เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
อ่าน: 7821 อยากนัดเจอ สมาชิกชมรมคะ
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 21 เม.ย. 10, 21:37

ไปกินตอนเย็นด้วยกันก็ดีเหมือนกันนะครับ แต่ว่าผมคงต้องไปวังตอนเช้าล่ะครับ
แต่ก็แล้วแต่ท่านอื่นๆแล้วกันครับ ว่าแต่ใกล้แล้วนะครับ อยากให้นัดเป็นเรื่องเป็นราว
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 22 เม.ย. 10, 17:51

นั้น กินกลางวัน นัดบ่ายดีกว่า 555

ล้อเล่น

ทานข้าวตอนเย็นกัน เพราะน่าจะสะดวกกัน
ไม่มีคนเสนอเลย

มัดมือชก ร้านแถวถนนเชื้อเพลิงก็แล้วกัน

นั้นขอจำนวนคนคะ

กนก นารี กระบี่ คชะ
virain
นิลพัท

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 22 เม.ย. 10, 19:37

โอเคครับ สรุปคือใครอยากไปวังปลายเนินตอนบ่าย และทานข้าวด้วยกันเพื่อพบปะพูดคุยในตอนเย็นครับ
ขอเชิญแสดงตนทิ้งอีเมลล์ไว้ด้วยครับ แล้วพี่แพรจะติดต่อกลับไปนะครับ

ยิงฟันยิ้ม
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 23 เม.ย. 10, 00:59

อยากไปอ่ะครับ... แต่กลัว ร้องไห้
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 23 เม.ย. 10, 08:20

ตกลงไปวันที่ยี่สิบเก้านะ จะไปกี่โมงก็นัดกันเอาเองนะครับ แลบลิ้น

จริงๆอยากไปตอนบ่าย เพราะตอนเช้าที่มหาวิทยาลัยศิลปากรก็จัดวันนริศเหมือนกัน มีพาไปทัศนศึกษาวัดราชาธิวาสกับวัดเบญจมบพิตรโดยอาจารย์ผู้เชี่ยวชาญและทรงคุณวุฒิ ฮืม

ใครที่ตอนบ่ายไม่ว่างเชิญที่วัดราชานะครับ อิอิ

ปัจฉิมลิขิต ที่ท้องพระโรงวังท่าพระมีนิทรรศการตามรอยพระบาทกรมนริศ เรื่องเสด็จประพาสพิษณุโลก ประกอบไปด้วยภาพธรรมาสน์วัดใหญ่งามๆ เพราะมุดกรงเข้าไปถ่ายได้ สวยดี
virain
นิลพัท

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 23 เม.ย. 10, 09:31

ขอบคุณพี่กุที่นำมาบอกเล่าครับ เสาร์อาทิตย์วังท่าพระเขาเปิดไหม จะลองไปดูครับ

คุณติบอไม่ต้องกลัวครับ นั่งใต้ดินไปขึ้นหน้าวังเลย น่าจะสถานีลุมพินี
พาลี

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 23 เม.ย. 10, 09:44

คุณน้องกุ ไปเช้าด้วยสิคะ น่าสนใจจัง ต้องจองหรือเปล่าคะ

แล้วบ่ายไปด้วยกัน

ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 23 เม.ย. 10, 10:30

ผมไปรถไฟฟ้าครับ... เกรงจะต้องถ่อไปอโศกลงรถใต้ดินย้อนมา
ไม่พูดต่อดีกว่า เรื่องการเมืองเอามาคุยในนี้ไม่เหมาะครับ รูดซิบปาก
virain
นิลพัท

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 23 เม.ย. 10, 20:12

สงสัยจะลำบากซะแล้ว เพราะวันนี้รถไฟใต้ดินก็วิ่งแค่ศูนย์ฯสิริกิตต์ แถมต้องต่อขบวนที่พระราม9
ทำเอาวุ่นวายมากพอสมควร ถ้าเหตุการณ์ยังคงเลวร้ายอย่างนี้ ไม่แน่ใจว่างานยังจะจัดอยู่รึเปล่า

วันนี้ภาวนาให้ได้ กลับบ้าน กันอย่างมีความสุขครับ .... เสียใจ
กาลีเศียรขาด
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 23 เม.ย. 10, 21:32

ทราบมาว่า เปิดทั้ง ๒๘-๒๙ เมษานะครับ

อย่างไรก็คงไปวันเเรกเพราะเสด็จพระราชดำเนินอย่างเป็นกันเองมาก 
คงบุญหูได้ฟังดนตรีทรงเล่น
Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 23 เม.ย. 10, 22:35

ไม่แน่ใจว่าจะไปอย่างไรเหมือนกันครับ วังท่าพระเสาร์อาทิตย์ท้องพระโรงคงจะเปิด แต่หอสมุดไม่เปิดเพราะเป็นช่วงปิดเทอมครับ

บ้านเมืองวุ่นวายจริงๆ ศิลปะวัฒนธรรมก็พลอยเสื่อมโทรมไปด้วย
กาลีเศียรขาด
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 24 เม.ย. 10, 15:21

โอกาสของการเข้าถึงงานศิลปะ   ปกติก็ยากอยู่เเล้วเนื่องด้วยค่าใช้จ่ายในการจัดงานสูง

เมื่อสถานการณ์เป็นเช่นนี้  ทางผู้จัดงานเลยงดกันเสียเป็นการใหญ่

*** งานที่น่าเสียดายที่สุดคือ งานฉลองวโรกาสครบรอบ ๖๐ ปีเเห่งการบรมราชาภิเษกสมรส งานใหญ่โอกาสสำคัญ เมือปีก่อน กรมธนารักษ์เเละ กท.วฒ จัดเเสดงเครื่องทองในพิธีอย่างยิ่งใหญ่มาก ถือได้ว่าเป็นสมบัติของเเผ่นดินที่ชาตินี้ประชาชนจะมิได้เห็นอีกเเล้ว

งานวังปลายเนินกระผมก็ขอตามไปด้วยครับ
งานนี้ไม่งดนะครับเหตุเพราะทำเรื่องกราบบังคมทูลเชิญเสด็จฯไปเเละวทรงรับคำกราบบังคมทูลเชิญเเล้ว โดยปกติพระองค์ท่านทางเป็นองค์ประธานของงานทุกครั้ง

ดังนั้นเราไปรับเสด็จฯกันเถิดขอรับกระผม
พาลี

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 24 เม.ย. 10, 18:38

จากข้อมูลของคุณDEKTHAIและYUTTHANA แน่นอนว่า เปิดให้คนทั่วไปเข้าชมวันที่ 29

อยากชมพระบารมีเหมือนกัน แต่คงไปวันที่ 29 คะ

Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 25 เม.ย. 10, 09:10

อยากชมพระบารมีคุณพี่แพรด้วยอะ อิอิ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 26 เม.ย. 10, 02:29

ต้องมีบุญนะ ไม่งั้นไม่เห็น  รูดซิบปาก

ยังไงละนี้ สงสัย ถ้ารวมตัวกันน้อยๆ คงอดทานข้าวเย็นแน่เลย คนบางคนคงเซ็ง  เจ๋ง

นี้กะว่าจะเอาโต๊ะพับไปกาง ตั้งโต๊ะ ป้ายชมรมแปะ แล้วก็สมุดลงทะเบียนเสียเลย

....คิดไปเสียไกล....

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์