เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
อ่าน: 8381 ทริป4(ขอคำยืนยันการเดินทางที่แน่นอน)26-28ก.พ.53
yutthana
สุครีพ
ตอบ: 1599

สุนทรียภาพแห่งศิลปไทย

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 18 ก.พ. 10, 23:11

ตูยังไม่ได้พูดอะไรเลย   เอาเป็นว่าตอนนี้ที่ไปแน่นอนมี   คุณแพร    คุณกุ   คุณเน   คุณทอมมี่ซึ่งจะไปแค่วันเดียวเพราะมีธุระ     พี่ยีนส์    ผมและเพื่อน    มีเพียง ๗คนซึ่งถ้ามีเพียงเท่านี้ผมว่าคงไม่คุ้มที่จะไปรถตู้   ถ้าภายใน   ๒๐ ก พ   นี้ไม่มีใครลงชื่อเพิ่มก็เอาแผนสองแล้วกันครับ   ไปเจอกันที่โน่นเลยแล้วกัน  จะถ่ายรูปแบบตามไปเป็นทีมหรือจะแยกกันไปแล้วมาสรุปข้อมูลกันตอนเย็นของแต่ละวันก็แล้วแต่แล้วกันครับ  (ผมว่ามีแววต้องไปเองแน่แล้วตุ)   ก็เอาเถอะครับสรุปตามนี้แล้วกันครับ  เป็นไปโดยอัตโนมัติเรื่องจองห้องก็คุยกันและสรุปในวันจันทร์อีกทีครับต้องขอจำนวนคนที่แน่นอนสำหรับจองห้องครับยายแพรเป็นผู้หญิง(หรือเปล่าไม่แน่ใจ)ให้นอนข้างนอกห้องแล้วกันอิอิ   ถ้าอยู่ในตัวเมืองเพชรไม่ค่อยมีปัญหาเพราะวัดน่าจะอยู่ไม่ไกลกันมากนักครับ  พอจะตามกันได้อยู่  ตามนี้แล้วกันครับใครมีปัญหาตูกัดหัวหลุดเลยแง่งๆๆๆๆ  เอารูปไปดูเล่นให้สบายใจก่อนแล้วกันครับ
yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 18 ก.พ. 10, 23:26

ภายในวัดใหญ่สุวรรณาราม

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 18 ก.พ. 10, 23:28

ภายในวัดใหญ่สุวรรณารามอีกมุมหนึ่ง

yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 18 ก.พ. 10, 23:28

yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 18 ก.พ. 10, 23:30

yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 18 ก.พ. 10, 23:31

yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 18 ก.พ. 10, 23:32

มีภาพล่อน้ำลายแล้วถามคำเดียวจาไปไหม

jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 19 ก.พ. 10, 00:05

ว้า สงสัยต้องอยู่บ้านเลี้ยงลูกแล้วตูรอผลงานน้องๆมาเล่าสู่กันฟังดีกว่า ประหยัดดี ขอหากินอยู่กรุงเทพนะน้องนะ ไว้ไปกินขนมหม้อแกงคราวหน้าเมื่อชาติต้องการละกัน อิอิ
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 19 ก.พ. 10, 00:51

เห็นทีต้องหาสมัครสมาชิกเพิ่ม เพราะสมาชิกที่เรามีกันอยู่ตอนนี้ มีไม่ถึงสิบคน
ถ้าจัดทริปใหญ่แล้วมีใครไม่ว่างทริปก็จะพาล่ม เพราะถ้าไปรถตู้จำนวนคนต้องพอดี
อยากจะให้ไปกันพร้อมหน้าพร้อมตากันทุกคนบ้างน่ะครับ

สงสัยคงต้องไปทำไบปลิวประชาสัมพันธ์ ให้มีคนมาสมัครเยอะๆท่าจะดี แต่ยังไง
ก็ข้อมูลดีๆในชมรมเราก็เอาลงกันไม่ขาด ทำไมมีคนสนใจน้อยจัง น่าสงสารเนอะ .....

