เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
อ่าน: 17717 ศึกคาราโอเกะ หนึ่งหญิง-หลายชาย ครั้งนี้ใหญ่หลวง-แม่ยกและกองเชียร์ โปรดอย่าพลาด
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 17:22

เดี๋ยวซี คุณแจ้ง อย่าเพิ่งคิดเข้าข้างตัวเองน่า  
ถึงผมโดนนับยกสอง แต่คุณน่ะโดนมาตั้งแต่ยกแรกนะ เรื่องนางตานี  เพิ่งจะปฐมพยาบาลฟื้นมาหยก ๆ อย่าเพิ่งคิดว่าจะยืนอยู่ได้ครบยก  อาจจะแรงตกตอนปลายก็ได้ วันนี้คุณบัว ลูกคู่ คุณก็ไม่อยู่ซะด้วย คนคอยให้น้ำไม่มี
เพลง I sware ของผม แม่หญิงก็ยังไม่ได้บอกซะหน่อย ว่าไม่ชอบ อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 20:13

ถ้าแปลความหมายแล้ว I sware ก็สมควรให้สาวหลงหรอกค่ะ เพราะหวานหยด
แต่บังเอิญแม่หญิงเป็นคนใจแข็งค่ะ คุณนนท์ ชอบฟังแต่ยังไม่ถึงขั้นหลงคนร้อง
ถ้าแม่หญิงเป็นคนใจอ่อน ป่านนี้คงหลงคารมคุณแจ้งไปแล้ว เพราะท่านกล่อมอยู่ทุกคื้นทุกคืน ช่างเป็นผู้มีความเพียรพยายาม วิริยะ อุตสาหะ มานะ อดทน และ ฯลฯ  เป็นเลิศ  (แฟ้มบุคคลขอปรบมือให้)

เก็บรัก เอาไว้ในอก
ดีกว่าหยิบยก รักไปให้ใคร
เก็บรัก เอาไว้ในใจ คงไม่ทำให้ ใจหมอง

เก็บรัก เอาไว้ดีกว่า
ไม่เสื่อมราคา น้ำตาไม่นอง
ค่ารัก มันสูงเกินทอง
อย่าทำเป็นลอง ยกให้ใคร

อย่าเอาความรัก ไปมอบให้คน ที่ไม่รู้ค่า
จะเสียเวลา หมดเปลืองหัวใจ
ค่าความรัก สูงยิ่งสิ่งใด
จงเก็บเอาไว้ ทุ่มให้คนที่ดี

เช่นฉัน เคยช้ำมาก่อน
จึงฝากคำสอน ไว้เตือนสตรี
พลาดแล้ว ไม่แคล้วราคี
ครวญใคร่ให้ดี ก่อนยกให้ใคร

แม่หญิงว่า ร้องเพลงนี้ไว้ ปลอดภัยกว่าค่ะ
บัว (ลูกคู่เจ้าเก่า)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 20:38

โดดเข้ามาแก้ตัวแทนลูกพี่ค่ะ
ถึงคุณแม่หญิงจะว่าคุณแจ้งวิริยะอุตสาหะเป็นเลิศ (หรือแปลว่า ตื้อนั่นแหละ)
แต่ดิฉันว่า คุณแม่หญิงน่ะยิ่งกว่า นะคะ
เพราะไล่เท่าไหร่ก็ไม่เห็นจนเสียที

ถ้าดิฉันเป็นคุณแจ้ง คงถอดใจไปนานแล้ว
ดูแต่คุณ นกข. กับ พ่อ รปภ. สิคะ กลับบ้านเก่า ไปเฝ้าสาวไหนแทนแล้วก็ไม่รู้
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 21:02

มอบเพลงนี้ให้แม่หญิงครับ คงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก เพราะเพลงก็สื่อให้โดยตลอดแล้ว
"ปรารถนา" ของคุณทูล ทองใจ ครับ

