เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์  
อ่าน: 13263 ศึกหน้านางครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก เห็นทีจะไม่เลิกราง่ายๆ โปรโมเตอร์ทั้งหลายไม่ควรพลาดครับ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 09 ก.พ. 01, 09:23

ว่าที่แม่ยายไม่อยู่ผมเลยขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่ หลังจากยืดเยื้อกันนาน
หลายภาคหลายตอน

จวนจะเป็นมหากาพย์แห่งเรือนไทย...

/>
href='http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=331'
target='_blank'>http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=331
/>

สืบเนื่องจากกระทู้ที่ผ่านมา...

นนท์
ลูกแม่นนทรี กำลังเพลี่ยงพล้ำ ถูกแย็ปซ้ายเข้าเต็มกราม
ก้นเตี้ยลงไปให้กรรมการนับถึงแปด

ถึงลุกขึ้นมาได้  ก็ตาลอยเต็มที
...

นกข.ลูกแม่นกกางเขน ช่วงนี้หายไปจากเวที มีข่าวจากวงในมาว่า
แพ้สังขารตัวเอง แต่ก็ไม่แน่เพราะมี

ฮึดได้เป็นช่วงๆ

ส่วน
รปภ.ลูกเจ้าพ่อ..... ถูกจับแพ้ไปแล้ว เนื่องจากหลบหน้าหลบตาไม่ยอมขึ้นเวที

สุดท้าย แจ้ง ใบตอง นักชกผู้ยิ่งยงแห่งสวนกล้วย
สังเกตดูแล้วระบบการหายใจยังเยี่ยม ท่าทาง
/>
จะไม่เพลี่ยงพล้ำให้แก่ใครง่ายๆ
ถึงแม้จะเปลี่ยนคู่ต่อสู้เป็นคนที่สี่แล้วก็ตาม

โปรโมเตอร์
เอ้ย! แม่ยกทั้งหลาย จะเชียร์ใครก็เลือกตามกันอัธยาศัย  
ส่วนนักมวยก็เริ่มบรรเลงทั้ง
/>
เพลงมวยและเพลงหมัดกันตามสะดวกครับ...
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 00:17

ขึ้นไตเติ้ลได้เก๋มากค่ะ คุณแจ้ง
แต่ไม่เข้าข้างตัวเองไปหน่อยหรือคะ ตัวเองยังปิดคดีเรื่อง นางตานี ไม่ลงเลย แม่หญิงยังไม่ลืม

สงสารคุณนนท์แกค่ะ อย่าไปกระหน่ำแกนัก ถึงจะจ๊าบไปหน่อย แต่ก็จริงใจ  ตรงไปตรงมาดี

คุณนกข. พ่อนกกางเขน น่ะ ปล่อยแกบินไปตามทางของแกเถอะ เพราะแกก็จีบผู้หญิงทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ มาหลายกระทู้เต็มที  แล้วไม่รู้จะมาโอดครวญทำไมว่า อกหักมาตลอดชีวิต

ส่วนพ่อ รปภ. แกไม่แวะมาเลย แม่หญิงตัดบัญชีไปแล้ว

เปิดกระทู้ใหม่คราวนี้ แม่ยายไม่อยู่ ต้องเชิญคุณเปี้ยวช่วยเป็นกรรมการแทนชั่วคราวนะคะ ไม่งั้นล่มแน่ ๆ
มีแต่วัยจ๊าบใจร้อนกันทั้งนั้นเลย
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 00:22

ขอบคุณครับแม่หญิง ต้นกระทู้ อย่างนี้เรามาทำบรรยากาศให้ดูเบาๆกันดีกว่า
ยิ่งใกล้วันวาเลนไทม์เข้าไปทุกทีแล้ว มอบเพลง "คนจะรักกัน"  ให้กับทุกๆคนครับ

คนจะรักกัน ผูกพันธ์หมายมั่นลงไป
จะบุกน้ำลุยไฟ ปล่อยให้เขาไปตามปรารถนา
คนเขารักกัน ใครจะกีดกันฉันทา
ต่อให้น้ำต่อให้ฟ้า กั้นขวางหน้าอย่าหวังห้ามได้

คนลงรักกัน กำแพงแข็งกั้นก็พัง
สุดจะฝืนยืนนั่ง สุดแรงพลังจะห้ามปรามไหว
คนเขารักกันคงมั่นจากขั้วหัวใจ
บีบบังคับดับไม่ไหว ตราบสิ้นไรชีวัน

