เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 16502 กระทู้ดวลเพลงรอบสุดท้าย ใครจะไปใครจะมา(หวังว่า)คงรู้กันที่นี่ละค่ะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 14 ก.พ. 01, 23:56

คุณพ่อตามาเรียกผมว่าพี่เชียวหรือขอรับ  บอกตรงๆ มิกล้าเทียบรุ่น
ตอนคุณพ่อตาเข้าเรียน ป.๑ พ่อกับแม่ผมเพิ่งปิ๊งกันเท่านั้นเองขอรับ...

ก่อนนอนคืนนี้ แม่หญิงต้องระวังตัวให้มาก เพราะอาจมีโจรนามระบือ
ชื่อเสือแจ้ง ใบตอง มาขอปล้นตอนสองยาม... พอเสือแจ้งปล้นแล้ว
แม่หญิงก็ต้องร้องเพลงนี้นะครับ...

หนูไม่ยอม หนูไม่ยอม หนูไม่ยอม
มีโจรแปลกปลอมย่องมาตอนหนูหลับ
พอลืมตา แหมจิตใจหนูหายวับ
เพราะหนูเผลอนอนหลับ
โจรย่องมาจับมาจูบมากอด

หนูไม่ยอม หนูไม่ยอม รีบคว้าปืน
แล้วลุกขึ้นยืน หวังจะยิงให้จอด
พอหนูจะยิงโจรกลับวิ่งเข้ามากอด
แล้วจูบหนูดังฟอด  โดดลงหลังเรือนไป

ผู้หมวดคะ หนูขอแจ้งความ
คืนวันที่สิบสามตอนสองยามเห็นจะได้
มีโจรคนหนึ่งหนูรู้ว่าชื่ออะไร (แต่ไม่บอก)
ผิวดำแดงร่างใหญ่ใหญ่
...เค้าย่องมาตอนหนูหลับ...
...เค้าจับ เค้าจูบ เค้ากอด...
แล้วเขาก็วิ่งหนีไป

หนูไม่ยอม หนูไม่ยอม ถึงแจ้งความ
ผู้หมวดต้องตามตามกลับมาให้ได้
ลากตัวมาขังให้สาสมใจ
แล้วให้เค้าจูบหนูใหม่แล้วหนูจะไม่เอาความ

ใครทราบชื่อคนร้องช่วยบอกทีครับ เป็นเพลงค่อนข้างเก่ามากแล้วด้วย
ผมไม่แน่ใจว่าชื่อเพลง "โจรปล้นจูบ" หรือเปล่า
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 08:29

ไม่ใช่ของพุ่มพวงหรือครับ   คุ้นมากเลย
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 09:14

เมื่อคืนรับบทโหดเป็น "โจรปล้นจูบ"แล้ว ตอนเช้าเปลี่ยนเป็นบทอ้อนบ้างครับ
"กอดแก้จน"

มานะหน้ามล ขอกอดแก้จนสักหน่อย
กอดแค่เพียงค่อยๆ จะไม่ให้รอยกอดมี
ทำไมอาภัพ ยากจนทรัพย์สิ้นดี ขอกอดทีแก้จน
แปลกจริงเออ เห็นหน้าเธอพี่เผลอลืมจน

ความจนนั่นหรือเหมือนเพื่อนเกลอเพื่อนเก่า
คล้ายดังเป็นเงา ที่ต้องคอยเฝ้าอดทน
เหนื่อยหน้าเป็นสนิม อิ่มแค่วันละหน
บางวันนั้นหนอ เกือบจะท้อความจน มีหน้ามลปลอบใจ
กอดสักที จนทั้งปีก็ไม่เห็นเป็นไร

มานะหน้ามลขอจูบแก้จนสองแก้ม
รักแม่โฉมแฉล้มจะไม่ล่วงเกินภายใน
ดวงใจอุทิศไม่เคยคิดนอกใจ
รักเรื่อยไปไม่ลา แม่เรไรเตรียมหัวใจขันหมากจะมา

เคยไปให้หมอ หมอท่านดูเนื้อคู่
หมอก็ทายดูจะได้เนื้อคู่ปีระกา
รูปก็งามสดใส ใฝมีในอกขวา
เอวบางร่างระหงน้องนั้นตรงตำรา หมอหลับตาเข้าฌาณ
ขอกอดแก้จนเราสองคนจะได้รักกันนาน...

