เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
อ่าน: 8363 ทริป4(ขอคำยืนยันการเดินทางที่แน่นอน)26-28ก.พ.53
sittisak
มัจฉานุ
**
ตอบ: 66

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 27 ก.พ. 10, 14:10

เพิ่งกลับจากเมืองเพชรมาสดๆร้อนเลยคร้าบ ขอบอกเลยคับพี่ๆ ว่าทริปนี้ว่า คนเพชรบุรี พระทุกรูปในทุกๆวัดที่ไป เด็กวัดทุกคน ใจดีมากกกกกกกกกกกกกกก.ให้ดูของทุกอย่างตามที่ขอ สรุปวัดที่ได้ไปยล สำหรับผมที่มีเวลาจำกัด คือ วัดเขายี่สาร วัดในกลาง วัดกุฎิ วัดเกาะแก้ว วัดไผ่ล้อม วัดใหญ่ วัดกำแพงแลง วัดสระบัว ทุกๆวัดนั้น เราได้ดูทุกอย่างเต็มที่ เดี่ยวคงได้เห็นภาพกัน  ผมมีธุระเลยได้แค่สองวันหนึ่งคืน  ตกลงเหลือสมาชิกที่ไปสี่คนนะคับ.....ตอนกลางคืนไปนั่งกินแชมเปญญริมแม่น้ำเพชรกับเจ้าแพร เมืองเพชรยามค่ำคืนโรแมนติกมากคับ....ในตัวเมืองยังคงเหลือบ้านไม้ เรือนไม้ สวยๆเพียบ ย้ำอีกทีว่า คนเมืองเพชรใจดีมากมายยยยย....สนุกและประทับใจครับพี่ๆๆ...
yutthana
สุครีพ
ตอบ: 1599

สุนทรียภาพแห่งศิลปไทย

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 28 ก.พ. 10, 07:30

ขอบคุณครับแล้วจะรอดูรูปของสมาชิกครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์