เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
  พิมพ์  
อ่าน: 13290 ศึกหน้านางครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก เห็นทีจะไม่เลิกราง่ายๆ โปรโมเตอร์ทั้งหลายไม่ควรพลาดครับ
ตะละแม่ชานเรือน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 20:25

เข้ามาทันได้อ่านกระทู้นกกางเขนรุ่นเก๋า
จะชวนแม่หญิงรำวงก็ไม่ว่ากระไร
แต่ทำไมต้องมาเสือกไสไล่ส่งอิฉันด้วยล่ะคะ
หักคะแนนค่ะ
กะจะเชียร์คนรุ่นเดียวกันอยู่เชียว
ประเดี๋ยวได้วงแตกหรอกค่ะ
แม่หญิงเรไร จำไว้นะคะ
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 20:58

อาการน่าเป็นห่วงซะแล้ว คุณ นกข.

ลูกพี่ของบัวอยู่ไหน  เข้ามาทำคะแนนเร็ว ๆ
โดนนับไปอีกรายนึงแล้ว...  คิกคิก
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 21:24

เวรกรรม ตั้งใจจะเปลี่ยนเวทีมวยให้เป็นเวทีรำวง จะได้มีสันติภาพหน่อย สงสัยจะเปลี่ยนไม่สำเร็จก็ไม่รู้...
คุณชานเรือนละก็ เข้าใจผิดอีกแล้ว ผมไม่ได้กีดกันอะไรเลยนะครับ ก็เห็นอยากจะรำวงตั้งแต่กระทู้ล่างๆ โน่นแล้ว ผมก็สนับสนุน ร้องเพลงรำวงให้แล้วไง เป็นแต่ว่าผมติดภารกิจรำคู่ด้วยไม่ได้ แต่ไม่ห่วงเพราะคุณชานเรือนเสน่ห์แรงอยู่แล้ว กำลังจะบอกว่าคุณพระนายหรือคุณนนท์นั่นแน่ะ เชิญไปโค้งได้เลย...

แต่ตอนนี้ผมไม่ติดภารกิจแล้ว เพราะแม่หญิงเธอรำไม่เป็น งั้นเชิญคุณชานเรือนให้เกียรติผมสักเพลงครับ
...เธอรำช่างน่าดู ถ้าแม้นรำคู่จะเป็นบุญตา...

แฮ่ะๆ หวานใจผมมี จริงๆ ตามเนื้อเพลงด้วยครับ นั่งไม่ยอมรำอยู่นอกวงโน่น ขอบคุณคุณชานเรือนที่เปิดฟลอร์ ร่วมให้เกียรติปฏิบัติภารกิจเพื่อสันติภาพ เปลี่ยนเวทีมวยเป็นวงรำวง กับผมนะครับ ขอบคุณครับ
แม่หญิงครับ ถ้ารำวงไม่เป็น Shall we dance? Shall we dance? Shall we dance???
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 21:29

์No, Thank you .
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 22:31

คุณแจ้งครับ ท่าทางคุณแจ้งจะต้องระวังนะครับ คุณ นกข นี่ผมต้องนับถือแกล่ะครับ ลีลาแกเหลือร้าย ถึงจะฟุตเวิร์คอยู่แค่วงนอก ตลอด แต่พอกลับมาที นี่ แม่หญิงเค้างอนได้เป็นพัก ๆ นะขอรับ โบราณว่าไว้ผมจำได้นิด ๆ เค้าว่า
ผู้หญิงด่าว่าผู้หญิงรัก ผู้หญิงให้จวักว่ากวักมือ อันนี้จะจริงหรือเปล่าก็ต้องคอยดูกันไปล่ะครับ อ้าวคุณนิลไหนจะให้ผมรำวงกับคุณชานเรือน ออกไปกันซะแล้ว แม่หญิงก็ไม่ยอมรำ มองหาใครก็ยังไม่เห็น คุณอ้อยขวั้นเค้าก็ไม่อยู่ งั้นผมโค้งคุณบัวออกไปรำวง เป็นเพื่อนคู่ คุณนกข กับตะละแม่ชานเรือนก่อนดีกว่า
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 22:49

...คุณจะงอนมากไปแล้ว รู้ไหมแก้วตา ผมชักระอาเต็มที่ (-ช่ะ- ช่ะช่ะช่ะช่ะ-) ผมจะไม่ง้อหรือก็ไม่ดี จะตัดไมตรี คุณเห็นได้ทียิ่งทำเป็นงอน...
เพลงนี้กฤษฎีกาคณะพิเศษ (คือกฤษฎีกาคณะใหญ่อ่อนใจเต็มทีว่า เรือนไทยนี่ แก่ส่งเรื่องมาให้ตีความเสียจริง เสียเวลาทำงาน - เลยตั้งคณะพิเศษมาตีความให้เรือนไทยโดยเฉพาะ จะได้ไม่ต้องยุ่งกับคณะใหญ่) ตีความว่า ร้องให้ใครก็ไม่ทราบชื่อ "แก้วตา" ฟังเฉยๆ ครับ ใครรับไปร้อนตัวเองก็ช่วยไม่ได้เน้อ-
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 22:49

