เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
อ่าน: 22732 ท้องพระโรงกรุงศรีอยุธยา
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 08 ส.ค. 10, 22:16

สวัสดีครับคุณนางมารน้อย เอาภาพเอาท์ดอร์มาลงบ้าง

luck-rama
ชมพูพาน
ตอบ: 188

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 08 ส.ค. 10, 22:23

สวยงามมากครับ   เจ๋ง
srisiam
สุครีพ
ตอบ: 857

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 09 ส.ค. 10, 08:18

งดงามมากครับ..........................

ไม่ทราบว่าขึ้น ฮ. หรือใช้ร่มบิน...ถ่ายภาพนี้เหรอครับ.....

อยากรู้...อยากรู้...อิ อิ อิ อิ เจ๋ง ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม
Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 09 ส.ค. 10, 21:30

พระที่นั่งในฝันครับ ไม่มีจริง หวังว่าคงจะไม่มีใครเห็นเป็นจริงเป็นจังนะครับ เพราะคุยกันซีเรียสเครียดมามากแล้ว

ยังแปลกใจว่า บอร์ดนี้กลายเป็นสถานที่ชุมนุมเรื่องละเอียดอ่อนไปได้ ผมจึงขอเอาความฝันของผมที่ไม่ค่อยละเอียดอ่อนมาลงแล้วกันครับ

srisiam
สุครีพ
ตอบ: 857

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 09 ส.ค. 10, 21:35

ภาพวาดสวย...ต้องเหมือนภาพถ่าย?

ภาพถ่ายสวย...เหมือนภาพวาด?

ทำธีซีสเสร็จแล้ว..ยังเครียดอีกหรือครับ...
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม
Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 09 ส.ค. 10, 22:04

ยังทำทีสิสไม่เสร็จครับ ขอทำงานหาสตางค์ก่อนครับ
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 21 ก.พ. 12, 15:52

โดนก๊อปภาพไปใช้ในงานแสดงแสงสีเสียงครับ

มีสมาชิกท่านหนึ่งในพันทิป ส่งหลังไมค์มาหาผม บอกว่าได้ชมข่าวการแสดงแสงสีเสียงซึ่งจัดอยู่ขณะนี้ในจังหวัดลพบุรี เป็นงานประจำปี จากโทรทัศน์ช่อง 3 แล้วบังเอิญได้เห็นภาพฉากหลังของการแสดง ซึ่งเหมือนกับภาพของผม จึงส่งเมลมาให้ดู ปรากฏว่าเป็นภาพเดียวกันจริงๆ เพียงแต่มีการตัดต่อเพิ่มรายละเอียดเล็กน้อย ออร์แกไนเซอร์ผู้จัดการแสดงมิได้ติดต่อมาถึงผมแต่อย่างใด (ทั้งๆที่ในเวปนั้น มีกล่องข้อความหลังไมค์ สามารถติดต่อได้)

ผมจึงโทรศัพท์ไปพูดคุยกับเจ้าหน้าที่ประจำสถานที่จัดแสดง ได้รับคำตอบว่า ทางหน่วยงานราชการนั้น ไ่ม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการแสดง เป็นการแสดงจากหน่วยงานอื่นๆหลายๆส่วนภายในจังหวัดนั้น ซึ่งไม่แน่ใจว่าเป็นหน่วยงานใดกันแน่ (เจ้าหน้าที่เชื่อว่าน่าจะเป็นสถาบันที่เกี่ยวข้องกับนาฏศิลป์ภายในจังหวัดครับ)

ที่สำคัญคือไม่มีการติดต่อมาเพื่อขออนุญาตใดๆทั้งสิ้น ทั้งๆที่เป็นงานใหญ่ และยังมีการเก็บค่าเข้าชมการแสดงอีกหัวละ 100 บาท ซึ่งผิดมารยาทแม้จะอ้างว่าใช้ภาพเพื่อประกอบการศึกษา ผมก็ไม่ทราบว่า ควรจะดำเนินการหรือทำอะไรอย่างไรได้ อาจจะเป็นกรณีที่พบกันเกร่อในสมัยที่ผลงานในอินเตอร์เนตสามารถฉกฉวยกันมาได้ง่ายๆ ลองคิดเล่นๆดูว่า ถ้าเปลี่ยนฉากท้องพระโรง (ฝีมือเด็กประถมของผม) เป็นฉากท้องพระโรงหนังนเรศวรของท่านมุ้ย ผู้จัดจะกล้าหยิบมาใช้ง่ายๆไหม

เอาใจช่วยคุณ Kurukula

ยิงฟันยิ้ม

Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 22 ก.พ. 12, 08:50

ขอบพระคุณคุณเพ็ญชมพูมากนะครับ ไม่รู้ว่าต่อไปจะเป็นยังไงเหมือนกัน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์