เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 9148 สิบสามห้าง ถนนข้าวสาร และคลองรามบุตรี
s_boon
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 23 พ.ย. 10, 02:23

ลุงไก่รู้จัก ครูศักดิ์ วัฒนกิจ ไหมครับ
s_boon
s_boon
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 23 พ.ย. 10, 02:28

ผมเด็กบางลำพูครับ บ้านอยู่เชิงสะพานบางลำพู ตรงข้ามตลาดนานา
s_boon
s_boon
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 23 พ.ย. 10, 02:38

ดีใจจนไม่อยากนอนครับ ขณะนี้...เวลานี้ 02.35น. อยู่ระนองครับ (มาทำธุระทางใต้ ไปถึงหาดใหญ่ ย้อนมาทางภูเก็ต อ้อมขึ้นมาทางระนอง พรุ่งนี้กลับ กทม. ครับ
s_boon
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 23 พ.ย. 10, 02:58

ตอนเรียนหนังสือ เวลาพักกลางวันหิ้วกระป๋องไปซื้อโอเลี้ยงให้คุณครูจำรัส ที่ร้านหน้าปากตรอกมะยมบ่อยๆครับ
s_boon
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 23 พ.ย. 10, 03:01

เคยไปเตะโก แถวตลาดนานาไหมครับ
s_boon
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 23 พ.ย. 10, 03:04

บ้านของเพื่อนผม สมัยที่เรียนวัดชนะ อยู่ด้านซ้าย-หน้าที่ว่าการอำเภอพระนคร-ในรั้วเดียวกัน
POJA
พาลี
ตอบ: 298

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 23 พ.ย. 10, 09:46

โฉบไปมา รอลุงไก่อยู่นาน ไม่มาสักที

เมื่อไรจะมาเล่าต่อคะ
ถนนสิบสามห้าง ที่บางลำพู เกี่ยวข้องกับที่กวางตุ้งอย่างไร ?
Kingkong
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 23 พ.ย. 10, 12:55

สวัสดีครับลุงไก่
ดีใจมากครับที่ได้พบ Web.นี้
ผมก็เด็ก ส.ช.ส. ครับ
ครูจำรัส ก็ครูผมครับ
ลุงไก่อยู่รุ่นไหนครับ
s_boon

--------------------------------------------------------------------------------------
ยินดีเปนอย่างยิ่ง ที่ได้เจอศิษย์ " สาว ชาว สวน "

ผมจบ ส.ช.ส.( ถ้าจำไม่ผิด ) ปี 2520 เป็นปีแรกที่โรงเรียนเปิดหลักสูตรมัธยมต้น แต่ผมไม่ได้เรียนต่อ

ผมถูก "ป๋า" ฟาดก้นเป็นประจำ ในขณะนั้นผมเกลียดแก .. หลังจากนั้นผมก็ตกหลุมรักแก .. และได้ไปร่วมพิธีพระราชทานเพลิงศพแกเมื่อหลายปีก่อน

ผมเคยนัดต่อยกับเพื่อนหลังห้องประชุม เคยมุดรั้วไปจับกุ้งท่าพระอาทิตย์ เคยหนีโรงเรียนไปขึ้นบันไดเลื่อนที่ไดมารู ฯลฯ.

ผม ...  อิิอิ.
s_boon
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 24 พ.ย. 10, 22:09

ยินดีเป็นอย่างมากครับคุณ Kingkong ยินดีที่ได้ข่าวเพื่อนรุ่นน้อง ผมจบ ป.7 ประมาณปี 2507-2508 โน่นแหละครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์