เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 15444 กระทู้ดวลเพลง ชิงรักหักสวาทยิ่งเข้มข้นขึ้นทุกขณะ แม่ยก กองเชียร์ทั้งหลายจงอย่ากระพริบต
ว่าที่ลูกเขยหมายเลขสอง
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 28 ก.พ. 01, 10:29

สืบเนื่องจากกระทู้
/>

href='http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=395'
target='_blank'>http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=395
/>

สถานการณ์รักตอนนี้ชักไม่น่าไว้วางใจแล้วครับ  
เมื่อท่านจมื่นไวยฯ  ขอเข้ามามีส่วน

ร่วมในสนามรักด้วย
แถมยังเปรยเป็นนัยๆว่า   พบไม้งามเมื่อยามขวานบิ่น ช่างเป็น
/>
คำคมที่ชวนให้คิดลึกนัก ชิชะ จะมาฟันต้นไม้แม่หญิงซะแล้ว
ผมขอตั้งฉายานกให้เลย

แล้วกันว่า...พ่อนกหัวขวาน(บิ่น)...  
/>

ส่วนพ่อนกกระจาบคิดการใหญ่
หันมาใช้ไม้เด็ดเลียนแบบพญาครุฑจะมาชวนแม่หญิง

บินไปวิมานฉิมพลีซะแล้ว
เผอิญพ่อตารู้แกวเสียก่อน เลยต้องบินกลับตั้งหลักที่วิมาน

สวนกล้วย  
ทำวิจัยเรื่องการสืบพันธุ์ เอ้ย! ขยายพันธุ์กล้วยไปพลางๆ

/>
ฝ่ายพ่อนกกางเขนยังรีๆรอไม่กล้าตัดสินใจ  สงสัยไม่เคยดูหนังเรื่อง
ฟงหวินขี่พายุ

ทะลุฟ้า จึงไม่รู้จักใช้คำคมที่ว่า "ปู้จิ้งหวิน
รักใครไม่ต้องมีคำอธิบาย" งานนี้กองเชียร์

ต้องหนักใจหน่อยนะครับ
/>

สุดท้ายพ่อนกขุนทองนนท์ ยังเสมอต้นเสมอปลายแบบ ยึดหลัก
"รักแท้แพ้ความง่วง"

ตลอด ช่วงนี้ว่าที่แม่ยายไปเมืองนอกซะแล้ว
เลยขาดคนให้ท้าย แย่หน่อยนะไอ้น้อง

/>
เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไป ขอเชิญติดตามชมได้ ณ บัดนี้
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 13:38

โถ ใครไปตีความว่าผมคิดร้ายอะไรแบบนั้นกับแม่หญิงล่ะ เดี๋ยวผมก็จะถูกเดือดร้อน โดนคุณพ่อ(ตา) ถือตะพดมาเยี่ยมอีก ผมน่ะ จริงใจและซื่อสัตย์ครับ ถ้าจะมีใครก็มีทีละคน ไม่จีบพร่ำเพรื่อ เฮ้อว่าแล้วก็อยากฟังเพลงนี้
ปาฎิหารย์ไม่มีจริง
แค่เราเจอกัน บุ๋ง ๆๆ
ใครร้องได้ขอหน่อยนะครับ
ปังปอนด์ ตัวเล็ก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 13:44

กองเชียร์ไม่หนักใจครับ ..........แต่ว่าจะ
เข้ามาหักคะแนนของผู้เข้าชิงแต่ละท่านดีกว่าครับ...อุอุ

ท่านแรกเจ้าของกระทู้.........กะพริบ.....  1 คะแนน
ท่านที่สอง คุณพระนาย........ปาฏิหาริย์........1 คะแนน
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 15:06

ปาฎิหาริย์
ปาฎิหาริย์
 ปาฎิหาริย์
ปาฎิหาริย์
 ปาฎิหาริย์
ปาฎิหาริย์
ปาฎิหาริย์
ปาฎิหาริย์
ปาฎิหาริย์
ปาฎิหาริย์
มาคัดลายมือ ที่ผิดแล้วครับผม
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 16:27

ผมชวนแม่หญิงหนีไปอยู่ด้วย แม่หญิงก็ยังไม่ให้คำตอบซักทีไม่รู้จะไปหรือเปล่า เอางี้ครับ ผมมีทาง
เลือกใหม่ เป็นว่าผมหอบผ้าหอบผ่อนมาอยู่ที่บ้านแม่หญิงเสียเลยดีมั้ยครับ

"ขออยู่ด้วยคน"

คนงามพี่ตามเฝ้าจองน้องเจ้า
ดั่งเงาเฝ้าคอยปกป้องผองภัย
เดินตามเจ้าหันมาทำยิ้มให้
ดวงใจพี่ดังโดนมีดกรีดเฉือน