หากแม้นเลือกเกิด เองได้
คนทุกคนเลือกเกิดอย่างไร
ตามใจเขา ปรารถนา
แต่ตัวฉัน นั้นขอตั้ง สัจจะวาจา
ถึงชาตินี้ ชาติหน้า ปรารถนาเกิดมาใกล้คุณ

...หากร้อนผิวกาย ใจระทม
ตัวฉันยอมเลือกเกิดเป็นลม
เฝ้าลูบชมเนื้ออ่อน ละมุน
หากหนาวนัก ขอเอารัก วางไว้เป็นทุน
ขอเกิดมา เป็นผ้าอุ่น
เกิดเป็นหมอนหนุน สำหรับนาง

...อยากเกิดมาเป็น สีแดง
แต้มแต่งสองริมฝีปากคุณ
อยากเกิดเป็นแป้งหอมกรุ่น
ลูบไล้เนื้ออุ่น สองปราง

...อยากเกิดเป็นสร้อยห้อยคอไว้
อยากเป็นดอกไม้ที่ทัดหู
อยากอยู่ร่วมหอ ไม่ห่าง

...จะขอเป็นแหวนสวมก้อย
เป็นกำไรสวมใส่มือน้อย
เกิดเป็นรอยรับบาทของนาง
อยากแนบเนื้อ ขอเป็นเสื้อสวมใส่สรรพางค์
ขอเกิดเป็นหมอนข้าง
เพื่อนางนวลน้อง ได้กอดนอน
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 21:15

ตัวผมเองไม่ได้ถือคติที่ว่า "ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก"  คติของผมคือ "น้ำหยดลงหินทุกวันหินมันยังกร่อน"
ทุกๆ วันผมจะหยดน้ำคำหวานผสมกับความจริงใจลงในดวงใจแม่หญิง แม่หญิงจะไม่ใจอ่อนเมตตาสงสาร
แจ้ง ใบตอง คนนี้ดอกหรือ "ฝากเพลงลอยลม" นี้ไปถึงแม่หญิงครับ

ฝากเพลงนี้มากับสายลม
บอกความระทมทุกข์แน่นในหัวใจ
ถึงใครคนหนึ่งที่อยู่แดนไกล
จำเสียงนี้ได้หรือไม่ก็ใครเล่าเคยร้องคลอ

ป่านนี้แก้วตาหลับหรือยัง
ห่วงคนอยู่หลังเขาบ้างหรือเปล่ หนอ
หรือลืมว่าใครคนนี้คอยรอ
รอด้วยหัวใจที่ฝ่อสุดท้อและน้อยใจ

วันไหนถ้ามีเวลาว่าง
ส่งเมล์มาบ้างอย่าทำเงียบไป
กลัวความว้าเหว่จะหันเหดวงใจ
ลืมเพื่อนคนอยู่ไกลทิ้งให้นั่งกินน้ำตา

ฝากเพลงนี้มาช่วยย้ำเตือน
อย่าลืมอย่าเลือนน้ำคำเคยสัญญา
เห็นใบไม้ร่วงกิ่งเฉาโรยรา
อกรัวร้าวใจเจียนบ้าหวั่นรักจะลับลอย
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 21:20

อย่าเห็นฉันเป็นสนามอารมณ์
หลอกชิดหลอกเชย
หลอกชื่นหลอกชม
หลอกฉันจน ตรมใจตาย
ฉันกลัวเหลือเกิน
กลัวรักจะต้องร้องไห้
กลัวรักจะต้องหมองไหม้
กลัวรักจะกลาย ชอกช้ำ

อย่าเห็นฉันเป็นสนามประลอง
ฝากรักฝากใคร่ฝากใจใฝ่จอง
ฝากรสทดลอง ลวงคำ
ฉันกลัวแล้วเอย
กลัวรักจะต้องครวญคร่ำ
กลัวรักจะต้องกลืนกล้ำ
กลัวรักแกล้งทำ หลอกลวง

เพียง เห็นเป็นที่พักใจ
มินานเธอก็ผลักไส
จุดสุดท้าย น้ำตาร่วง
ปล่อยให้ฉันเอกาว้าเหว่ในทรวง
โดยไม่ยอมรับทราบทั้งปวง
นี่คือรักลวงหรือไร