ความรักมีพลานุภาพ ดื่มซึ้งซึมซาบ
ตราบเท่าชีวิตเรานั้น ห้ามน้ำไม่ไหล
ห้ามไฟมิให้มีควัน ห้ามอาทิตย์ ห้ามดวงจันทร์
หยุดแค่นั้นค่อยห้ามดวงใจ

คนจะรักจริงยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยั่วกัน
จะขัดขวางกางกั้น ยิ่งเหมือนน้ำมันไปราดกองไฟ
ดังฉันรักคุณ คอยครุ่นห้ามปรามหัวใจ
ห้ามความรักหักอาลัย ห้ามไม่ไหวเลยคุณ
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 00:22

อ้อ .. แล้วคุณพระนายหมายความว่าอย่างไรไม่ทราบ
ที่ว่าน้ำใจผู้หญิงเหมือนน้ำกลิ้งบนใบบอน  
ที่จีบคุณอ้อยขวั้นอยู่น่ะ ไม่ใช่ผู้หญิงหรือคะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 00:36

คุณพระนายท่าจะแย่เสียแล้ว กับผู้หญิงนี่พูดจาต้องระวังครับ
เพราะอ่อนไหวง่าย  อย่างนี้ต้องมีติวแล้วมั้งครับ เผื่อคุณอ้อยขวั้น
เธอกลับมาจะได้ใช้งานได้ทันท่วงที

พอคุณอ้อยขวั้นกลับมาปั๊บ คุณพระนายร้องเพลงนี้เลยนะครับ

"คิดถึงเหลือเกิน"

ไกลอาจจะไกลแสนไกล
อาจจะไกลจนสุดสายตา
เราห่างกันอาจจะไกลสุดฟ้า
อาจจะเกินที่จะพบกัน
แต่ความห่างไกลไม่เคยห้ามใจที่ยังคิดถึง
ส่งไปให้ถึงใจเธอ
อยากจะบอกเธอคิดถึงเธอเหลือเกิน
ยังไม่ลืมที่ได้เคยใกล้กัน
ไม่ลืมวันและคืนนั้นเลย
ยังไม่ลืมที่เราคุ้นเคยที่เราผูกพัน
ก่อนจากกันจนไกลแสนไกล
แต่ความห่างไกลไม่เคยห้ามใจที่ยังคิดถึง
ส่งไปให้ถึงใจเธอ
อยากจะบอกเธอคิดถึงเธอเหลือเกิน
แต่ความห่างไกลไม่เคยห้ามใจ
ที่ยังคิดถึงส่งไปให้ถึงใจเธอ
อยากบอกเธอคิดถึงเธอเหลือเกิน

ตอนนี้ฝึกฮัมเพลงนี้ในใจก่อนครับ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 00:53

ผมว่าคุณนนท์แกไม่โรแมนติคเลยนะครับ จะลาจากผู้หญิงไปนอน
ก็ให้ฟังเพลงใส่ร้งใส่ร้ายอะไรก็ไม่รู้ อย่างนี้แม่หญิงหลับฝันไม่ดีแน่
ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมจะกล่อมให้ใหม่นะครับ รับรองหลับฝันดีแน่
เดี๋ยวคืนนี้ผมจะแอบมาเข้าฝันแม่หญิงเหมือนเพลงนี้ "ผู้ชายในฝัน"

ตั้งแต่เป็นสาวเต็มกาย
หาผู้ชายถูกใจไม่มี
เมื่อคืนฝันดีน่าตบ
ฝันฝันว่าพบผู้ชายยอดดี (แจ้ง ใบตอง)
พาไปเที่ยวดูหนัง
พาไปนั่งจู๋จี๋
แล้วพาไปเที่ยวชมสวน
เด็ดดอกลำดวนส่งให้ด้วยซี
เสียบหูให้ตั้งหลายหน
เสียบหล่น เสียบหล่น ตั้งห้าหกที
ต๊กใจตื่นตอนตีสี่
แหม เสียดายจัง เฮ้อ เสียดายจัง

