เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
อ่าน: 16500 กระทู้ดวลเพลงรอบสุดท้าย ใครจะไปใครจะมา(หวังว่า)คงรู้กันที่นี่ละค่ะ
ร็อทฯโหยรัก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 20 ก.พ. 01, 09:40

ไหน ไหน เจ้านาย ไอ้หนุ่มไหนมันแหลมจะแอบปีนกำแพงเข้ามาคอยคุณหนูเรอะ  ให้เข้ามาจริงๆ หน่อยดิ  ร็อทฯ กะลังหงุดหงิดเพราะน้องด่างหน้าบ้านไปหลงไอ้หลังอานปากซอยอยู่ด้วย  มามะ มาเลย  ร็อทฯ ไม่ขอลูกกระเดือกไว้เป็นที่ระลึกก็เสียชาติหมาล่ะ แฮ่ ฮึ่ม ง่ำ
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 20 ก.พ. 01, 10:28

โอ๊ย ลูกพี่อิฉันหายไปวิจัยหลุมดำอยู่ไหนเนี่ย  คู่แข่งเค้าจะฉุดแม่หญิงอยู่รอมร่อแล้วยังไม่ยอมเยี่ยมหน้ามาดูอีก  พอดีพอร้ายแม่หญิงเกิดน้อยใจหนีตามเฮียแจ้งไปล่ะเป็นได้อกหักดังกำนันเมืองชลฯ หรอก

เห็นทีไม่ได้การ  ลูกน้องต้องไปควานหาเพลงมาปลอบประโลมแม่หญิงไว้เสียก่อนจะดีเป็นแน่แท้ทีเดียวเจียว

หญิงเดียวในใจ (ของพ่อนกกางเขนไงจ๊ะ)
ดัง พันกร บุณยะจินดา

ชายคนหนึ่ง กับใจดวงหนึ่ง
ที่ต้องทนเดียวดายและอ่อนล้า
ยังเคยนอน หลับไปกับน้ำตา
วันเวลา ทำลายหัวใจฉัน
นั่นคือเรื่องราว ก่อนที่เธอจะเดิน เข้ามา

ใจดวงหนึ่ง จากหญิงคนหนึ่ง
เข้ามาทำให้ใจ ที่อ่อนล้า
ไม่ต้องทน กับวันที่แล้วมา
กำลังใจจากเธอ นั้นมีค่า
รักที่ให้มา สมบูรณ์ยิ่งกว่า ที่ฉันเคยพบ

จะเป็นหญิงเดียวในดวงใจ
เก็บความรักฉัน ไว้ที่เธอ
ถ้าลมหายใจที่ฉันมี ต้องให้ใคร
คนๆ นั้นก็ต้องเป็นเธอ

(ต้องเป็นเธอ...ต้องเป็นเธอ...ต้องเป็นเธอ...)

ทุก ๆ สิ่งที่ฉันมี ทุก ๆ อย่าง เกิดจากรักเธอ
ฉันจะอยู่ และทำเพื่อเธอ ทุก ๆ วินาที

....ซึ้งหรือไม่ซึ้งซึ่งก็แล้วแต่เธอ  เอิงเงย.....
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 20 ก.พ. 01, 18:23

ต้องมาแย่งตำแหน่ง กองเชียร์ดีเด่นกันหน่อยแล้วนะคะคุณอ้อยขวั้น  กองเชียร์มีความพยายามสูงเหลือเกิน แต่ลูกพี่คุณน่ะ ไม่เวิร์คเลย เชียร์ไปก็สงสัยชวดทั้งลูกน้องลูกพี่แหละค่ะ
สู้ดิฉันไม่ได้ ลูกพี่ขยัน  เดี๋ยวอ้อน เดี๋ยวชวน เดี๋ยวฉุด
หลายวิธีจนแม่หญิงเธอเริ่มจะเอนเอียง (สงสัยจะเพราะมึนน่ะค่ะ)

ตบท้ายด้วยเพลงนี้แทนลูกพี่ ขอเป็นคนของเธอ ของโบ สุนิตา ลีติกุล นะคะ

จากวันที่พบกัน จากวันที่พบเธอ ฉันยังจำยังตื้นตัน
เธอรับฉันไว้ในใจ เธอให้ความผูกพัน ที่ฉันไม่เคยได้จากใคร
ไม่เคยจะนึกเลย ไม่เคยจะหวังไกล ว่ามีใครที่รักจริง
เมื่อเธอเป็นคนที่แสนดี และเธอก็เป็นเหมือนทุกสิ่ง อยากขอพูดความจริงจากใจ

ฉันจะอยู่เป็นคนของเธอ จะรักจะดีกับเธอ ขอให้เธอได้รู้ไว้
ฉันจะอยู่เป็นคนของเธอ จะรักเธอตลอดไป ทั้งหัวใจฉันให้เธอ