ผมไม่แน่ใจว่าพุ่มพวงร้องเพลงโจรปล้นจูบหรือเปล่า
ถ้าพุ่มพวงเป็นคนร้องแสดงว่านำเพลงเก่ามาร้องใหม่ครับ...
Plearn
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 12:30

Manee Maniwan, the sexy star in the 60's sang that เพลงโจรปล้นจูบ, I think.  My brother used to have the record and he listened until it worn out.  She sang it before I was even born.  It must be quite racy back then.
หนูบัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 12:47

คุณแจ้งทำคะแนนน่าดูนะคะ ไปโลดเลยค่ะ
ก็น่าเห็นใจคุณนนท์อยู่หรอก ลูกพี่บัวเล่นทั้งกอดทั้งจูบ (ตามเพลง) ขนาดนี้  ไม่เห็นแม่ยายกับพ่อตาออกมาโวยสักกะคำ

เมื่อคืนบัวฟังรายการวิยุตอนดึกมาก ได้ยินดีเจสัมภาษณ์ดาราวัยรุ่นคนหนึ่ง  เธอบอกว่าเธอชอบเล่น internet มาก ตอนนี้ติดชนิดแกะไม่ออกอยู่กับเว็บชื่อเหมือนบ้านโบราณ ๆ  เว็บหนึ่ง ทำเอาเบลอ แทบเสียงานเสียเรียน ไปไหน ๆ ก็ต้องหิ้วโน๊ตบุ๊คไปด้วย  ไม่รู้ใช่สาวคนที่กำลังโดนรุมอยู่ตรงนี้หรือเปล่า ยิ่งเห็นแม่ยายกันท่าจังยิ่งสงสัยค่ะ ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป
 แต่ถ้าใช่ล่ะก็.. แฮ่ม.. นับว่าสามสี่หนุ่มแถวนี้มาถูกทางแล้วนะเนี่ย.. ฮิฮิ

คุณแจ้งคะ หรือคุณเทาชมพู ก็ได้
บัว ขอเพลงที่เกี่ยวกับ  ดาว หน่อยค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 15:10

ขอโวยค่ะขอโวย หนูบัว  สรุปเข้าข้างลูกพี่    
ลูกสาวเค้าเสียหายหลายล้าน
คุณลูกหญิงยังใส่กลอนล็อกกุญแจอยู่ในห้องอย่างปลอดภัย  มีร็อทไวเลอร์เฝ้าสามตัว กับพ่อตาแม่ยายอีกสอง  ไม่มีใครบุกเข้าไปแตะได้
คิดว่าคุณแจ้งคงจับไข้วันวาเลนไทน์   เลยเพ้อน่ะค่ะ
เห็นไหมว่าพ่อตาแย็ปหมัดออกมาแล้ว

มีใครสังเกตไหมคะว่าจนวันที่ ๑๕ คุณนนท์ยังไม่กลับมาจากฉลองวาเลนไทน์กับสาวนอกเน็ทเลยค่ะ

เรื่องดารา...ให้แม่หญิงมาแถลงเปิดตัวกับสื่อมวลชนเองดีกว่านะคะ

เปิดแผ่นค่ะ

ดาวแห่งความฝัน
อิทธิ - เทียรี่

ทางที่จะเดินไป   ยังแสนไกล ต้องไปอีกนาน
 เมื่อเรายังมีฝัน  นับพันนับหมื่น
 เหมือนดวงดาวบนฟ้าที่สวยงามในยามค่ำคืน
 มากมายดั่งความฝัน ของเราในใจ
 ก็คงมีซักวัน  จะหยิบเอาดาวซักดวง
 จากบนฟ้าลงมาให้กลายมาเป็นของเรา
 อาจมีดาวซักดวง ที่เป็นดังความฝันเรา
 แต่เพียงตั้งใจทำ   เหนื่อยล้าเพียงใด
 ก็ต้องุยไปเพื่อคว้ามา
 แหงนหน้ามองบนฟ้า มองเห็นดาวดวงหนึ่งสดใส
 นั่นคือดาวแห่งความฝันเราในใจ
 ดาวบางดวง ยิ่งไกลเท่าไหร่ เราก็ยิ่งหวัง
 คงสักครั้งที่จะเอื้อมถึง  
คงไม่มีอะไรได้มาง่ายดายอย่างคิด
 เหนื่อยสักนิด  สักวันก็คงต้องมีหนทาง
 แหงนหน้ามองบนฟ้า
 มองเห็นดาวดวงหนึ่งสดใส
 นั่นคือดาว แห่งความฝันเรา ในใจ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 16:06