อย่าเห็นฉันเป็นสนามบำเรอ
แกล้งรักฝากคำ
แกล้งทำอยากเจอ
แกล้งหวังบำเรอ ทำ ไม
เสียดายเหลือเกิน
ความรักที่เธอเคยให้
ความรักที่เราเคยได้
ความรักที่ไม่ แน่นอน
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 21:47

แม่หญิงเคยฟังเพลงนี้มั้ยครับ ฟังแล้วเข้ากับชีวิตผมดี
"ไม่เคยง้อใครเท่าคุณ" ครับ

เกิดมาไม่เคย ไม่เคยง้อใครเท่าคุณ
ไม่เคยต้องหัวหมุนเหมือนกับคุณโดยจริงแท้
ไม่เคยอ่อนน้อม ไม่เคยนึกยอมพ่ายแพ้
ไม่เคย ไม่คิด ไม่แคร์ แม้แต่จะมาจากวิมาน

ก็น่าจะฉุนที่มารักคุณหมดตัว
เริ่มต้นต้องปวดหัว แหมเล่นตัวสุดประมาณ
แง่งอนใจน้อย ต้องคอยง้องอนอ่อนหวาน
ไม่อยากจะทำหักหาญ เพราะสงสารและเวทนา

ชอบทำหน้างอ ว่าจะไม่ง้อไม่งอน
แต่ผมมันมีจุดอ่อนก็เมื่อตอนได้เห็นน้ำตา
เจอะคุณร้องไห้ เจ็บใจมิเกินไปกว่า
ให้เขาเอาผมไปฆ่ายังดีเสียกว่าทรามเชย

เกิดมาไม่เคย ไม่เคยง้อใครเท่าคุณ
ต้องทนยอมหัวหมุน รักดอกคุณจึงเปิดเผย
ก็คนมันรัก สุดหักหัวใจนิ่งเฉย
แม่คุณทูนหัวพี่เอย ไม่เคยง้อใครเท่าคุณ

เอ....คุณนนท์หายไปไหนเนี่ย
นนท์ มือปืน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 22:04

อ้อ  ยังมีแก่ใจถามถึงผมอยู่เหรอ คุณแจ้ง  นึกว่าจะตั้งหน้าตั้งตาจีบแม่หญิงของผมอย่างเดียว
ผมก็เฝ้ากระทู้มาตั้งแต่ทุ่มนึงแล้วแหละ แต่อยากจะดูฝีปากคนแก่ไปก่อน  กะว่าถ้าวาดลวดลายเจ้าชู้ยักษ์เมื่อไหร่ค่อยเข้ามาลุย

ผมน่ะ พูดน้อยต่อยหนัก ไม่ต้องอดนอนจีบผู้หญิงตลอด 24 ช.ม. หรอก  จีบแค่ สองเวลา ก็พอแล้ว

ถึงแม้เรา จะห่างกันไป ฉันก็ไม่หวั่น
ถึงแม้เรา จะห่างไกลกัน ก็ไม่เหงาใจ
เพราะมีการบ้านที่ฝากกันทำ
ถ้าทำประจำจะมีผล ทางใจ

ก่อนจะนอน คิดถึงกันซักครั้งหนึ่ง
ยิ่งถ้านอนฝันถึงกัน ก็ยิ่งขอบใจ
ตื่นขึ้นมา คิดถึงอีกซักครั้งหนึ่ง
เพียงแต่ใจซึ้ง ถึงคนที่ห่างไกลสายตา
สองเวลาก็พอแล้ว

ถึงแม้เรายังไม่อาจพบ พบและพูดจา
ถึงแม้เธอยังไม่กลับมา ก็ไม่สำคัญ
ไม่มีจดหมายก็ไม่เป็นไร
แค่มีจิตใจส่งมาทักทายกัน

