เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
อ่าน: 21961 คนงามในอดีต
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 30554

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 08 เม.ย. 10, 16:46

เอารูปคุณจีรนันท์ ในชุดว่ายน้ำสมัยนั้น (ซึ่งคงเห็นว่ามิดชิดมากเมื่อเทียบกับยุคนี้)มาให้ดู

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 08 เม.ย. 10, 16:52

นางสาวไทยปีถัดไป เป็นม้ามืด   
ผลการประกวด กรรมการตัดสินให้สาวน้อยอายุ ๑๖  รูปร่างสูงโปร่ง หน้าหวานแบบไทยๆ ได้มงกุฎไป
เธอชื่อประภัสสร พานิชกุล

คุณประภัสสรรูปร่างสวยมาก  เป็นผู้หญิงสวยตามธรรมชาติจริงๆทั้งหน้าตา ผิวพรรณและรูปร่าง
เป็นนางสาวไทยที่เงียบๆ เรียบร้อย  ไม่มีข่าวอะไร  ไม่ว่าทางบวกหรือลบ   
ได้ข่าวหลายปีต่อมา ว่าเธอแต่งงานกับนายตำรวจ    ต่อมามีกิจการร้านอาหาร
ผ่านไปยี่สิบกว่าปี   ลูกชายเธอโตเป็นหนุ่ม  เข้าสู่วงการบันเทิง    เมื่อเห็นรูปก็บอกได้เลยว่ากรุณพล เทียนสุวรรณ  หน้าตามีเค้าแม่มาก

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 09 เม.ย. 10, 20:18

สาวงามทั้งกลุ่ม เมื่อสามสิบกว่าปีมาแล้ว    จำได้ว่าคนสวมมงกุฎคือวารุณี แสงศิรินาวิน นางสาวไทย
ส่วนคนที่สามคือคุณพนารัตน์ พิสุทธิศักดิ์ รองนางสาวไทย

manit peuksakondh
พาลี
ตอบ: 216

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 26 เม.ย. 10, 12:52

ผมนี่โชคอำนวยให้ได้ชมการประกวดโดยไม่ต้องเสียตัง คืออาจารย์ท่านส่งไปทำไฟเวทีประกวดครับ ได้เห็นอย่างใกล้มากๆ ท่านอาภัศราก็ได้เห้นเพราะคุณพ่อท่านสามย่านรุ่นพี่ บ้านพักอยู่ใกล้กัน ตอนยังไม่ประกวดเธอมักขี่จักรยานผ่านหน้าบ้านบ่อยๆ ท่านอรัญญา ผมได้เห็นตอนท่านเป็นรองฯแล้วใหม่ๆ ผมเป็น MC งาน งานหนึ่ง เลยได้เห็นท่านแบบใกล้ๆ ที่ได้ใกล้ชิดจริงๆคือท่านที่เป็นภรรยาท่านเสธ.ทวี ท่านผู้นี้สวยและงาม ท่านอ.สดใส ผมกับท่านเฉียดกันไปเฉียดกันมา ตอนผมไปชอบสาวตึกนั้นครับผม เรื่อง re นี่ตึกปราสาทแดงใครไม่รีถือว่าผิดปกติครับผม ต้องเอาไปโยนบก ฮิ ฮิ
มานิต
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์