ตอนแรกจะร้องเพลงดาวลูกไก่ แต่รู้สึกว่าในกระทู้เก่าๆ จะมีร้องไว้แล้วครับ
เพลงเกี่ยวกับดาวมีหลายเพลง เท่าที่นึกได้ตอนนี้ก็มี
๑. ดาว (ธานินทร์)
๒. ดาวเรืองดาวโรย (พุ่มพวง)
๓. เดือนต่ำดาวตก (ทูล ทองใจ)
๔. ขงเบ้งดูดาว (ดาวใจ)
๕. ดาวน์สาว
...................ฯลฯ............ร้องได้ทุกเพลงครับ

คุณบัวอยากฟังเพลงไหนก็ขอมานะครับ แต่ ณ เวลานี้ เพลงดาวน์สาวท่าจะเหมาะ
กับผมที่สุด...

แจ้งเป็นหนุ่มมีหัวใจแต่ไม่มีเงิน
ก็เพลิดก็เพลินเที่ยวไปพอได้งานทำ
ก็แค่พอกิน ไม่มีเป็นกอบเป็นกำ
เจ็บป่วยประจำ เป็นโรคใจ
ไม่มีวันสร่าง เป็นโรคใจอ่อน
เป็นโรคความดันสูงขึ้นทุกวัน
ดันทุรัง หนักแท้น้อ...

แจ้งเป็นหนุ่มอยู่เดียวก็หัวใจละเปลี่ยวเปล่า
ไปเจอะแม่(หญิง)สาวคนงาม ตรงตามใฝ่หา
ก็จีบหลายกระทู้ ดูใจตั้งหลายเวลา
ไปหาพ่อตาแม่ยาย ก็จะให้ร่วมเตียง
เอาเงินสิบหมื่น เอาทองหกบาท
แล้วต้องประกาศจัดงานเลี้ยง แพงแท้น้อ...

จะชักชวน(แม่หญิง)คนงามหนีตามมันก็ไม่เข้าที
พ่อแม่ก็คงหวังดี อยากให้มีหน้าตา
ขอต่อสักคำเถิดขำคมพอให้สมราคา
ไม่น่ามีปัญหาเพราะสองเรานั้นก็เข้าใจกัน
เงินดาวน์สองหมื่นจะยื่นให้ก่อน
แล้วค่อยๆผ่อนเดือนละพัน
เนาะ พ่อเนาะ แม่น้อ...
นอ........เด้อ..........ดาวน์ (ขี้เกียจเอื้อนครับ)

คุณแม่ยายคร้าบ ผมไม่ได้จับไข้สักกะหน่อย ยังแข็งแรงสบายดี คนที่น่าจะจับไข้
น่าจะเป็นหนุ่มนนท์เสียมากกว่า   เมื่อคืนคงจะพาสาวนอกเน็ทไปตากน้ำค้างคนดึก
ป่านนี้คงยังไม่ฟื้นเลยคร้าบ....
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 16:29

ขอบคุณ คุณ Plearn ครับ (ชื่ออ่านยากจัง) ถ้ายังงั้นผมคิดว่า
คุณมานีคงจะร้องเพลงนี้ด้วยเช่นกัน (ไม่ทราบชื่อเพลงอีกแล้ว)

คุณหมอคะ หนูนอนไม่ค่อยจะหลับ
กระส่ายกระสับ นอนไม่หลับอยู่หลายคืน
ตีสองตีสามลุกขึ้นงุ่มง่าม หัวใจเต้นตื่น
เดี๋ยวลุกเดี๋ยวนั่งเดี๋ยวยืน สุดจะฝืนข่มตาหลับใหล

คุณหมอคะ หนูมาให้หมอช่วยตรวจ
จะบีบจะนวด เชิญหมอตรวจให้ถึงใจ
ตั้งแต่เจอหมอ เมื่อตอนหมอมารักษาพิษไข้
โรคนั้นมันหายขาดไป มีโรคอะไรไม่รู้มาแทน

ล้มตัวจะหลับ ก็กลับเห็นหน้าคุณหมอ
ปวดหัวปวดฟันเป็นต่อ เหมือนโรครอจะคอยฆ่าแกง
กินข้าวเพียงนิด โถยังพาลผิดสำแดง
กินน้ำชาก็พาแสลง กินน้ำแกงก็แสนจะกร่อย

คุณหมอคะ หนูนอนไม่ค่อยจะหลับ
โรคใหม่มันทับ คอยหมอกลับมาหาหน่อย
ยาฉีดยากิน ทั้งวิตามินและยาช่วยย่อย
รักษาโรคคงไม่ถอย เพราะโรคมันคอยแต่คิดถึงหมอ...

