เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17
  พิมพ์  
อ่าน: 30968 เพชรบุรี บนรอยทางมรดกอยุธยา (ทริปย่อย)
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 210  เมื่อ 09 มี.ค. 10, 10:49

เราน่าจะได้รางวัลนักท่องเที่ยวดีเด่นกันนะครับ ไปได้ตลอดทุกอาทิตย์
สงสัย ททท.ต้องมาให้รางวัลด้านการประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยว
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 211  เมื่อ 09 มี.ค. 10, 12:54

โหย weekend นี้ มีคนไปแอ่วเมืองเหนือด้วยหรอเนี่ยะ!!! ยิงฟันยิ้ม
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 212  เมื่อ 09 มี.ค. 10, 21:46

Hi p; Prae

I wanna go northern too, the weather is so hot, I'am sure you will see the Chubby guy with dark skin next month 555.
offzaa
ชมพูพาน
ตอบ: 80

ความคิดเห็นที่ 213  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 00:32

หวัดดีคับ... ยิงฟันยิ้ม  ผมสมาชิกใหม่อะคับ  เห็นหลายคนเก่งเรื่องศิลปะน่าอิจฉาจัง ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบ(ออกแนวบ้า)ศิลปะอยุธยา  คุณสุครีพช่วยแนะนำไรดีให้ผมมั่งนะคาบ
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 214  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 04:50

อุ๊ย สมาชิกใหม่ คุณ offzaa ยินดีต้อนรับคะ

บ้า เอ๊ย ชอบศิลปะอยุธยา คอเดียวกับหลายคนในห้องนี้เลยคะ

to kurukula....dark skin chubby girl is right here baby..i think i'm going to be like that soon. Super hot Bangkok!!!

กนก นารี กระบี่ คชะ
offzaa
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 215  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 13:22

ยิ้ม...เห็นแต่ละคนรอบรู้ประวัติศาสตร์ศิลป์  ดูท่าจะรู้เชิงช่างศิลปกรรมไม่เบา  น่าภูมิใจนะคับที่ยังมีกลุ่มชนที่ให้ความสำคัญกับสิ่งเหล่านี้  ยิ่งหลายท่านยังเป็นวัยรุ่นอายุยังน้อยแต่กลับให้ความสำคัญ  ไม่เห็นเป็นเรื่องเชยล้าสมัย  ดีใจที่มีแหล่งข้อมูลดีๆๆแบบนี้เผยแพร่ ไม่ปล่อยให้ประณีตศิลป์ของชาติเก่าคร่ำคร่าไปตามกาลเวลา  ถ้าหากไม่มีผู้สนใจสืบทอดศึกษาหาไม่แล้ววิชาก็จะขาดการงอกเงย (ตอนนี้ผมกำลังทำวิจัยเกี่ยวกับการกระแหนะลาย..คล้ายกับศิลปะนิพนธ์..หากท่านใดมีข้อมูลการกระแหนะลายตั้งแต่สมัยอยุธยาช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ  จะเป็นพระคุณยิ่ง) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sittisak
มัจฉานุ
**
ตอบ: 66

ความคิดเห็นที่ 216  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 14:36

เจ้าแพรไปเที่ยวไหนอีกละ......รวมตัวเลยๆๆๆๆ  อยุธยาภาคสามดีกว่าาาาาาา   อ๋อ แบบร่างเรือพระราชพิธีสมัยอยุธยาเสร็จแล้วนะค้าบบบบบบ เดี่ยวอัพให้ยลลลลล หุหิหุหิ
yutthana
สุครีพ
ตอบ: 1599

สุนทรียภาพแห่งศิลปไทย

ความคิดเห็นที่ 217  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 16:24

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ   ชมรมนี้จะพัฒนาไปแค่ไหนก็คงอยู่ที่สมาชิกทุกท่านครับ   ผมว่าชมรมเราโชคดีที่มีแต่คนบ้า........งานศิลปกรรม ;Dทำให้มีสีสรรค์ไปอีกแบบครับ   ช่วงนี้ไม่ได้ไปไหน  นัดคุณเนไว้ว่าจะไปถ่ายรูปธรรมมาสแถวนนบุรีกันวันศุกร์นี้ รอคุณเนคอนเฟิมอีกทีหนึ่งครับ   
offzaa
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 218  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 16:50

