เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
อ่าน: 7811 อยากนัดเจอ สมาชิกชมรมคะ
asia
มัจฉานุ
**
ตอบ: 78

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 07 เม.ย. 10, 22:10

ไปด้วยไปด้วย ตำหนักปลายเนิน อยากไปมานานแล้ว
กาลีเศียรขาด
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 07 เม.ย. 10, 22:55

ทริปนี้หน้าสนใจตอนที่มีน้ำหมักนี่เเหละครับ

เเต่ไม่รับน้ำมหาบำบัดน่ะครับ
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 08 เม.ย. 10, 05:05

คุณคะ ตอนแรกข้อความมันไม่ได้เป็นอย่างนี้มิใช่รือ สงสัยจะกลัวโดนอีกคน อุ๊บส์  ตกใจ

คุณกาลีเศียรขาด แหม คอเดียวกันก็ไม่บอก ส่วนน้ำมหาบำบัด ไม่ต้องใช้คะ (เพราะคงไม่ได้ผล แลบลิ้น)

กนก นารี กระบี่ คชะ
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 08 เม.ย. 10, 06:47

แหมๆๆพี่แพร ท่านเจ้า่เรือนทั้งสองท่านดุขนาดนี้ ผมก็ต้องกลัวต้องเกรงบ้างสิครับ  ยิงฟันยิ้ม
พาลี

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 11 เม.ย. 10, 20:53

ไม่รู้ว่าสถานการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไป

วันนี้โทรไปที่วัง ยังคงมีงานวันที่ 28 เมษานี้นะคะ
คงต้องโทรถามกันอีกที

สา...ธุ
ขอให้บ้านเมืองสงบสุขไวๆ

asia
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 12 เม.ย. 10, 19:16

สวัสดีคับ น้องแพรปีนี้จะไปประกวดนางสังขาร ที่ไหนกันคับ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 13 เม.ย. 10, 08:22

สมัครที่ไหนเค้าจะรับละคะ เสียสถาบันนางสังขารหมด เจ๋ง

โรงงานก็ไม่ปิดกับเค้า ทำงาน ทำโอทีดีกว่า

พี่เซียละคะ ไม่ไปเที่ยวไหนหรอคะ

...สวัสดีปีใหม่คะ...

Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 13 เม.ย. 10, 08:58

สวัสดีปีใหม่แห่งชาติครับ พี่ๆสมาชิกทุกๆคน พี่แพรไม่ไปประกวดนางสังขารจริงๆหรอครับ อิอิ

บอร์ดเงียบเหงาเนาะ สงสัยไปเที่ยวกันหมด ผมไปบ้างดีก่า อายจัง
asia
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 17 เม.ย. 10, 21:13

สวัสดีคับ แม่หญิงแพร กลับมาจากเล่นสงกรานต์แล้วหรือยัง แล้วเรื่องนัดเจอสมาชิกไปถึงไหนแล้วๆๆๆ
DekThai
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 21 เม.ย. 10, 15:31

อยากไปมากๆเลยครับ เลยโทรไปที่ตำหนักปลายเนินมา

ปีนี้เค้าเปิดให้เข้าชมได้3 วัน สำหรับผุ้ที่มีบัตรเชิญในวันที่ 28 และ 30 ครับ(มีการแสดง และวันที่ 30 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จครับ)

วันที่ 29 เปิดให้เข้าชมฟรี แต่ไม่มีการแสดงครับ มีเพียงผลงานของ สมเด็จกรมพระยานริศรานุวัดติวงศ์ จัดแสดงเท่านั้นครับ

พี่ๆมีบัตรไหมอ่ะครับ ผมอยากไปชมการแสดงของนักเรียนทุนนริศรานุวัตติวงศ์จังเลยครับ
Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 21 เม.ย. 10, 18:21

ถ้าเช่นนั้นเห็นจักต้องไปวันที่ 29

วันพฤหัสบดีนี้ คือพรุ่งนี้ มีงานไหว้ครูเจ้าฟ้านริศ ที่ท้องพระโรงวังท่าพระ มหาวิทยาลัยศิลปากรนะครับ

วังท่าพระเองก็เป็นวังที่ประทับเดิมของพระองค์ท่านเช่นกัน
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 21 เม.ย. 10, 18:27

อ้าว... แล้วทำไมไม่มีรูปอนุเสาวรีย์กรมพระยานริศในมหาวิทยาลัยล่ะครับ ?
คุณกุรุกุลาพอจะทราบมั้ยครับ ? ขยิบตา
Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 21 เม.ย. 10, 18:45

เพราะเราทุกคนมีท่านอยู่ในดวงใจแล้วครับ จึงไม่จำเป็นต้องมีอนุเสาวรีย์ใดๆอีก คุณติบอคงจะเคยเห็นสัญลักษณ์ "น ในดวงใจ" ซึ่งเป็นตราประจำพระองค์เวลาออกแบบงานต่างๆ ท่านก็จะแทรกตรานี้ลงเสมอๆ ถ้าไม่ัสังเกตก็จะไม่เห็น

ปล. เป็นแค่มุขงี่เง่าของผมครับ คุณติบอก็รู้อยู่แก่ใจแล้ว อย่ามาหลอกถามกันเลย ยิงฟันยิ้ม
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 21 เม.ย. 10, 20:12

วันที่ 29 ขอเป็นช่วงเช้านะครับ ติดเรียนตอนบ่ายๆ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 21 เม.ย. 10, 20:58

;Dขอบคุณ คุณ dekthai คะ สำหรับข้อมูล

พยายามโทรไปสอบถามหลายรอบ ไม่ได้ข้อมูลเสียที

ทีนี้เราจะเจอเช้า ทานกลางวัน
หรือ นัดบ่าย ทานเย็น

หรือ แล้วแต่สะดวก

29 ฉันรักบางกอก ว่างทั้งวัน

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์