แม่หญิงอย่าเป็นโรคแบบนี้นะครับ ไม่ยังงั้น พวกนกทั้งหลายที่อยู่
ในเรือนไทย  จะแพ้ "หมอนกเขา" กันทั้งหมด
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 16:44

อ้าว ไหงจะยอมถอดใจซะดื้อๆ ล่ะคะคุณนกกางแขน เอ๊ย นกกางเขน  อย่ายอมง่ายๆ อย่างนี้สิคะ เกิดเป็นชายทั้งที   เสียชีพอย่าเสียสัตย์  เสียเข็มขัดอย่าเสียกางเกง  เอ๊ะ สงสัยจะคนละเรื่อง  มาค่ะมาลุ้นต่อเถอะ  มาฮัมเพลงนี้ให้แม่หญิงฟังดีกว่า  แม่หญิงเธอยังวัยเซ็นเตอร์พอยท์  คงไม่ชอบใจเพลงเก๊า เก่า ของคุณแจ้งเธอร๊อก  คนอาไร้ปากว่ามือถึง

คนพิเศษ
นัท มีเรีย

ที่ทำให้ตื่นได้แต่เช้า และอารมณ์ดีอยู่ทั้งวัน
คงเพราะใจฉันเพิ่งเจอะ ว่ามีคนพิเศษอยู่ในหัวใจ และอยู่มาแสนนาน

อยากมีคนพิเศษสักคนไหม อยากมีใครรึเปล่าไว้บอกว่ารักกัน
หากตัวเธอมองหาใครอยู่โปรดรู้ว่ามีฉัน ฉันยังรอวัน ที่เป็นเหมือนคนพิเศษของเธอ

หรือเธอก็อยากให้เป็นฉัน หรือเราก็อาจจะเหมือนกัน
เพียงแค่เธอไม่เคยบอก ว่าเธอก็รู้สึกแปลกในหัวใจ เมื่อเราอยู่ใกล้กัน

มีเพลงที่ฟังแล้วยิ้มได้เสมอ มีใจที่เผลอคิดถึงไม่เคยเว้นวัน
ถึงเวลานอนล้มตัวลงไม่นาน ยังแอบเก็บไปฝันไม่รู้ตัว
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 22:28

หนูบัว เอาเพลงนี้ไปเเล้วกับ

แสงดาว พราวบนฟ้า
เจิดเเจ่มจ้า งามตาน่าชม
คํ่าคืน ชื่นอารมณ์
ยามเมื่อลม  พัดรําเพยมา
ดาวเด่น ระยับ สว่าง วาววับ
เกินกว่าจะนับจํานวนดารา
แสงสว่างสุกใส  อยู่ในนภา
ใครประดิษฐ์เจ้ามา  น่าชมจริงเอย
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 22:39

โดนแม่ยายฌาปนกิจลับหลังซะแล้ว

ผมไม่ได้ไปเจ๊าะแจ๊ะกับสาวที่ไหนเลยนะครับ คุณแม่ งานล้งงานเลี้ยงก็ไม่มีมาอ้าง  ตอบตรง ๆ ว่า นอนดึกนักไม่ไหวครับ ต้องตื่นเช้า   แต่อย่างว่า จะหลับก็หลับไม่สนิท  เมื่อคืนก็นอนเฝ้าแม่หญิงอยู่หน้าคอม เอ๊ย หน้าห้องนี่แหละ กลัวคุณ นกข. จะย่องเข้าไปเล่านิทานในห้อง แล้วยัง เสือแจ้ง อีก  เห็นแกจ้องจะปีนหน้าต่างอยู่เหย็ง ๆ  ศัตรูรอบตัวจริง ๆ พับผ่า  

แฮ่ะ ตกลงแม่หญิงเป็น ดาว ตัวจริงหรือเปล่าครับ  นนท์จะได้ทำใจถูก  สมัยเรียน สารภาพว่าเคยจีบ ดาวเกษตร อยู่คน แล้วแห้ว ความรู้สึกยังหลอนอยู่จนถึงวันนี้  (เฮ้อ.. แววจะมาอีกแล้วหรือเรา)