ตากลมเจ้าคมเหมือนดังคมมีด
สบตาเหมือนดังภาพติดฝังเตือน
แก้มแดงเหมือนดังน้องแพงน้องเพื่อน
บ้านเรือนของเจ้านั้นอยู่ที่ใด

โอ้ โอ๋ นวลน้องขอจองตัวเจ้า
อยากเป็นแฟนนงเยาว์ได้หรือไม่  (นงเยาว์=แม่หญิง)
จะส่งน้องถึงเรือนก็กลัวพ่อตาไล่
หวังว่าเจ้าหัวใจน้องคงไม่มี

เวรกรรม น้องคงไม่ทำให้เก้อ
เจอะเธอ ไม่กล้าพูดจาซักที
บุญพาแม้วาสนาของพี่
คนดีน้องคงจะมีเสน่หา

คนเคียงเขาคงจะควงน้องก่อน
พี่จนเหมือนคนจรจัดพลัดมา
หนักเบาขอช่วยนงเยาว์คุ้มค่า
กานดาพี่นี้ขอมาอยู่ด้วย (กานดา = แม่หญิง)

ผมเปลี่ยนแผนแล้ว คุณพ่อตาจะว่ายังไงครับ ถ้าผมขอมาเป็นเจ้าบ่าวอยู่ที่บ้าน...

คุณครูปังปอนด์ครับ แค่นี้ผมก็จะแย่อยู่แล้วยังมาหักคะแนนกันอีก คนเรียนโรงเรียนวัดก็ยังงี้
แหละ  ความรู้ไม่ค่อยแน่น เพลงประจำโรงเรียนก็ไม่มี คุณครูอย่าหักคะแนนผมเลย เอาเป็นทำโทษ
ด้วยวิธีอื่นได้มั้ยครับ...
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 17:42

วันนี้ขอร้องเพลงผู้หญิงซักเพลง ผมเองเป็นผู้ชายทั้งแท่ง แต่คิดว่าเพลงนี้คง
แทนใจผมได้ดี

"เธอจะเลือกใคร"

ฉันรู้ว่าเธอเหงา ตั้งแต่เขานั้นจากไป
ฉันรู้เธอวุ่นวาย ต้องการใครสักคน
คนที่คอยปลอบโยน ให้เหตุผลช่วยผ่อนคลาย
ช่วยเธอตัดสินใจ

เขาไปเป็นอื่นแล้ว เธอก็ยังไม่เลิกรา
ใจเธอคอยเรียกหา ยังลังเลร่ำไร
ทั้งที่ยังมีฉัน คนที่รักเธอมากมาย
เธอกลับมองข้ามไป

ใจดวงเดียว แต่มีสองทางเดิน
เธอเลือกใคร ลองถามใจเธอดู
ว่าเธอจะเลือกคนที่เธอรัก
หรือว่าเธอ จะเลือกคนที่เขายังรักเธอเสมอ
ฉันเองอาจจะร้องไห้ คร่ำครวญเพราะเสียเธอ
แต่อีกคนเขาคงไม่แคร์...

แม่หญิงฟังเพลงนี้แล้วคงจะช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้นกระมังครับ
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 20:22

คุณแจ้งเล่นมุขนี้เลยหรือคะ หอบผ้าจะมาอาศัยบ้านผู้หญิงเค้าหน้าตาเฉย  ไม่ลงทุนเลยนะลูกพี่...อิอิ

คำเตือน กระทู้ยิ่งยาว แม่หญิงยิ่งมีตัวช่วยเยอะ จะทำอะไร ก็ทำเสีย ไม่งั้น ม.ค.ป.ด. แน่ ๆ  
หน้าใหม่โผล่มาเพียบเลยค่ะ
ไม่รู้กองเชียร์  บอร์ดี้การ์ด  กรรมการหักคะแนน หรือพวกตาอยู่แอบแฝงกันแน่
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 21:56

ไม่ได้เข้ามาคืนเดียว เกือบหากระทู้เข้าไม่เจอแน่ะครับ
ขอบคุณคุณนกกระจาบที่มาเปิดกระทู้ใหม่ให้ แถมลงชื่อว่า ว่าที่ลูกเขยหมายเลขสอง ซะด้วย สะใจโก๋จริง ๆ  สองก็ต้องเป็นสองวันยังค่ำ รู้ตัวใช่ไหมครับ... 555

เผลอหน่อยเดียว มีหน้าใหม่ ๆ มาอีกแล้ว ขาเก่าอย่างคุณนกกางเขนก็มาทำลับ ๆ ล่อ ๆ อีกรอบ คุณพระนายอีกคน  ถ้าจะมาเป็นคนดูแลแม่หญิงเฉย ๆ ก็อย่ามาพูดอะไรแปลก ๆ   ปาฏิหง ปาฏิหารย์ อะไร ห้ามพูด