ตีห้าไม่ถึงก็จวน
คิดทบทวนเรื่องฝันชั้นดี
ผู้ชายอะไรน่าหยิก
กระซี้กระซิกน่ารักน่าตี
เพียรมาออดออเซาะ
คำเสนาะมากมี
ฝันว่าคิดอยู่หวำหวาม
ถ้าถูกลวนลามจะทำไงดี
ความคิดพอหยุดลงปั๊บ
หมุบหมับ หนุบหนับ เขาจับเขาจี๋
ต๊กใจ ตื่นมาเสียนี่
แหม เสียดายจัง เฮ้อ เสียดายจัง

คืนนี้ขอให้แม่หญิงหลับฝันดีนะครับ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 01:55

เครื่องผมมีปัญหาครับ พิมพ์ไทยไม่ได้มาเป็นพักๆ เอาละ เมื่อแม่หญิงเจรจาหมิ่นน้ำใจรักของชายอย่างผมดีนัก ก็เห็นจะต้องกลับมาแบหัวใจให้ดูอีกที หรือภาษารุ่นผมเขาเรียก เอียงอกเทออกอ้าง อวดองค์ อรเอย...

แม่หญิงชอบหาความว่าผมจีบสาวทิ้งๆ ขว้างๆ อยู่เรื่อย ความเป็นจริงก็คือว่า ผมถูกสาวทิ้งๆ ขว้างๆ มาอยู่เรื่อยตลอดชีวิตต่างหาก ถูกละครับ ผมเป็นคนมีอดีต ผมยอมรับ ผมไม่เคยปฏิเสธ  แต่แม่หญิงจำเป็นจะต้องสนใจอดีตผมด้วยหรือ ในเมื่อ ณ ปัจจุบันนี้ ตลอดไปจนถึงในอนาคต ในใจผมมีแต่แม่หญิงเท่านั้น....

โปรด อย่าถาม ว่าฉันเป็นใคร เมื่อในอดีต
และโปรดอย่าถาม ว่าอดีต ฉันเคยรักใคร
รู้ไว้อย่างเดียว เดี๋ยวนี้รักเธอ และรักตลอดไป
น้อยมากเพียงไหน กำหนดวัดได้ เท่าดวงใจฉัน...
อย่าเพียรถาม ว่าฉันจะรัก เธอนานเท่าไร
ฉันตอบไม่ได้ ว่าฉันจะรัก ชั่วกาลนิรันดร์
เพราะชีวิตฉัน คงไม่ยืนยาว ไปถึงปานนั้น
รู้แต่เพียงฉัน หมดสิ้นรักเธอ เมื่อฉันหมดลม...
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 05:21

ขออภัยพระเอก(ทั้งหลาย)นางเอกด้วยนะคะ  ขออนุญาตนอกเรื่องหน่อย

คุณ นกข คะ  ดิฉันอุตส่าห์ฝ่าภัยอันตรายจากการติดโรคตากุ้งยิงไปเก็บภาพมาให้  ที่กระทู้เต่าของคุณ ไม่ทราบได้ไปดูแล้วยังคะ

http://vcharkarn.com/vcafe/show_message.php?roomname=dekvit&number=471' target='_blank'>http://vcharkarn.com/vcafe/show_message.php?roomname=dekvit&number=471
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 05:29

จะหาข้อแก้ตัวอะไรดีได้ ล่ะเนี่ย นั่นสิสงสัยผมจะต้องไปให้คุณแจ้ง ติวให้ซะแล้ว
คุณ นกข กลับมา ก็ทำคะแนนจะ จะครับ คุณแจ้งต้องระวังนะครับ คุณนนท์ คนหนุ่มนั้น ไม่น่ากลัวเท่ากับ คุณ นกข ผู้มีประสบการณ์ คร่ำหวอดนะครับ ถึงคุณแจ้งจะเก็บคะแนนสะสมมาเยอะ แต่ก็ยังไม่ชนะขาดนะเนี่ย
โถคุณแม่หญิงขอรับ ผมมิได้จะว่าอะไรแม่หญิงจริง ๆ นะครับ
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 08:19