เชิญรำวงกันไปตามสบายนะครับ

แม่หญิง มาฟังเพลงของ เฉลียง กับนนท์ดีกว่า
พร้อมกีตาร์คู่ใจเหมือนเคยครับ

คิดก็ยังไม่เคย  ไม่เคยคิดเลย
ถามออกไปก็เชย อย่างเคยรู้กัน
ก็เพียงมองตาเธอให้ดี ย่อมรู้คำตอบ
กับคำถามรักเราบ้างไหม
ได้ยินแล้วเธอคงแปลกใจ

ถึงอย่างไรฉันมีจิตใจเหมือนกัน
แม้ไม่มีสักคนจะมาสนใจ
ก็ยังดี มีเธอไว้คน เพื่อฝัน
ได้แค่ฝันเอียงเอียงข้างเดียว ก็เอา

ฉันไม่เคยคิดถาม ว่ารักฉันอยู่บ้างไหม
รู้คำตอบในใจ แน่แท้เธอไม่แลเหลียว
ก็รู้ใจอยู่ว่ารัก รักเธอข้างเดียว
อย่าเลย... อย่าถาม

คิดก็ยังไม่เคย ไม่เคยคิดเลย
ถามออกไปก็เชย อย่างเคยรู้กัน
แต่ยังมีคำถามใจ เก็บไว้คำหนึ่ง
เคยคิด เคยรังเกียจฉันหรือเปล่า...
ตะละแม่ชานเรือน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 23:29

โอย... แม่หญิงคะ
อิฉันว่าลีลาคารมพ่อนักการทูตนี่ ยอกย้อนซ่อนเงื่อน ไว้ใจไม่ได้ค่ะ

ท่าทางพ่อแจ้ง จะเข้าตากรรมการซะแล้ว
แต่นี่ก็หายเงียบไปเลย ไปเก็บข้อมูลที่ไหนอยู่จ๊ะพ่อแจ้ง

วันนี้ชักอยากร้องเพลง  "  รู้ว่าเขาหลอก "
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 23:52

"รู้ว่าเขาหลอก" ของศิรินทรา นิยากร  
ให้คุณพี่ชานเรือนค่ะ

ถึงเขาหลอก แต่เต็มใจให้หลอก
ยิ้มข้างนอกช้ำใน
น้ำคำหวานที่รินรดใจ
เขาหลอกใช้ก็รู้

ของสูงค่าแต่ราคาแสนต่ำ
ช้ำหรือเปล่า  คิดดู
น้ำใจรักที่ให้เขาอยู่
หรือจะสู้น้ำเงิน

เป็นบันได เป็นเรือจ้าง
เป็นหนทางให้เดิน
เขาพบบ่อทอง เขาพบบ่อเงิน
เขาจะเมิน  ไม่ว่า

รักเขามากเราก็ให้เขาหมด
เหลือแต่หยดน้ำตา
หัวใจหวิว ก็ปลงเสียว่า
เราเกิดมาใช้เวร
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 06 ก.พ. 01, 00:01

ลมเอย...เจ้าหอบรักมาให้ใคร
จงพัดกลับไป เพราะดวงฤทัยข้าไม่ต้องการ
ข้ากลัวเหลือเกิน กลัวรักที่สิ้นสงสาร
กลัวรักจะทรมาน
กลัวดวงวิญญาณจะต้องร้องไห้

ลมเอย...เจ้าหอบรักไปเถิดหนา
หากพัดกลับมา แล้วกลัวน้ำตารักต้องตกใน
ข้ากลัวรักลวง กลัวรักอารมณ์อ่อนไหว
กลัวรักจะไม่เข้าใจ
กลัวดวงฤทัยไม่กล้าชื่นชม

กระแสลมแรงยังไม่แสลงเท่าลมรักลวง
ลมกระซิบที่เคยว่าห่วง
กลับกลายสลายเป็นลม
คอยพัดบาดใจ ให้เป็นรอยทุกข์ระทม
ใจรักจึงต้องขื่นขม
เพราะหลงเชื่อลมรักลวง

ดวงใจข้าตรมแล้วลมเจ้าเอ๋ย
อย่าเย้ยข้าเลย
พัดเลยผ่านไปแล้วไม่ต้องห่วง
ข้ายอมช้ำใจ ในรักที่ข้าเคยหวง
ลมจ๋าอย่าตามมาลวง
สงสารดวงใจดวงนี้เถิดลม
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 06 ก.พ. 01, 00:48