ยืนยันว่า "รักเราไม่เก่าเลย" ครับแม่หญิง
แม้กระทู้จะยาวจากกรุงเทพฯ ถึง ชลบุรีแล้วก็ตาม

จะกี่ครั้งที่จับมือเธอ ก็รู้ในความรักที่มีข้างในใจ รู้สึกดี ๆ
และเหมือนนาทีนั้นจะยาวนาน
รักของเรายังใหม่ ยังไม่เก่าเลย เหมือนวันเดิมที่เคย ทำอย่างนี้
แม้ว่าเราจับมือกันครั้งใด ก็สุขใจทุกที ไม่เคยจะมีสักที ที่เสื่อมคลาย

จะนานเพียงไหน จะพ้นไปกี่ปี ขอได้อยู่ใกล้ ๆ กัน
ก็ยังคงรู้สึกเหมือนเดิมอย่างนั้น มันยังคงเหมือนเพิ่งรักกัน ไม่เปลี่ยนไปเลย

จะกี่ครั้ง ที่บอกกับเธอ ว่าฉันรักเธอมาเท่าไร
จะวันนี้ หรือจะวันไหน ยังซึ้งในความหมายที่ดี ๆ

รักของเรายังใหม่ ยังไม่เก่าเลย เหมือนวันเดิมที่เคย เป็นอย่างนั้น
แม้จะเคยบอกไปว่ารักเธอ บอกเธออยู่ทุกวัน ก็ยังเป็นคำดี ๆ จากในใจ

ขอโทษพ่อนกอื่นทั้งหลายด้วย ผมนาน ๆ มาที ต้องรีบทำคะแนนนำไปก่อนล่ะครับ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 22:44

อ้าว คุณนนท์ไม่รู้อะไรซะแล้ว ที่ผมใช้คำว่าหมายเลขสองน่ะ หมายถึงเลขประจำตัวผู้สมัครครับ
ไม่ได้หมายถึง "ลำดับ" เสียหน่อย  คุณนนท์เคยดูเค้าแข่งรถมั้ยล่ะ  คนที่ชนะไม่จำเป็นต้องเป็น
หมายเลขหนึ่งเสมอไป  ฉันใดก็ฉันนั้น การชิงรักหักสวาทคราวนี้  ผู้สมัครหมายเลขสองอาจจะ
เข้าป้ายก็ได้ ขี้เกียจเถียงกับคุณนนท์แล้ว...

ผมอยากให้แม่หญิงร้องเพลงนี้จัง เพราะยืดเยื้อมาหลายกระทู้ เอาเนื้อมาให้แล้วนะครับ

"ฉันเลยโอเค"

เขายิ้มยิ้ม เขานะชอบมาจ้องกัน
ฉันเลยอ่อนปวกเปียก อ่อนไปทั้งหัวใจ
เมื่อเขาถามถาม ว่ามารักกันหน่อยไหม
ฉันจะทำยังไง ช่วยบอกที

เลยคิดจะลอง ก็ฉันมันอยากรู้
มันห้ามไม่อยู่ ก็มันไม่เคย ฉันเลยโอเค

หวิวหวิวหวิว เห็นว่าเขานะเข้ามา
เมื่อนัยน์ตาเจอตาไฟฟ้าก็เจอกัน
เมื่อเผลอเผลอเผลอ มือต่อมือก็จับกัน
ฉันก็สั่นสั่นสั่น แต่ไม่ถอย

เลยคิดจะลอง ก็ฉันมันอยากรู้
มันห้ามไม่อยู่ ก็มันไม่เคย ฉันเลยโอเค

ก็ไม่เคยรู้ รักดีหรือเปล่า
อยากจะรู้ มันไม่เคยเห็นก็อยากดู
คิดก็คิดอยู่ว่าสักวัน มันจะต้องเคย
ก็ลองลองลองมันซะเลย ฉันเลยโอเค

ผมว่าเพลงนี้เด็ดกว่า "รักเราไม่เก่าเลย" นะครับคุณนนท์

อ้อ! แม่หญิงต้องร้องให้แจ้ง ใบตอง ฟังคนเดียวนะครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเอาไปโมเมว่า
แม่หญิงโอเคกับเค้าด้วย
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 22:47

แม่หญิงครับ ขออนุญาตร้องเพลงนี้นะครับ
"คืนนี้..ขอหอม"

ก็แล้วใครเลยจะรู้ คืนนี้เราได้อยู่ด้วยกัน
ฉันเพิ่งขอเธอนัด มาพูดคุยกันที่บ้านฉัน
อยากจะเจอกับเธอ เฝ้ารอมาหลายที
มันนานไปแล้ว ที่เราไม่เจอกันสักที
ทรมานจนฉันรู้ดี