ขอรำพันด้วยเพลง ดาวล้อมเดือน เวอร์ชั่น  วสันต์-  อัสนี  แก้กลุ้มครับ

เธอสวยจับใจ ใครใครก็บอก รอยยิ้มบาดใจไม่หลอกไม่ลวง
ใครทุกข์อะไร เธอคอยเป็นห่วง
ใครคบกับเธอ ก็ต่างชอบเธอ ผู้ชายมาหามาเจอก็บ่อย
ก็เธอเรียบร้อย เธอดีทุกอย่าง
ไม่ว่าไปไหน ใครใครไม่ห่าง รักเธอ
ผู้ชายคนนั้นก็มา ไม่บ่น
ผู้ชายคนโน้นก็มา เสมอ
ถ้าคนเหล่านั้นเป็นดาว เธอก็เป็นเหมือนเดือน
ดาวล้อมเดือนอยู่ ดูสวยงามเด่น มองเห็นดาวเกลื่อน มากมาย
ตัวฉันยืนอยู่ ดูแล้วเป็นห่วง กลัวเขามาลวงหลอกเธอ

ก็อาจจะพบ คนดีที่หนึ่ง ที่อาจจะซึ้งในกันและกัน
ถ้าหากคนไหนไม่ดี ให้ห่าง ก็ดี
ถ้าในบางครั้งยังดูไม่ออก ก็อยากให้คิดให้ดีกว่านี้
ก็เกิดมาสวยและดี เหมือนมีดาวเฝ้ามอง
ดาวล้อมเดือนอยู่ ดูสวยงามเด่น มองเห็นดาวเกลื่อน มากมาย
ตัวฉันยืนอยู่ ดูแล้วเป็นห่วง กลัวเขามาลวง หลอกเธอ
ตัวฉันยืนอยู่ ดูแล้วเป็นห่วง กลัวเขามาลวง หลอกเธอ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 15 ก.พ. 01, 23:36

เข้ามานั่งพับเพียบรอฟังเพลง
และ นิทาน ที่ใครบางคน ชักดาบ ไม่เล่าต่อให้จบค่ะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 16 ก.พ. 01, 00:04

ริจะจีบหญิงแต่ไม่เทียวไล้เทียวขื่อ   มันก็ผิดคำโบราณที่ว่า"ดักลอบต้องหมั่นกู้  เจ้าชู้ต้องหมั่นเกี้ยว"
ซิครับ แล้วยังงี้มันจะได้เรื่องอะไรเล่า เล่นร้องเพลงแค่วันละเพลงสองเพลง  แล้วจะมาหวังครอง
หัวใจแม่หญิง ก็จะมากเกินไปหน่อย ร้องเสร็จแล้วหลบไปนอน อ้างว่าไม่มีเวลาพักผ่อน ฮี่โธ่เอ้ย สงสัย
อายุยังไม่ครบทำบัตรประชาชนละมั้ง ถึงต้องนอนไม่ต่ำกว่าวันละแปดชั่วโมง ถ้ารักจริงมันก็ต้องอดนอน
ได้ซิครับ อย่างผมนี่ปะไร นอนตีสองตื่นเจ็ดโมงเช้าทุกวันยังไม่เห็นบ่น  กะอีแค่อดหลับอดนอนมาดูแล
แม่หญิงแค่นี้ก็ไม่ได้  แม่หญิงอย่าไปสนใจเลยครับ คนๆ นี้ไม่ค่อยมีเวลาให้ใครหรอก กะจะนอนท่าเดียว
นี่ถ้าเป็นผู้หญิง ผมร้องเพลงบังอรเอาแต่นอนให้ฟังไปแล้ว....

