เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
อ่าน: 8133 หยั่งเสียง นัดพบ สมาชิกชมรมอนุรักษ์ภาพจิตรกรรมไทย .... 22 สิงหาคม
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 20 ส.ค. 10, 10:17

ไม่ใ่ช่เฟซบุ๊ก ยิ้มกว้างๆ
luck-rama
ชมพูพาน
ตอบ: 188

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 20 ส.ค. 10, 10:52

ยิงฟันยิ้ม วัดไหนร้านไหนก็ไม่เกี่ยงครับ นานๆเหล่าจอมยุทธ์จะรวมตัวกันสักที จะพลาดได้ยังงัย เจ๋ง
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 20 ส.ค. 10, 14:25

:'(ซึ่งเหลือเกิน
นั้นขอให้เสนอสถานที่หน่อยนะคะ

จะได้รู้ว่าจะเริ่มตรงไหนคะ

นัดเช้าเลยดีไหมคะ

กนก นารี กระบี่ คชะ
luck-rama
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 20 ส.ค. 10, 23:44

ตกใจ เอาอย่างนั้นหรือคุณแพร  งั้นลองดู ตามนี้ครับ

- รวมตัวกันที่ลานพลับพลาเจษฎาบดินทร์ ชมโลหะปราสาทและจิตรกรรมในพระอุโบสถวัดราชนัดดา
- ตามหาร่องรอยภิกษุณีที่วัดเทพธิดา ( รูปหล่อดีบุกอาริยสาวิกา ๕๒ รูปในวิหาร)และชมจิตรกรรมในวิหารและพระอุโบสถ
- เดินเท้าขึ้นบรมบรรพต นมัสการพระบรมสารีริกธาตุ ชมวิวกรุงเทพฯ ลงมากราบพระประธานและชมภาพเขียนในโบสถ์วัดสระเกศ
- สักการะพระศรีศากยมุนี ชมบานประตูไม้แกะสลัก แลจิตรกรรมในพระวิหาร ไหว้พระตรีโลกเชษฐ์ ชมภาพวาดในโบสถ กราบพระเสรฎฐมุนี
ที่หล่อจากกลักฝิ่น
- ทานอาหารเย็นพูดคุยกันที่ร้านลงเอย (อาหารอร่อย ราคาไม่แพง ตึกติดแอร์คูหาเดียว ใกล้วัดราชบพิตร )

ปล.ทั้ง ๔ วัดอยู่ไม่ไกลกันเท่าไรน่าจะสะดวกในการเดินเท้า ท่านอื่นๆคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 08:13

ขอให้มวลหมู่สมาชิกไปกันตามสะดวก เนื่องด้วยปัจจุบัน หัวหน้าชมรมฯประสบปัญหาส่วนตัวค่อนข้างมาก ไม่สะดวกพบปะกันครับ ไว้สะดวกเมื่อไหร่ค่อยพบกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 10, 08:07 โดย jean1966 » บันทึกการเข้า
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 09:53

พี่ยีนส์ทำใจดีๆ ใจเย็นๆ เอาทางพระเข้าข่มไว้ครับ...นึุกเสียว่าเห็นแก่ลูก
luck-rama
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 10:12

คุณยีนส์ครับ ค่อยๆคิดนะครับ มีสติอยู่กับตัว อย่าคิดอะไรหุนหันพลันแล่น นึกถึงลูกให้มากๆ อย่างที่คุณกุว่าไว้
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 11:35

พวกเราคอยเป็นกำลังใจให้อยู่นะครับพี่
sittisak
มัจฉานุ
**
ตอบ: 66

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 12:09

พี่ยีนส์.....อย่าทำเช่นนั้นเด็ดขาด บาปมหันต์นัก เมียมีชู้ก็ช่างเค้า ลูกที่อยู่ก็หาทางเอา
แพร...เดินย่ำกรุงรัตนก็โอนะ.....ว่ามา
พาลี

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 16:28

1 ปี ที่ผ่านมา ชมรมฯ เหมือนบ้านของแพรอีกหลัง ในห้องนี้ มีพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ เวลาที่เบื่อในชีวิต ก็จะเข้ามาในห้องนี้เสมอ

ได้มาพูดคุย อ่านกระทู้ ก็มีความสุขแล้ว

เมื่อสมาชิกในบ้านมีปัญหา ..โดยเฉพาะเสาหลักของบ้าน... เราต้องช่วยกันคะ

ฝากกำลังใจน้อยๆ ผ่านกระทู้นี้ให้หัวหน้าชมรมนะคะ
สู้ๆคะ ขอให้พี่มีสติ แล้วทุกอย่างจะผ่านไปได้

ดิดเสียว่าเพื่อลูกนะคะ

เรื่องนัดกัน เอาเป๊นว่า เจอกัน ร้ายกาแฟรับอรุณ ที่ท่าเตียน

เวลา 8 โมง หรือสายๆ 

อะไรยังไง เมลมานะคะ

asia
มัจฉานุ
**
ตอบ: 78

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 17:15

สู้ สู้ น่ะครับ พี่jean เดี่ยวมันก็ผ่านไปครับ
pookanmai
อสุรผัด
*
ตอบ: 22

พู่กันหนวดหนู

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 21:13

เพิ่งเห็นข้อความใน FB ค่า 
...แต่พรุ่งนี้ติดนัดต้องไปอัมพวา
เสียดายพลาดงานยักษ์(ท่าเตียน)ซะแล้ว
ขอบคุณมั่กๆ นะค้าคุณแพร ที่ช่วยส่งข่าวอย่างขันแข็ง น่ารักจิงๆ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 21:33

ไม่เป็นไรจ๊าาาาาา

ไว้คราวหน้านะคะ จะนัดให้ไวกว่านี้

สมาชิกคะ สำหรับพรุ่งนี้ หลายท่าน ติดภาระกิจช่วงเช้ากันนะคะ

ฉะนั้น นัดกันใหม่เวลา 12.00 น. ร้านกาแฟรับอรุณ ท่าเตียน
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=450d&month=16-05-2010&group=44&gblog=9

CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 22:36

ใจเย็นๆค่อยๆคิดนะครับคุณ Jean ปัญหาทุกอย่างย่อมมีทางออกเสมอ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
srisiam
สุครีพ
ตอบ: 857

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 21 ส.ค. 10, 23:11

ท่านหัวหน้าชมรมสู้ๆ.........คิดเสียว่าเธอวาสนาไม่ถึงเราก็แล้วกันครับ

เลี้ยงลูกคนเดียวแบบ single dad ก็ได้.....ทำใจให้สบาย..ตัดใจให้ได้..คิดถึงให้ลูกมากๆ

แลบลิ้น
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์