ต้องขอหอมเธอสักครั้ง คอยลูบหลังให้เธอก่อนนอน
คืนนี้ฉันมีคนรัก อยู่ข้างกายและเธอกำลังพักผ่อน

อยากโอบกอดรัดเธอไว้ แนบกายให้ฝันดี
จดจำคืนนี้ เอาไว้อีกนาน นานหลายปี
ก็อยากหอมเธอทุกนาที อยากหอม ทุกครั้งที่เธอชิดใกล้
กลิ่นกายของเธอ ช่างมีความหมาย
และกลิ่นติดภายในใจข้างใน ..ลึกเข้าไป
แค่เพียงเธอยอม ขอหอมเธอก่อน ..ในคืนนี้

เพลงแบบนี้ผมก็ร้องเป็นเหมือนกันนะคุณแจ้ง
แม่หญิงค่ะ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 23:06

นั่นใครหอบกระเป๋ามายืนเก้ ๆ กัง ๆ อยู่ข้างรั้ว  
อุ๊ยตาย คุณแจ้ง .. จะมาเข้าหอกันดื้อ ๆ อย่างนี้เลยหรือ
เดี๋ยวก็เจอคุณพ่อตาเข้าหรอกค่ะ  แถมเจ้าร็อทก็ยังไม่ได้เก็บเข้ากรง
เอ้า.. ไหน ๆ ก็ไหน ๆ  เคยร้องเพลงกล่อมกันมาหลายคืน
แม่หญิงเลยรีบกระวีกระวาดเปิดรั้วให้ค่ะ
แต่ว่า.. อยู่ได้แค่ใต้ถุนเรือนไทยนะคะ
ปังปอนด์ ตัวเล็ก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 22 ก.พ. 01, 02:24

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆ
ร็อทฯเจ้าเก่า
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 22 ก.พ. 01, 08:13

อ้าว นั่นใครมายืนลับๆ ล่อๆ ใต้ถุนบ้านเจ้านายน่ะ  หนอยแน่ เดาะนุ่งกางเกงลายสก็อตสีแดงเชียว  ขอร็อทฯ ยืมขากางเกงลับเขี้ยวสักหน่อยเหอะ มามะ แฮ่ ฮึ่ม
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 22 ก.พ. 01, 10:45

แม่หญิงจ๋า ถึงแม้แม่หญิงจะเปิดประตูรั้วให้เข้าแล้ว   แต่ผมยังเข้าไม่ได้
เจ้าร็อทของแม่หญิงมายืนเฝ้าอยู่ที่ประตูรั้วเลยครับ แม่หญิงช่วยไล่หมา
ให้ที ผมกลัว "หมากัด" คร้าบบบบ

โอ้มาเถิดหนาเรไรแม่มา (ซ้ำ)
เร็วเร็วอย่าช้า มาไล่หมานะจ๊ะทรามวัย
คนไหนถ้านึกสนุก ลุกขึ้นขยับขยับ
ขยับขยับขยับ เข้ามาไวไว
ตั้งวงกันไว้ตรงหน้า
จะให้ผมลาไปหรืออย่างไร
ผมมาหลายคน กับนักดนตรีเพื่อนบ้าน
แฟนแฟนอย่านึกรำคาญนะจ๊ะเรไร
พี่มายืนรออยู่ที่ข้างรั้ว
เลยให้เพื่อน มันโผล่หัว ไปดูข้างใน
จงเข้าไปดู ว่าหมาอยู่หรือเปล่า
ถ้าได้ยินหมาเห่า ให้รีบออกมาไวไว
เรไรจ๋า ดูหมาให้พี่ด้วย
อย่าปล่อยให้หมามันกัด...ขา ของพี่ได้
เจ้าร็อทก็แง่ง หรือว่าอีแดงก็รี่
พี่เลยเอาไม่ทิ่ม.... ตา หมามันไป หมามันไป
แหม! หมาของเธอ มันช่างดุเสียจริงด้วย
มันชอบกัดอีตรง...ขา ของพวกพี่ชาย พวกพี่ชาย
พี่ก็ซวย เอ๋ยเพื่อนก็ซวย ต่างถูกหมากัด...ป่วย
จนเดินไม่ไหว สงสารเพื่อนมันป่วย
มันยืนเอามือกุม... ขา บอกว่าแทบเป็นไข้ ....

แม่หญิงช่วยเอาเจ้าร็อทไปล่ามไว้ทีครับ ผมเข้าบ้านไม่ได้
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 22 ก.พ. 01, 12:16

ติดเรทเชียวนะคะคุณแจ้ง  เกือบไม่ผ่าน กบว แน่ะ
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์