งืมๆๆ... ฮืม ผมอยากจะสร้างกระทู้ใหม่อะคับ  แต่ผมทำไม่เปงอะคับ  ช่วยบอกขั้นตอนหรือเข้าสร้างตรงไหนกะผมทีนะคับ  หุหุหุ...มือใหม่สมัครเล่นคร๊าฟ ยิ้มเท่ห์
virain
นิลพัท

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 219  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 20:05

จะตั้งห้องไหนก็เข้าไปที่ห้องนั้นก่อน เช่น ศิลปวัฒนธรรม,ภาษาวรรณคดี ฯลฯ
มุมบนๆขวามือใกล้กับความคิดเห็นล่าสุด จะมีเขียนว่าตั้งกระทู้ใหม่ครับ
asia
มัจฉานุ
**
ตอบ: 78

ความคิดเห็นที่ 220  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 20:14

จะไปแฮ๋วตางใดกันหรือครับ ผมไปด้วยคนน่ะ ตอนนี้อยู่โคราชคับ ใครสนใจมาดูวัดในเมืองโคราชเชิญครับ ที่พักฟรี
virain
นิลพัท

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 221  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 20:41

พี่เซียที่นั่นมีรถโดยสารไปวัดตะคุไหม แล้ววันศุกร์หรือวันไหนสักวันในสัปดาห์นี้จะไปดูธรรมาสน์ห่อพลาสติกกันครับ

พี่ยุทธครับกำลังหาพลาสติกไปห่อธรรมาสน์อยู่ แต่เดาไม่ถูกว่าสักเท่าไหร่ถึงจะพออ่ะครับ พรุ่งนี้คุณติบอจะลองไปดูอีกที่หนึ่ง
เดี๋ยวลงขันกันใครอยากสมทบทุนบ้างครับ แหะๆ

พี่แพรหาว่าใครบ้าอยุธยาครับ เดี๋ยวโดนรุมนะคออยุธยาเขาพวกเยอะ
welcome back chubby guy (with dark skin) when u arrive in BKK.
Have a good trip na chubby girl 55555.

ให้ผมตั้งหระทู้เรือพระราชพิธีรอเลยไหมครับ พี่ทอมมี่

สวัสดีครับคุณoffzaa เรื่องกะแหนะรักกะแหนะลายติดต่อพี่ยุทธเลยครับ
offzaa
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 222  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 22:23

ขอบคุณนะคับ..คุณ virain ที่ช่วยแนะนำ อายจัง......(พี่ยุทธคาบผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ  ผมอยากเห็นงานกระแหนะรักของอยุธยาอะคับ  ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าฟ)
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 223  เมื่อ 10 มี.ค. 10, 22:53

Say hello to new member khun offzaa krab, hope to see you soon.

Hello p-Asia, can I be the first one who book your room in Koraj?, maybe we would have a good trip again.

Hi, N.Virain, you are miss spelling the word "black" na....

Now, I am in Polonnaruwa, the second caspital of Srilanka, it's very looked like Thailand, especially Kampaengpeth and Srisachanalai, I just visit Tivanka temple, it has some mural painting similar to the stone slab carved in tunel of Wat Srichum, Sukhothai, and also has some lion sculpture remind me the singha image in Watmahadhatu Sukhothai

Hope everyone in Thailand will be fine, I just feel worry about some political problem.
virain
นิลพัท

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 224  เมื่อ 11 มี.ค. 10, 11:23

สวัสดีครับพี่กุ อย่าลืมนำภาพกลับมาให้ดูบ้างล่ะ ห้ามกั๊กนะ 555
โอเคครับ black chubby guy  ยิงฟันยิ้ม

งานกะแหนะรักอยุธยาผมมีไม่มากนัก จัดไปก่อนนิดหน่อยแล้วกันครับ
หีบพระอภิธรรมจาก พช.พระนครครับ

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17
  พิมพ์