:33

ฮิฮิ คุณบัวเจ้าคะ  กองเชียร์อย่างเราไม่ต้องออกแรงตะเพิดคุณหลวงฯ แล้วล่ะ  ทั้งคุณพ่อตาและคุณแม่ยายออกโรงมาเรียบโร้ยยย
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 21:26

คุณพ่อตาไม่อยู่เจ้าค่ะ ไปหวดกอล์ฟที่สนามอัลไพน์

แม่หญิงเลยแอบมาส่งจุ๊บให้ทุกคนค่ะ

รวมทั้งคนดูด้วย
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW374x096.gif'>
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 21:31

หญิง หญิงของพี่จ๊ะ อยู่หรือเปล่าเอ่ย โผล่หน้าออกมาให้ไอ้ช.เห็นหน่อยเถิด อย่ามัวกลัวไอ้พ่อตาปืนเหี่ยวเอ้ยโหด  กับแม่ยายผู้ดี Red feet ตะแคง Feet เดินอยู่เลย
มันกีดกันความรักของเราด้วยการพาลูกสาวหนีมาเมืองบางกอก เพราะรังเกียจเขยบ้านนอกจนๆ จะเอามาใส่ตะกร้าล้างนำเขย่าโป้งๆชึ่ง  ชึ่งๆโป้งๆชึ่ง แล้วขายโลละ20 ให้คนอื่น

ใช่สิ ใครจะไปถูกใจพ่อตาแม่ยายได้เหมือนไอ้แจ้ง ลูกกำนันคนรวยมีอิทธิพล หรืออ้ายนกข. ทูตหนุ่มอนาคตไกลแห่งเมืองเจนีวาหล่ะ อ้ายช.อุตส่าห์ขี่ไอ้ทุยดั้นด้นมาจากศาลายาเพื่อตามหาเมียรัก  แม่หญิงจ๋า ยังจำคำสาบานที่เคยให้ไว้กะพี่ ที่หน้าศาลเจ้าพ่อเต็กกอแล้วหรือไร

ยังจำได้ไหมถึงใครคนหนึ่ง ซึ่งคุณเคยบอกว่ารักๆๆยิ่งนัก เอ้ยไม่ใช่ ยังจำได้ไหมว่าเราเคยสาบานไว้ว่า ใครนอกใจกันก่อน ขอให้เจ้าพ่อเต็กกอแห่งท้องทุ่งศาลายา นครปฐมจงลงโทษ กินก่วยเตี๋ยวลูกชิ้นเต็กกอเมื่อใดขอให้ติดคอตาย : (

...ไปอยู่กรุงเทพ มีผัวนายร้อย เปลี่ยนจากอีกกลอย มาเป็นแรมใจ.....
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 21:36

...ไปอยู่กรุงเทพ มีผัวนายร้อย เปลี่ยนจากอีกกลอย มาเป็นเรไร.....
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 21:41

แต่คุณอ้อยขวั้นคะ ลูกพี่ของบัวซีคะ ไม่รู้หาย(หัว)ไปไหนสองวันแล้ว
หรือนางตานีตามมาถูกทาง ลากกลับเข้าสวนกล้วยไปแล้วก็ไม่รู้
ยู้ฮู.. ถ้าถอนตัวแล้วแล้วก็บอกด้วยนะคะ ลูกคู่จะได้หาที่เกาะใหม่ อย่าปล่อยให้ใช้แรงงานฟรี ไม่มีค่าจ้าง

นี่ก็เห็นงก ๆ เงิ่น ๆ มาใหม่อีกราย เป็นคุณหลวงหลงกระทู้มาตามหาสาว มั่วนิ่มว่าแม่หญิงเป็นแฟนเก่า
ประมาณว่าต้องชราภาพพ้นวัยเกษียณไปแล้วแน่นอน
เป็นห่วงกลัวจะโดนพ่อตาเก็บซะก่อนเป็นรายแรก
ถ้าคุณแจ้งไม่ลงสนามแล้ว บัวจะได้ไปคอยให้น้ำป๋าแกแทน  เดี๋ยวมาหมดลมที่เรือนไทยนี่จะยุ่งค่ะ

