เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2502 ลู ก เ ต๋ า
ปังปอนด์ ตัวเล็ก
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 30 มี.ค. 01, 06:00

แหะ แหะ .... สงสัยมานานครับ แต่หาคำตอบไม่ได้เสียที .... ทำไม แต้ม 1 และ 4 บนหน้าลูกเต๋าจึงเป็นสีแดงครับ
ลุงแก่
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 18 ก.พ. 01, 09:13

ไม่ทราบเหมือหกัน ทราบแต่ว่าหน้าตรงข้ามรวมกันแล้วจะได้เจ็ดแต้ม
แล้วเวลาเล่นต้องคอนระวังพวกชอบยัก ประเภทไม่ลงทุนเอง เสียแล้วไม่ยอมจ่าย
แต่ที่ดีที่สุดก็คืออย่าไปเล่นเลย
คนเคยชอบฟิสิกส์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 18 ก.พ. 01, 20:28

ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าทำไม
พวกชอบยักทำให้บรรยากาศครึกครื้นนะครับ เงินไหลเวียน แต่อย่าไปเล่นเลยครับ การพนันไม่ดี
นิรันดร์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 29 มี.ค. 01, 19:10

ยัก เป็นอย่างไรครับ
แบบไม่รู้จักลูกเต๋า( แฮะแฮะ เซ่อจริง ๆ ไม่น่าเชื่อตัวเอง )
little sun
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 30 มี.ค. 01, 18:00

หนูตอบแทนลุงออนะคะ ยักในที่นี้หมายถึงการไปเปลี่ยนแต้มที่คนอื่นทายเอาไว้ค่ะเช่นลุงออทายว่าแต้มออก5แต่อาจารย์นิรันต์ไปเปลียนคำตอบที่ลุงออทายเอาไว้เป็น3
ถ้าหนูจำไม่ผิด
หน้า: [1]
  พิมพ์