เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 4044 ประวัติ หม่อมอุบะ สนิทวงศ์ ณ อยุธยา
ritti018
พาลี
ตอบ: 210

เมื่อ 01 มิ.ย. 10, 16:59

อยากทราบประวัติของหม่อมอุบะ  สนิทงศ์ ณ อยุธยา ภริยาของ เจ้าพระยาวงษานุประพัทธ์(มรว.สะท้าน  สนิทวงศ์) และเป็นมารดาของ ท่านผู้หญิงสารภี  มิ่งเมือง...ใครมีข้อมูลก็ขอด้วยครับ รู้แต่เพียงว่า ท่านสิ้นเมื่อปี 2547 โดย สมเด็จฯเจ้าฟ้าจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์ เสด็จฯในการพระราชทานเพลิงศพด้วยครับ..........
overhaul
อสุรผัด
*
ตอบ: 63

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 01 มิ.ย. 10, 22:26

ถึงคุณrittiครับ
ถ้าทราบวัน เดือน ปี งานพระราชทานเพลิง ก็น่าจะหาหนังสือที่ระลึกเนื่องในงานนี้ไม่ยาก
ลองเข้าnet เข้าwebห้องสมุดต่างๆครับ
ritti018
พาลี
ตอบ: 210

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 04 มิ.ย. 10, 13:59

ไม่มีเลยครับ ผมพยายามมาหลายปีแล้วครับ.........
หน้า: [1]
  พิมพ์