แต่ตอนนี้ยังทำหน้าที่เชียร์ลูกพี่เก่าอยู่
เอาเพลงนี้มาร้องแทนคุณแจ้งให้ฟังค่ะ

เธอเคยรู้ไหมว่าใคร เฝ้ามองตามแต่เธอไปทุกแห่ง
เก็บเธอเป็นแรงให้ใจทุกวัน เก็บไว้มานาน

หากได้อยู่ใกล้ใกล้เธอ ฉันจะบอกกับเธอให้รู้ใจ
สบตากับฉันลึกลงข้างใน ก็จะเข้าใจความหมาย

เห็นเงาในตาฉันไหม เห็นเธออยู่ในนั้นไหม
รู้ใจกันบ้างไหม ว่าฉันนั้นคิดอะไร
เห็นเธอมานานรู้ไหม ไม่เคยมองใครที่ไหน
ขอเพียงสักครั้งแค่หันมา สบตาครั้งเดียว ..ก็พอ

เพียงบอกฉันด้วยสายตา คิดยังไงบอกมาให้รู้บ้าง
ไม่หวังให้เธอต้องเดินร่วมทาง แค่เธอเข้าใจ

อยากให้เธอรู้ใจ  อยากให้อยู่เป็นแรงของใจ
เก็บความรู้สึกที่ดีมากมาย  เก็บไว้ให้เธอคนเดียวเรื่อยไป
อยากให้เธอรู้ใจ  อยากให้อยู่เป็นแรงของใจ
เก็บความรู้สึกที่ดีมากมา   เก็บไว้ให้เธอคนเดียวเรื่อยไป

สบตา ของ แอนเดรีย นะคะแม่หญิง
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 21:46

จ๊าก ชนกับคุณหลวงกลางอากาศ
มาคราวนี้ไม่ยักชราแฮะ ท่าทางจะบู๊สนั่นยิ่งกว่าคุณนนท์อีก
ประมาณนี้ดูท่าว่าคงไม่ต้องการลูกคู่ หนูบัวถอนตัว เผ่นไปตั้งหลักไกล ๆ ก่อนล่ะค่ะ
แม่ยาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 22:16

น่ากลัวจะดวลกันไม่ยอมเลิกเสียแล้ว

เชิญข้างบนค่ะ

http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=417' target='_blank'>http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=417
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 102  เมื่อ 28 ก.พ. 01, 22:29

คุณบัวเจ้าคะ  อิฉันว่าต้นกล้วยตานีที่ออกข่าวค่ำนี้ต้องเป็นต้นกล้วยในสวนของลูกพี่คุณแน่ๆ  ที่มีปลียาวสองร้อยแปดสิบเซ็นต์น่ะค่ะ  ถ้าใช่จริงๆ  สงสัยลูกพี่คุณบัวคงกะลังเปิดสวนรับทรัพย์  เก็บตังค์จากคนที่มาขอหวยไว้เป็นค่าสินสอดขอแม่หญิง  ม่ายงั้นลูกพี่คุณบัวจะต้องร้องเพลงนี้แหงมๆ

เจ็บดวงใจเพราะคนใจร้ายทำลายรักเราเสียจนแหลกราญ
โอ้ความรักที่สุดแสนหวานต้องกลับร้าวรานเพราะมีมารผจญ
หมดปัญญาเพราะว่าแจ้งจน  ต้องจากหน้ามนเหมือนคนสิ้นใจ
สิบหมื่น สิบหมื่น สิบหมื่น  แหม ยิ้มระรื่นแจ้งกลืนลงคอ
คุณพ่อครับแจ้งแย่  คุณแม่ครับแจ้งจน  สิบหมื่นแจ้งเหลือทน  ไม่ขอดิ้นรนให้คนขายลูกกิน
กราบลาแล้วขอแจวลาจร  ไม่ขออ้อนวอนง้องอนทั้งสิ้น
หากเป็นเขยคงขายแจ้งกิน  ต้องกลับแดดิ้นเพราะถูกกินถึงตาย
หมดคนขายแม่ยายยังอยู่  ถ้าให้น่าดูต้องมีแถมพ่อตา

ฮ่า ฮ่า เอิ๊ก เอิ๊ก
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์