ก่อนจะนอน คิดถึงกันซักครั้งหนึ่ง
ยิ่งถ้านอนฝันถึงกัน ก็ยิ่งขอบใจ
ตื่นขึ้นมา คิดถึงอีกซักครั้งหนึ่ง
เพียงแต่ใจซึ้ง ถึงคนที่ห่างไกลสายตา
สองเวลาก็พอแล้ว

แม่หญิงของนนท์จะได้ไม่เบื่อไม่รำคาญไงครับ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 22:36

อย่ามาขี้ตู่ คุณนนท์ คุณไปเป็นเจ้าเข้าเจ้าของแม่หญิงตั้งแต่เมื่อไหร่  แล้วที่ว่าจีบสองเวลาน่ะ
สงสัยจะเป็นเวลาฝนตก กับฝนไม่ตกละมั้ง  คุณนี่ก็แปลก อะไรๆ ก็จะใช้แต่กำลังท่าทางจะโมโหง่าย  
แม่หญิงครับถ้าเกิดแม่หญิงตกลงปลงใจกับเจ้าหมอนี่ ผมว่าต่อไปถ้าแม่หญิงไปทำอะไรให้ไม่พอใจ
คงจะต้องได้เป็นกระสอบทรายแน่ ๆ...
คุณนนท์ เรื่องใช้กำลังนี่ผมไม่เกี่ยงเลย  หนุ่มๆใจร้อนอย่างนี้เสมอ ความสุขุมรอบคอบไม่ค่อยมี
ระวังต้องนั่งน้ำตาเช็ดหัวเข่าในภายหลังนะครับ เราเตือนคุณแล้ว
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 23:02

เมื่อวานเป็นคนดูมวย วันนี้เผลอ ๆ จะได้เป็นกรรมการห้ามมวยเสียแล้ว
โธ่... คุณแม่ยายไปหนาย...   ทำไมไม่มาห้าม..

คุณนนท์คะ อย่าบู๊มากนัก เดี๋ยวถูกหักคะแนนนะคะ
แม่หญิงยังไม่ได้เป็นของใครซะหน่อย
ส่วนเรื่องคุณแจ้งห่วงแม่หญิงจะกลายเป็นกระสอบทราย ไม่ต้องกลัวค่ะ แม่หญิงไม่ชอบเรื่องการใช้กำลังอยู่แล้ว... (ชอบใช้อาวุธ)

กรรมการยุติศึกแล้ว ใจเย็น ๆ ..ร้องเพลงต่อนะคะ

เมื่อไหร่คุณอ้อยขวั้นจะกลับมาเสียที นางเอกกลัวลูกหลงค่ะ
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 23:28

แก๊ง ๆ ระฆัง ดังหมดยกดีกว่า
โถทั้งสองฝ่าย ทั้งคุณนนท์ กับคุณแจ้ง อย่าถึงขนาดต้องใช้กำลังเลย สถานการณ์ กำลังดี ๆ ทั้งคู่
โบราณเค้าว่า ดักลอบต้องหมั่นกู้ เจ้าชู้ต้องหมั่นเกี้ยว คุณแจ้งแกก็เลย ต้องทำคะแนนเยอะ
ส่วนคุณนนท์ ก็ถือว่า รักเหมือนโคถึกที่คึกพิโรธ เลย ไม่ค่อยจะยอมใครเท่าไหร่ แต่ผมว่านะทั้งสองท่านน่ะครับ ต้องระวังนา เค้าว่า
น้ำใจหญิงน่ะ ยิ่งกว่าน้ำที่กลิ้งอยู่บนใบบัวอีกนะครับ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 23:32

สวัสดีครับ คุณแม่ยายจะมาวันอังคารนะครับ
ความเห็นนี้ก็ความเห็นที่ 100 แล้วครับ เชิญตั้งกระทู้ใหม่ได้แล้วมั้งครับ กระทู้ยาวมันจะโหลดช้าหน่อย
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 102  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 23:36

แม่หญิงครับ ตอนนี้พระจันทร์หลบเข้ากลีบเมฆไปแล้ว ถ้าแม่หญิงยังไม่นอน
เรามา"จูบเย้ยนนท์"กันดีกว่า

