เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 9587 ช่วยแปล Trivia Pursuit เป็นคำไทยหน่อยครับ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 26 ต.ค. 00, 00:00

ปัญหาสัพเพเหระ?
ปัญหาสารพัน / สารพันปัญหา?
ปัญหามโนสาเร่...
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 27 ต.ค. 00, 16:48

เกมทายปัญหาน่ารู้ กับ ปัญหาสารพัน ฟังดูดีและถูกของความหมายของ Trivia Pursuit นะผมว่า ยิ้ม
เดี่ยวจะลองเอาไปใส่ดูในหน้า Trivia Pursuit ในคำอธิบายเกม
ส่วนโลโกของ Trivia Pursuit จะคงเป็นภาษาอังกฤษไว้อย่างนั้น ^_^ (พอดูดีแล้ว + ไม่มีเวลาทำ)
ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ
ทิด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 28 ต.ค. 00, 09:03

ไหนๆ แล้ว.....
ฝากคุณเปี้ยวช่วยดูสักนิดนะครับ
คำตอบผิดอยู่หลายข้อเหมือนกัน
ส่วนเรื่องชื่อไม่มีความเห็นครับผม
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 28 ต.ค. 00, 17:57

เรียนคุณทิด
ทั้งคำถามคำตอบใส่โดยผู้เข้ามาเล่นนะครับ
ถ้าหากเห็นว่าข้อไหนผิด หรืออยากเฉลยเพิ่มเติมทางเราก็จัดที่ให้ช่วยเพิ่มเติมแล้วครับ
ผมก็ตรวจสอบขั้นต้นด้วย แต่ผมก็ไม่ได้รู้คำตอบทุกข้อ  หากมีใครบอกเข้ามาว่าผิด
ผมก็เข้ามาแก้คำตอบทุกวันครับ ขอบคุณคุณทิดนะครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์