ปล.คุณโอมจะออกมาทัวร์กับเราได้ไหมครับ ห้ามเบี้ยวนา
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 19 ก.พ. 10, 09:09

จริงๆแล้วชมรมก็มีสมาชิกเกิน10คนนะครับ แต่เอาเข้าจริง เวลารวมทริปจะไม่ค่อยว่างตรงกัน ปัญกาก็คือ ต่างคนต่างมีงานประจำทำกัน ไอ้ทริปเรามันก็เหมือนการท่องเที่ยว ยังไงก็ต้องเอาปากท้องไว้ก่อน เรื่องเที่ยวทีหลัง อย่างว่าแหละครับ ศิลปะไทย อยู่ได้ก็เพราะคนไทย  จะคนเดียวหรือหลายคนก็ขอให้มีจุดมุ่งหมายที่จะอนุรักษ์ไว้ให้ลูกหลานเราได้เรียนรู้ก็ถือว่ามีคุณค่าที่สุดแล้วครับ ใครที่ได้ไปในทริปนี้ก็ขอให้เก็บเกี่ยวความงามความสุนทรีย์มาฝากเหล่าสมาชิกด้วยครับ
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 19 ก.พ. 10, 09:23

หาคนมาทำ PR ครับน้องเน อิอิ หรือน้องเนอยากทำก็ได้นะครับ

sittisak
มัจฉานุ
**
ตอบ: 66

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 19 ก.พ. 10, 12:59

ก็เอาตามสะดวกกันละกันคับ....เห็นด้วยกะพี่ยุทธ ยอมรับว่าเรายังไม่พร้อมในกรุีปขนาดใหญ๋..ถ้าไม่ครบก็อย่าเปลืองเลย มีหลายทางที่ไปได้ เห็นด้วยกับการไปเจอที่โน้น คิวรถตู้อยู่หน้าคอนโดผมเลยยยย กระโดดขึ้นรถไปเจอที่โน้น ส่วนตัวไปได้26-27  สองวันกะหนึ่งคืน อยากไปมากเพราะเบื่อเมืองหลวงมีแต่เรื่องวุ่นวายเพราะคนๆเดียววววว.....ไปดูศิลปะให้จรรโลงดีก๋าาาา
ป.ล พี่ยุทธค้าบ ส่วนที่พี่ถ่ายมา ที่ลงรักเขียนทอง มันอยู่สวนไหนในอาคารอะค้าบบบ
Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 21 ก.พ. 10, 14:13

ขอนำเสนอทริปล่วงหน้าเมืองเพชรละกันครับ จะได้ยั่วความอยากของน้องที่เขาอยากจะไปในวันศุกร์นี้ ขอให้เดินทางสนุกๆไม่ร้อนเหมือนผมนะครับ

หลายอย่างไปดูแล้วก็เปลี่ยนไป บางอย่างก็หาย บางอย่างก็เพิ่ม บางอย่างก็เละ ซึ่งเป็นอนิจจังฝ่ายข้างโลกครับ เราต้องไม่หวั่นไหวต่อโลกธรรม อิอิ ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้คอสองวัดในกลางกลับมาแล้ว คาดว่าจะเอาไปบูรณะ หุ้มพลาสติกอย่างดี (ใส่ไมโครเวฟได้) ใครมีจิตศรัทธาถ่ายรูปช่วยหาพลาสติกใหม่ไปหุ้มด้วยนะครับ

Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 21 ก.พ. 10, 14:16

หีบทองวัดใหญ่สุวรรณารามครับ ยิงฟันยิ้ม

Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 21 ก.พ. 10, 14:18

วัดกุฏิท่าแร้ง หายากจริงๆ เดินเข้าไปแล้วก็ต้องเดินออก อิจฉาคนมีรถ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์