แจ้ง......โอ้นวลละอองน้องจะเหนียมอายไปทำไม
............หันมาใกล้ใกล้ซิจะอายไปไหนกัน
เรไร.....อุ๊ยไม่เอาอุ๊ยไม่เอาเค้ารู้ทัน น้องอายพระจันทร์
...........ดูซิท่าน กำลังมอง
แจ้ง.....ถึงจะมองก็ไม่เห็นเป็นอะไร ท่านก็คงเป็นใจ
...........เพราะอยากให้ เราสมปอง
เรไร.....นึก นึก เอาแต่ใจตามลำพอง แน่ะ ท่านมอง
...........ทำยั่วยิ้มเป็นนัยนัย
แจ้ง.....จันทร์ไม่มองแล้วจันทร์ไม่มอง
เรไร.....จันทร์ไม่มองน้องก็ไม่ให้
แจ้ง.....จันทร์ไม่มองน้องอายอะไร
เรไร.....อายแก่ใจเห็นดาวยังจ้อง
แจ้ง.....แน่ะเมฆมาทับดับแล้วดวงดาราขอหอมหน่อยขวัญตา
...........น้องเอยอย่ากลัวท่านเหลียวมอง
เรไร.....อุ๊ย ว้ายดูซิช้ำไปเป็นกอง
แจ้ง.....โธ่ อย่าร้องซิท่านจะเหลียวมองดูเรา

ซ้ำอีกรอบนะครับแม่หญิง  อ้อ! คุณนนท์อย่างนี้เรียกเจ้าชู้ยักษ์หรือเปล่าครับ
จะมาว่าผมไม่ได้น่ะ เพลงพวกนี้มีเยอะแยะไปคุณไม่รู้นำมาร้องให้แม่หญิงฟังเอง...
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 103  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 23:46

ขออนุญาตไปตั้งกระทู้ใหม่ ติดตามผลมวยเวทีเรือนไทยได้ที่นี่ครับ

http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=339' target='_blank'>http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=339
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 104  เมื่อ 04 ก.พ. 01, 23:52

นี่ นี่ เห็นไหม .. พี่น้องทั้งหลาย คุณแจ้งแกล้งยั่วผมก่อนอยู่ตลอดเวลา

โธ่ โธ่ โธ่  .. อย่างนี้ใครจะไปทนไหว นั่งฟังแกเกี้ยวแม่หญิงมาตั้งแต่หัวค่ำ  ก็ต้องหึงหวงเป็นธรรมดา แล้วแม่หญิงยังจะมาหักคะแนนนนท์อีก
ไม่ให้เรียก แม่หญิงของนนท์ งั้นเรียกในใจเท่านั้นนะครับ

แม่หญิง (ของนนท์) อย่าไปฟังฝ่ายโน้นมากนะครับ ท่าทางแกจะลูกล่อลูกชนหว่านล้อมเก่ง นนท์พูดเหมือนลิเกแบบนั้นไม่เป็นหรอก
นนท์ฝากเพลงนี้ไว้ให้ก่อนนอน พรุ่งนี้นนท์ต้องไปไซท์งานที่แหลมฉบัง อยู่ดึกกว่านี้ไม่ไหวแล้ว แม่หญิงต้องหนักแน่นเข้าไว้นะครับ นนท์เป็นห่วงเหลือเกิน

เขาหาว่าผมมีแฟนมากคน
เขาหาว่าผมเป็นคนไม่ดี
เขาหาว่าผมกลิ้งกลอก
เขาบอกผมชอบโลกีย์
เจอะคุณทุกทีเขาต้องใส่ไฟ
เขาหาว่าผมเป็นพรานผู้หญิง
เขาหาว่าผมไม่จริงกับใคร
เขาหาว่าผมสำส่อน
เขาว่ากะล่อนเป็นไฟ
เขาว่าปลาไหลลื่นน้อยกว่า
ผมถูกใส่ร้ายวางเพลิงทุกวัน
กลุ้มจนสังขารร่วงโรยผิดตา