เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
อ่าน: 37036 ขอความรู้เรื่องโคลงของศรีปราชญ์ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 18 ส.ค. 12, 11:08

ขอบคุณค่ะคุณ sujittra   ดิฉันชอบมากที่คุณนำกระทู้เก่าๆที่คิดว่ายังมีประเด็นน่าสนใจเพิ่มเติม กลับมาหน้าแรกอีกครั้ง
เรื่องของศรีปราชญ์ก็ยังเป็นที่ถกเถียงกันอยู่ไม่สิ้นสุด    ที่สำคัญคือถ้าศรีปราชญ์ไม่ได้แต่งกำศรวล ผู้แต่งตัวจริงคือใครกันแน่
ถ้าคุณเจอกระทู้เก่าที่น่าสนใจแบบนี้อีกก็เชิญดึงขึ้นมาได้นะคะ

สถิติในเรือนไทยนี้ คุณแอดมินทำตัวเลขให้ดูโก้ๆเท่านั้น    ไม่มีรางวัล ไม่มีชิงโชค ไม่ใช้จับฉลาก หรือแม้แต่จะเอาไปซื้อลอตเตอรี่ก็ไม่ได้ทั้งนั้นละค่ะ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์