มาร้องเพลงคู่กันดีกว่าครับแม่หญิง เกี่ยวกับนกๆ นะครับ "นกเขาคูรัก"

แจ้ง.......โน่นแน่ะนกเขาคู จุ๊ก จุ๊กกรู นกมันเฝ้าคูหาชู้มัน
แม่หญิง..โถโก่งคอทำเสียงหวาน ช่างน่าสงสารนะกระไรใจข้า
แจ้ง.......ก็พี่ปักใจใฝ่รัก รัก เจ้าไยมิเห็นใจเมตตา
แม่หญิง..นกมันรักกันรักมันก็มีแต่จ๊ะจ๋า ไม่มีมารยาเสมือนร้อยลิ้นคนพร่ำ
แจ้ง.......ดวงใจเอ๋ย นกมันเหมือนพี่เฉลยเอ่ยคำ
แม่หญิง..พูดไปแล้วต้องจำ
แจ้ง.......พูดไปแล้วพี่จำ มิต้องพูดซ้ำเรไร
แม่หญิง..พี่อย่าเป็นเหมือนเช่นนกแก้ว
แจ้ง.......พี่ไม่เป็นเหมือนเช่นนกแก้ว  (ก็เป็นนกกระจาบอยู่แล้วนี่)
แม่หญิง..พูดเจื้อยแจ้วเรื่อยไป
แจ้ง.......ออกจากปากพี่ไป
แม่หญิง..ขอให้ออกจากใจ
แจ้ง.......พี่ปากกับใจตรงกัน
แม่หญิง..แน่ะใคร
แจ้ง.......ไหนใคร
แม่หญิง..โน่นไง แฝงตัวร่มเงาไม้ใหญ่
แจ้ง.......ใช่ใครนกเขาคู่มัน
แม่หญิง..เสียงใคร
แจ้ง.......ไหนกัน
แม่หญิง..เสียงนั้น
แจ้ง.......อ๋อ นกมันพรอดคำรำพัน ฝากชีวันรักกันไงเล่า
แม่หญิง..ไยรู้
แจ้ง.......ดูเอา พี่เห็นมันเฝ้าหยอกเย้าต่อกัน
แม่หญิง..พี่ต้องเอาอย่างมัน (ถ้าเป็นเวอร์ชั่นคาราโอเกะท่อนนี้ติดเรทครับ)
แจ้ง.......พี่จะเอาอย่างมัน มิเปลี่ยนแปรผันเลยเอย (ติดเรทกว่า)
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 16 ก.พ. 01, 00:48

ขนาดจีบสาวในเน็ท  คุณแจ้งยังเพียรพยายามถึงเพียงนี้  ถ้านอกเน็ทจะขนาดไหน
แม่หญิงล่ะใจอ่อน เอ๊ย! อ่อนใจจริง ๆ ค่ะ

คืนนี้ชวนร้องเพลงคู่  งั้นร้องเพลงนี้นะคะ

รักฉันนาน ๆ

(ช)   รักฉันนานนาน อย่ารานรักห่าง อย่าจางร้างไป
จิตใจฝันใฝ่ จำไว้อย่าเลือน จิตเตือนใฝ่หา
(ญ)  รักฉันนานนาน อย่าพาลเผลอปล่อย
พลอยลืมสัญญา โปรดจำไว้ว่า อย่าคิดกลับคำ
จำไว้นานนาน
(ช-ญ) หวาน ยามรักเราอยู่เคียง
สุขสองเราเพียง สู่สวรรค์
(ช) ขอเธอจำไว้ให้มั่น
อย่าลืมฉันหวั่นใจ
(ญ) รักฉันนานนาน หมั่นจำไว้หน่อย อย่าลอยลับไป
จวบจนฟ้าใหม่ ไม่คิดกลับคำ จำไว้นานนาน

เพลงเมื่อกี้ของคุณแจ้งติดเรทยังไงหรือคะ แม่หญิงไม่เข้าใจ
แต่เพลงของแม่หญิงคงไม่นะคะ เพราะเห็นคนร้องกันอยู่บ่อย ๆ

คืนนี้คุณนกกางเขน เบี้ยว นิทาน อีกจนได้
ส่วนคุณนนท์ป่านนี้คงหลับไปแล้วตามเคยนะคะ
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 16 ก.พ. 01, 01:22

เอ๊ ยังไงนะ คุณนนท์ นี่แม่หญิงก็บ่นถึงแต่ผมรู้สึกจะบ่น ทำนองไม่ให้ คนอื่นรู้สึกว่า
อีกคนที่บ่นถึงจะมีความหมายกว่า
คนเล่านิทาน เค้าเริ่มใช้ แผนความสงบ สยบความเคลื่อนไหวซะแล้ว มีการผ่อนสายป่าน หายไปสักพัก กะจะดูใจว่าสาวเจ้า จะว่าไง สมแล้วที่เป็นรุ่นเก๋า แผนการลึกซื้ง จริง ๆ แต่แผนนี้อันตรายเหมือนกันนะครับ พ่อนกกางเขน
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์