เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3266 อยากทราบว่าหม่อมอารีย์ ศุขสวัสดิ์ เป็นหม่อมในหม่อมเจ้าพระองค์ใดครับ
ritti018
พาลี
ตอบ: 210

เมื่อ 08 มิ.ย. 10, 09:46

ได้เห็นข่าว หม่อมอารีย์  ศุขสวัสดิ์ ณ อยุธยา ถึงแก่กรรม สิริอายุ 101 ปี จึงเข้าไปหาข้อมูลในวิกิพีเดีย แต่ก็ไม่ปรากฏว่าเป็นหม่อมในหม่อมเจ้าพระองค์ใด จึงอยากเรียนถามผู้รู้ครับ.........
luanglek
นิลพัท
ตอบ: 2894

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 08 มิ.ย. 10, 09:54

หม่อมอารีย์  ศุขสวัสดิ์ ณ อยุธยา  เป็นหม่อมในหม่อมเจ้าจัตุรัส   พระโอรสลำดับที่ ๑๓  ในพระเจ้าบรมวงศ์เธอ   กรมหลวงอดิศรอุดมเดช  และลำดับที่ ๒ ในหม่อมนวล

หม่อมอารีย์  นามสกุลเดิมคือ  อิศรางกูร  ณ  อยุธยา

ข้อมูลจากหนังสือ ปกแข็งสีส้ม
ritti018
พาลี
ตอบ: 210

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 08 มิ.ย. 10, 13:28

ขอบคุณ คุณluanglek มากครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์