เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2750 ขอภาพตลาดครับ
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

เมื่อ 22 มี.ค. 10, 22:36

กำลังเก็บข้อมูลเกี่ยวกับการค้าสมัยรัชกาลที่ 3 เป็นชิ้นงานศึกษาในโอกาสวันพระนั่งเกล้านี้ จึงอยากขอความเชื่อเหลือจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในชมรม ( ยิงฟันยิ้ม) ขอรับบริจาคภาพจิตรกรรมเกี่ยวกับตลาด การค้าขาย ออกร้าน หรือสำเภาเลากาต่างๆ เจ๊กจีนฝรั่งที่ทำการค้า อายุในช่วงอยุธยาตอนปลายถึงรัชกาลที่ 3 หรือ 4 ก็ได้ครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ อิอิ ยิ้มเท่ห์
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 22 มี.ค. 10, 22:58

ประเดิมก่อนเลย อิอิ

หน้า: [1]
  พิมพ์