ความ...รัก ... เอย
เจ้า ลอยลมมาหรือไร
มาดลจิต มาดลใจ เสน่หา
รัก นี้จริงจากใจหรือเปล่า หรือเย้า เราให้เฝ้าร่ำหา
หรือแกล้งเพียงแต่แลมา ยั่วอุรา ให้หลง ลำพอง
(ฮัม...)
สงสาร ใจฉันบ้าง วาน อย่าสร้าง รอยช้ำซ้ำเป็นรอยสอง (หรือรอยที่ร้อยสอง?)
รักแรกช้ำน้ำตานอง ถ้าเป็นสอง
 ฉันคงต้องขา-ด-ด-ด ใจตาย...
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 06 ก.พ. 01, 00:59

สำหรับพ่อหนุ่มนนท์ และใครๆ ที่ชอบหาว่าผม และคนวัยเดียวกับผม แก่ ดีนัก... (พยายามหาพวกครับ)
As Time Goes By
You must remember this, a kiss is still a kiss, a sigh is just a sigh...
The fundamental things apply
As time goes by.....
And when two lovers woo,
They stll say - I love you,
Of that you can rely...
The world still ...บุ๋งๆๆๆ ... couples
As time goes by....

ธรรมชาติมนุษย์ก็ยังเป็นมนุษย์ ไม่ว่าจะสมัยไหน รุ่นหนุ่มสาวอยู่เมื่อวานแก่แล้ววันนี้ หรือรุ่นที่เป็นเด็กอยู่แต่เมื่อสักวานซืนนี้ แต่ตอนนี้เป็นหนุ่มแล้ว (แล้วอีกหน่อยก็แก่...)

ตราบใดที่โลกนี้ยังมีมนุษย์ผู้ชายและผู้หญิง ยังมีความรัก ก็ The fundamental things apply, as time goes by...  
จริงไหมครับคุณชานเรือน และสหายร่วมวัยทั้งหลาย
(บอกเสียก่อนว่าผมทำตัวแก่ไปยังงั้นเองแหละ จริงๆ แล้วก็ไม่ได้แก่ขนาดทันได้ดู ฮัมฟรีย์ โบการ์ด เล่นเรื่องคาซาบลังก้าหรอกครับ เกิดไม่ทันอาศัยดูตอนมันเป็นหนังคลาสสิกไปนานแล้วน่ะครับ)
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 06 ก.พ. 01, 01:26

AS TIME GOES BY ฉบับที่ไม่เว้าๆ แหว่งๆ ครับ

You must remember this,

A kiss is still a kiss,

A sigh is just a sigh...

The fundamental things apply

As time goes by....

And when two lovers woo

They still say - I love you

On that you can rely....

No matter what the future brings,

As time goes by.

Moonlight and lovesongs, never out of date,

Hearts full of passions, jealousy and hate,

Woman needs man, and man must have his mate

That - no one can deny...

It's still the same old story,

A fight for love and glory,

A case of do or die....

The world will always welcome lovers

As time goes by...

แล้วมันจะผิดตรงไหนถ้าคนอายุขนาดผมจะมีความรักบ้างน่ะ หือม์-
ส้มหวาน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 06 ก.พ. 01, 01:28

อิจฉาแม่หญิงจัง ยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 06 ก.พ. 01, 12:37

แม่ยายกลับมาแล้วค่ะ ต๊กกะใจ
มะรุมมะตุ้มจนมองไม่เห็นตัวลูกหญิง  อะไร้   เจ้าเดิมยังอยู่กันครบหน้าหรือคะ
ลูกสาวอีชั้นยังอายุน้อยนะคะ  แม้เกิน ๑๕ แล้วก็ยังเป็นผู้เยาว์อยู่ในโอวาทพ่อแม่
หนุ่มลูกทุ่งหน้าไหนบุ่มบ่ามเข้ามา  ยังไม่ทันหมั้น จะถึงเนื้อถึงตัวอยู่เรื่อยได้ไง   เดี๋ยวพ่อตาได้ยินเพลงเข้า   ผู้สมัครมีหวังเย็บแผลไม่ทัน
ส่วนคุณหนุ่มใหญ่อีกคนก็ข้ามหลายรุ่น   ทุกวันลูกหญิงเธอฟังแพรวคูณสามบูโดกันซุปเปอร์แก๊งค์   ตั้งแต่วิสาสะกับคุณ   เธอต้องมาขอแม่ติวเพลงในอดีตรายการกรมประชาสัมพันธ์ออกบ่อยไป  ไม่รู้จะฝืนใจวัยรุ่นไปได้นานแค่ไหนนะคะ
ขนาดคุณพ่อตา ยังไม่ทันเลยค่ะ   เขายุคชรัส เฟื่องอารมย์  ลูกเขยยุคชรินทร์ นันทนาคร นี่แม่ยายชักงงๆว่าพ่อตาจะไหว้ลูกเขยก่อนดีไหม
หนุ่มนนท์ท่าทางวัยจะใกล้กว่าเพื่อน  ถูกหมัดคนแก่น็อกไปแล้วอาการเป็นไงมั่ง...ชักห่วงค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
  พิมพ์