เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3374 แนะนำตัวน้องใหม่ในบอร์ดนี้ครับ
teerat1
อสุรผัด
*
ตอบ: 16

เมื่อ 30 มิ.ย. 10, 20:16

คุณ  jean1966  เจ้าของ บอร์ด รุ่นพี่ผมหรือปล่าวครับ ดูจาก ค.ศ.1966ผมจบ ปวส.เอกจิตรกรรมไทย เพาะช่าง ปี 2534 ครับ
รุ่นเดียวกับ บรรเจิด ศรีสุข หัวหน้าภาควิชาจิตรกรรมไทย ตอนนี้ครับ
สาเหตุที่วันดีคืนดี ได้กลับเข้ามาสู่วงการเขียนภาพจิตรกรรมไทยอีก คือเบื่องานคอมกราฟิกมากครับ อ้อ
ตำแหน่งผมปัจจุบัน นายทหารศิลปกรรม แผนกสื่อการศึกษา หอสมุดกองทัพอากาศ
ทำงานด้านคอมกราฟิกสิ่งพิมพ์ ตัดต่อวิดีโอ งานพรีเซนเตชั่น ทำมาตั้งแต่จบละครับ

ตอนนี้รู้สึกว่าเบื่อคอมมาก เอียนมาก ต้องตามเทคโนโลยีตลอด อยากกลับสู่รากเหง้าของตัวตนที่แท้จริง
เลยเข้ามาหาข้อมูล เรื่อง วัสดุ อุปกรณ์ เทคนิคการเขียน ฯลฯ 
ทิ้งไปเกือบ 15 ปีแล้วครับ ต้องเริ่มกันใหม่

เห็นทริปต่างๆ แล้วอยากไปด้วยเหมือนกัน
คงต้องขอความรู้ใหม่ๆ หมดเลยนะครับ
ยังจำวันที่ไปรีเสิท หอพระสมุดวชิรญาณ อาจารย์สมปอง อาจารย์ วุฒิ อาจารย์อภัย ฯลฯ  พาไปตระเวนตามวัดได้ดีครับ

ใครเล่นเอ็ม แอดมาคุยกันได้ครับ
bulldog_aee@hotmail.com
แวะเข้าดูไฮ 5 ผมได้ครับ 
http://teerataee.hi5.com/
ขอบคุณคร๊าบบบ

เกิดเป็นคนไทย ตายก็คนไทย
สำนึกในบรรพบุรุษราชวงศ์จักรี
ทำให้มีแผ่นดินไทยเหยียบกันทุกวันนี้
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 30 มิ.ย. 10, 21:42

สวัสดีครับ ชมรมอนุรักษ์จิตรกรรมไทยด้วยการถ่ายภาพ (?) ยินดีต้อนรับครับ วันหลังเข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนมุมมองทางศิลปกรรมกัน
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 ก.ค. 10, 01:33

เข้ามาสวัสดีด้วยคะ

กนก นารี กระบี่ คชะ
teerat1
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 01 ก.ค. 10, 07:49

เล่นกันดึกจริงครับ
และบอร์ดไม่ค่อยเคลื่อนไหว คึกคักเหมือนบอร์ดอื่นๆ
น่าจะเป้นกลุ่มที่คนสนใจน้อย
และก็สาวๆน้อย อิอิ

ทำให้มีแผ่นดินไทยเหยียบกันทุกวันนี้
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 01 ก.ค. 10, 11:05

ยินดีตอนรับรุ่นน้องครับ น้อยคนนักที่จบจิตรกรรมไทยแล้วจะได้ทำงานตามที่ตนเองถนัด แต่ก็น่าภูมิใจนะครับที่หลายๆคนก็สามารถใช้ความรู้ความสามารถไปทำงานด้านอื่นได้ เรื่องทริปการเดินทาง นับครั้งไม่ถูกแล้ว เพราะไม่พร้อมกันเป็นการเป็นงานสักที เป้าหมายทริปหน่า คาดว่าอยากจะไปสุพรรณบุรี ครับ แต่สมาชิกก็เงียบๆกันไปหมดคงยุ่งๆกันนะครับ พร้อมเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น 5555555555555
teerat1
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 01 ก.ค. 10, 20:25

พร้อมเดินทางทุกวันครับ อิอิ  ย้ำเดินทางได้ทุกวัน

คุณ jean1966   มีเมลล์ หรือเอ็มไหมครับ  อยากสอบถามเกี่ยวกับงานจิตรกรรมไทยเพิ่มเติม จะได้วิ่งตามทัน

แล้วจะแวะมาบ่อยๆครับ
ขอบคุณครับ

Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 01 ก.ค. 10, 21:26

อยากให้บอร์ดคึกคักเหมือนกันครับ ต้องหาเรื่องมาคุยกันใหม่แล้ว อิอิ
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 02 ก.ค. 10, 00:27

เมลล์กระผมหัวหน้าชมรมฯตามนี้ครับ paparyu15@gmail.com
หน้า: [1]
  พิมพ์