อุ๊ยตายว๊ายกรี๊ด  ไม่อยู่เฝ้ากระทู้คืนเดียว มีรายการ เขวี้ยงไมค์ ดลายเป็นเวทีมวยไปตั้งแต่เมื่อไหร่  
เห็นด้วยว่าคุณนนท์แกไม่โรแมนติก และโวยมากไปหน่อย แต่ลูกพี่อย่าประมาท บัวฟังน้ำเสียงแม่หญิงออกจะเห็นอกเห็นใจอยู่   ลูกพี่เองก็อย่าเพิ่งกระหยิ่มยิ้มย่อง เพราะพ่อตาแม่ยายกลับมาเมื่อไหร่อาจตายได้  เพลงของลูกพี่น่ะถึงเนื้อถึงตัวเหลือเกิน ไป ๆ มา ๆ  คุณ นกข. น่ะแหละจะเข้าวิน เพราะแม่หญิงแกตัดพ้อต่อว่าด้วน้ำเสียงกระเง้ากระงอดยังไงชอบก๊ล

คุณเปี้ยวโผล่มาจากไหนไม่รู้ ห้ามทัพได้ทันเวลาพอดี๊ ไหน ๆ มาแล้ว ลงสนามด้วยอีกคนมั้ยคะ ถ้าคุณเปี้ยวลงสนาม บัวว่าคุณแจ้ง กับ คุณ นกข. จะหนาว

สังหรณืใจว่า งานนี้  เผลอ ๆ จะมีพลิกล็อคค่ะ
นนท์ คนจริง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 17:56

คุณบัวนึกยังไงครับ   ถึงจะไปตามคุณเปี้ยวมาร่วมวงอีกคน  
อย่ามั่นใจนักนะครับว่า คุณแจ้งแกจะยืนได้ครบยก   ส่วนคุณ นกข. ถึงผมจะเห็นแกเอาแต่ฟุตเวิร์ค ไม่ชกจริงเสียที  แต่ชื่อชั้นเห็นว่าจีบสาวมาเพียบ คงประมาทไม่ได้

คุณแม่ยายครับ ถ้าได้ลูกเขยอย่างคุณแจ้ง หรือ คุณ นกข. ผมว่าจะนับญาติกันลำบากนา  เพราะวัยคงไล่เลี่ยกับคุณแม่เหลือเกินครับ
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 17:59

อ้อ คุณแจ้งครับ ผมแค่โดนปลาย ๆ หมัดเท่านั้นเองครับ ไม่เรียกว่าเพลี่ยงพล้ำ แล้วคนหนุ่มอย่างผมน่ะฟิตมาดี  ฟื้นเร็วครับ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 18:16

นั่นสิ จะหนีไปบวชก็ไปไม่รอด เพราะถูกใครก็ไม่รู้ กระเง้ากระงอดเอานี่แหละ...
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 18:27

ตะละแม่ชานเรือนชวนรำวงไว้นานแล้ว สงสัยต้องรับคำเชิญเสียที ผมโค้งแม่หญิงแล้วนะครับ คุณชานเรือนจะโค้งใครไปรำเกี้ยว เอ๊ย เกี่ยวข้าว ก็ตามแต่ใจ...

...เจอนางนวลกระบิดกระบวนยั่วยวนใจชาย ยักท่าในจังหวะระบำ ฟ้อนรำสวยงามจับใจ ยักคิ้วยักเอวยักไหล่ ตาชะม้ายเมื่อเธอชายตา...

ตามองตา สายตาก็จ้องมองกันรู้สึกเสียวซ่าน ฤทัย รักฉันก็ว่า หลงฉันก็สุดหลง ฉันเลยอดโค้งเธอไม่ได้ เธอช่างงามวิไล เธอช่างงามวิไล เหมือนดอกไม้ที่เธอถือมา....

...We've just been introduced, I do not know you well,

But when the music starts something draws me up to your side,

So many men and girls, are in each other's arms,

It makes me think, we may be - similarly occupied....

Shall - we - dance ?... On the bright wings of music shall we fly?

Shall we dance? Shall we then say good night and mean good bye?

Or perchance... when the last little star has left the sky,

Shall we still be together with our arms around each other and shall you be my new romance?ฮืม?

On a clear understanding that this kind of thing can happen, shall we dance? Shall we dance? Shall we dance....? -

ถึงผมจะไม่ชอบหนังเรื่องนี้เท่าไหร่ แต่ผมชอบเพลงครับ
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 05 ก.พ. 01, 20:07

พอมาถึงก็จะมาโค้งรำวงเลยหรือคะ
นึกจะไปก็ไป นึกจะมาก็มา
แม่หญิงรำวงไม่เป็นหรอกเจ้าค่ะ
หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์