ขอบคุณที่ค้ำจุน ขอบคุณที่ค้ำใจ ให้ฉันมีวันที่สวยงาม

ขอบคุณจริงจริงที่รักกัน ขอบคุณที่เธอไม่มองข้าม อยากย้ำความรู้สึกจากใจ

ยืนยันจากใจ สิ่งใดถ้าต้องการ
แม้จะเหนื่อย ฉันไม่หวั่น ทำได้เพื่อเธอ
ตอบแทนที่เธอ ให้ความรัก
ตอบแทนที่ดีเสมอ จะไม่ทำให้เธอ ต้องผิดหวัง

ปอลอถึงลูกพี่แจ้ง  จะฉุดก็ฉุดซะเร็ว ๆ มัวทำยึกยัก
เห็นไหม คุณพระนายโดดเข้ามากันอีกคนแล้ว เดี๋ยวก็ชวดหรอกค่ะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 20 ก.พ. 01, 20:30

ขอบคุณ คุณอ้อยขวั้นครับ แต่ว่าผมยังลังเลอยู่ อันนี้ไม่โทษกองเชียร์ครับ ไม่โทษใครๆ  ปัญหาอยู่ที่ผมเอง
ขอเวลาเดี๋ยวหนึ่ง ก่อนตัดสินใจ
จำเพลงนี้ได้ไหมครับ ร้องแอบบอกความในใจผ่านไปให้แม่หญิงเรไรด้วย

...ฉันเคยพลาดหวัง ในรักมา ครั้งหนึ่ง
พิษแห่งความรัก ยังตรึง แนบ อุรา
เกือบตัดสินใจ ไม่ยอมรักใคร จนชั่วชีวา
พอพบเธอ - นิจจา... หัวใจเจ้ากรรม ก็กลับหวั่นไหว....
...ฉันยังไม่ฝัน จะรักเธอ เหมือนหญิงคนแรก
และไม่ยืนยัน จะรักกันจนโลกแหลกลงไป
ได้แต่สัญญา ให้วันเวลาช่วยฉันตัดสินใจ
พรุ่งนี้... พรุ่งนี้ได้ไหม....
ฉันจะรักเธอ - รักไปจนตาย....

เว้ากันซื่อๆ ตรงๆ ยังงี้แหละ ไม่ต้องสร้างภาพ เรื่องอย่างนี้หนุ่มเพิ่งริรักบางคนอาจจะไม่เข้าใจเพราะไม่เคยเจอ แล้วก็อาจจะหัวเราะเยาะผมว่าเป็นคนแก่ไม่กล้าตัดสินใจ ไม่เป็นไรไม่ว่ากัน
ที่ผมไม่รีบตัดสินใจ เพราะถ้าลงได้ตัดสินใจแล้วเป็นเรื่องใหญ่ครับ ผูกพันทั้งชีวิต ขอเวลาผมคิดนานๆ ก่อน...
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 20 ก.พ. 01, 22:55

เห็นด้วยค่ะ เรื่องอย่างนี้สมควรคิดนาน ๆ
โกวเล้งบอกว่า สิบปีก็ยังไม่สาย ค่ะ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 20 ก.พ. 01, 23:08

ระหว่างที่ใครบางคนใช้ความคิด
แม่หญิงขอแอบร้องเพลงเบา ๆ  ไม่รบกวนสมาธิหรอก นะคะ

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง
เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก้็คงสว่าง และทำให้เราได้เข้าใจ
ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหน ที่เฝ้ารอ

หากเปรียบกับชีวิตของคน เมื่อยามสุขล้นจนใจมันยั้งไม่อยู่
ก็คงเปรียบได้กับฤดู คงเป็นฤดูที่แสนสดใส

แต่ถ้าวันนึงวันไหน ที่ใจเจ็บทนทุกข์ ดังพายุที่โหมเข้าใส่
บอกกับตัวเองเอาไว้ ความเจ็บต้องมีวันหาย
ไม่ต่างอะไรที่เราต้องเจอทุกฤดู

เมื่อวันที่ต้องเจ็บช้ำใจ จากความผิดหวังจนใจ มันรับไม่ทัน
เป็นธรรมดาที่เราต้องไหวหวั่น กับวันที่อะไรมันเปลี่ยนไป

อย่าไปกลัวเวลาที่ฟ้า ไม่เป็นใจ อย่าไปคิดว่ามัน เป็นวันสุดท้าย
น้ำตาที่ไหลย่อมมีวันจางหาย หากไม่รู้จักเจ็บปวด ก็คงไม่ซึ้ง ถึงความสุขใจ

ฤดูที่แตกต่าง เพลงนี้แม่หญิงชอบมาก ถึงมากที่สุดค่ะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 20 ก.พ. 01, 23:22

ขออภัยแม่นางเถิด ข้าพเจ้าคิดว่า โกวเล้งบอกว่า "การแก้แค้น" สิบปีก็มิสาย มิใช่ฤา?
เรื่องแค้นดุเดือดเลือดพล่านกับเรื่องรักหวานสดชื่น สมควรหรือจะถูกถือเป็นเรื่องเดียวกัน หรือแม่นางกำลังฝึกปรือวิทยายุทธใดเตรียมเล่นงานชำระแค้นคุณชายมากรักทั้งสามที่มากลุ้มรุมจีบอยู่... ชักเสียวแฮะ...

...ขออภัย ขออภัย เสียคารวะแล้ว
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 00:05

สำหรับข้าพเจ้าแล้ว รัก และ แค้น   เห็นสมควรเป็นเรื่องเดียวกันได้  เนื่องด้วยสามารถทำให้บุรุษแลสตรีมีอาการวิปริตได้ไม่ต่างกัน

แต่เห็นทีพี่ท่านจะเข้าใจผิดเล็กน้อย  อันชายทั้งสามรอบตัวข้าพเจ้านี้ มีอยู่เพียงหนึ่งเท่านั้น ที่สมควรจะเรียกได้ว่ามากรัก หาใช่ทั้งหมดไม่
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 02:40

Good job ka Maeying!
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 05:23

จะร้อยอีกครั้งแล้ว ศึกนี้ก็ยังยืดเยื้ออยู่ โถ ผมจะคอยดูแลแม่หญิงเท่านั้นจริง ๆ ครับ
อย่างผมน่ะต้องร้องเพลงปาฎิหารย์ไม่มีจริง ซะแล้ว
ถึงได้ไม่มีโอกาสลงชิงชัยในครั้งนี้ คุณแจ้ง ก็จีบสิครับ แต่อย่าคิดพาฉุดหรือพาหนี ไอ้ผมน่ะ แค่ดูแค่แลเท่านั้น ไม่คิดจะหลอกอะไรแม่หญิงเธอหรอก เฮ้อ เรา พบไม้งาม เมื่อขวานถูกยึดไปซะแล้ว คุณนกกางเขน ครับ ถ้าขืนคิดอีกสิบปีนี่ ท่าจะแย่นะขอรับ รีบคิดจะดีกว่า
ตาอยู่
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 05:35

ตาอยู่แอบฟังมาแล้วนะเนี่ย ไม่มีใครเพี่ยงพล้ำซะที
รอต่อไปไม่ไหวแล้วละ มามะแม่หญิง ตาอยู่จะร้องเพลงให้ฟัง

"........ ฝากใจ คอยติดตาม ตั้งคำถาม ถึงคนดี
ความรู้สึกที่ฉันมี ว่าเธอนี้ สุขทุกข์เพียงใด
ดังผีเสื้อตัวน้อย ที่ล่องลอย โผบินไป
ต่อสู้ในสังคมกว้างใหญ่ คือหัวใจและเรี่ยวแรง

คืนสู่ บ้านเรา รักเรา ไม่เคยเปลี่ยนแปลง
ความคิดถึง ยังรุนแรง คอยแอบแฝง ความห่วงใย
อวยพรฝากสายลม ทุกข์ระทมจงห่างใกล
สุขภาพพลานามัยสุขสุดใส นะคนดี....."

อยากฟังเสียงตาอยู่จริงๆ คลิกที่นี่เลยนะ (mp3)
ตัวจริงเสียงจริง ไม่หลวกลวง ร้องได้เหมือนคุณเคียสไม่ผิดเพี้ยน ฮ่าๆ !!

ฟังแล้วตาอยู่ก็ต้องขอลาก่อนนะแม่หญิง คนข้างๆตาอยู่ทำตาเขียวซะแล้ว อิอิๆ
แต่อย่าลืมละ "......สุขภาพพลานามัยสุขสุดใส นะคนดี....."
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 10:08

ฮ่วยเด้อลูกพี่ข้อย  เฮ็ดหยังไปบอกแม่หญิงจังอั้นเด้อ  ให้แม่หญิงท่าซิ้บปี  กะเดี๋ยวอ้ายแจ้งกะสิฉุดไปก่อนโลดเป็นอดกันพอดี  (soundtrack ออกเพราะมาเป็นอันดับที่ร้อยเอ็ดน่ะฮ่ะ)

เฮ้อ สงสัยกองเชียร์ต้องไปควานหาเพลง "เจ้าบ่าวที่กลัวฝน" มาเสียแล้วสิเรา
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 102  เมื่อ 21 ก.พ. 01, 10:55

ไปๆมาๆ ยอดขึ้นกว่าร้อยอีกแล้ว แม่ยายบอกว่าเป็นรอบสุดท้าย  ผมดูแล้วยังสุดท้ายไม่ได้ครับ

แนวรักด้านทิศตะวันตกเหตุการณ์ยังไม่เปลี่ยนแปลง แม่หญิงก็ใจแข็งเหลือหลาย ไม่ยอมให้ข้าศึก

ยึดกรุงได้ง่ายๆ เชิญที่กระทู้ใหม่ครับ

http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=407' target='_blank'>http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=407
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์