เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
อ่าน: 8816 อยากไปไหนในเมืองเพชรกันบ้างครับ
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 09 ก.พ. 10, 23:22

รอ นัดวันอยู่เลยครับ
แน่...จะไปชวนกิ๊กที่ไหนล่ะพี่แพรครับ 555
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 09 ก.พ. 10, 23:32

เชอะ เค้าก็มีของเค้าก็แล้วกัน ก็เหมือนบางคน ไปดูหนังต่างจังหวัดกับสาว แหมๆๆ

ยังไม่นอนอีกหรอจ๊ะ

กนก นารี กระบี่ คชะ
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 10 ก.พ. 10, 09:00

วันที่27ไม่มีปัญหา แต่วันที่28ก.พ.เป็นวันมาฆบูชา พระใหญ่ รับรองไม่สามารถเข้าไปดูวัดอะไรได้แน่นอน เพราะพระท่านจะยุ่งและญาติโยมก็จะเยอะ ไม่สะดวกแก่การถ่ายภาพทั้งปวง สงสัยต้องเลื่อนนะครับพี่น้อง
virain
นิลพัท

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 10 ก.พ. 10, 20:26

วันสำคัญทางศาสนาท่าทางวัดจะวุ่นวายเกินไปจริงๆนะครับ เห็นพี่ยุทธบอกว่าอยากจะไปช่วงปิดเทอม
ยังเหลือพี่ทอมมี่อีกคนยังไม่ได้คุยกันเลย
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 10 ก.พ. 10, 21:41

ไปทะเลแทนครับ อิอิ
sittisak
มัจฉานุ
**
ตอบ: 66

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 11 ก.พ. 10, 15:54

วันไหนก็ได้คับ  ขอทราบจำนวนวัน เท่านั้นเอง จะได้บอกคนทางบ้านถูก....หุหุ เจ้าเน  เจ้าแพร พี่ๆๆทั้งหลาย อ๋อ ภาพเปิดพระพุทธรูปทรงเครื่องงามจริงๆคับ  เนๆๆจำได้แล้วศาลาการเปรียญที่พี่พูดถึงคือของวัดในกลางนี้เอง ถ้าเป็นตำหนักในวังหลวงจริง ข้าพเจ้าเนี่ยละจะตื่นเต้นที่สุด....เพราะได้ผ่านเส้นนั่้นมาแล้ว มีวัดหลายวัดน่าสนใจเชียว ***เส้นทางลัดไปเพชนบุรี ผ้่นวัดเขายี่สารก่อนเลย บรรยากาศดีคับเส้นทางนี้ ตัดตรงโผล่วัดมหาธาตู เมืองเพชรเลยยยย ไปเซอรเวย์มาละ  คิดถึงทุกคนนน...ทอมมี่คัฟ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 02:40

ไม่แน่นะค่ะ วันพระใหญ่โบสถ์ที่ไม่เปิด อาจจะเปิดก็เป็นได้นะคะพี่น้อง

ไม่ต้องอ้อนวอนหลวงพ่อท่าน แต่คนเยอะ ถ่ายภาพยากหน่อย โดยเฉพาะเด็กบางคน

ถ้าจะให้ไป กรุณาแจ้งล่วงหน้าด่วนเน้อ จะได้ลาที่ทำงานคะ

ohm md
มัจฉานุ
**
ตอบ: 87

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 05:30

ขอแจมนิดนึงคับ ไม่รู้จำกันได้ป่าว นานๆมาที
ผมทำงานอยู่ที่เพชรอยู่แล้วอ่ะคับ
วันพระ คนเยอะจริง แต่ก้อจะได้เห็นการตบแต่ง
อาหาร หรือวัฒนธรรมด้านอื่นๆด้วยนะคับ
ในตลาดก้อจะมีขนมแปลกๆน่ากินๆให้ได้ลิ้มลองอีกด้วย
ขนมโบราณๆที่ผมไม่กล้ากิน พอได้ลองกินก็อร่อยถูกปากมากๆเลยคับ

เคยเห็นเด็ก รร วัดสุวรรณรังสฤษฏิ์ (วัดมหาธาตุ) แกะโฟมเป็นลายไทยทาสีเอาไว้ตรงซุ้มหน้าวัดตอนที่มีงาน
สีสันอาจเละเทะ แต่ตัวลายนั้นก้อไม่ใช่เล่น
เสร็จแล้วก้อไปวางๆพิงโบสถ้ไว้
แบบว่าของแบบนี้ชั้นทำใหม่เมื่อไรก็ได้ 55
sittisak
มัจฉานุ
**
ตอบ: 66

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 15:53

เห็นด้วยกับคุณ ohmนะค้าบ วันพระแต่ละท้องที่ก็จะมีงานต่างกันไป.....ตลาดชอบตลาดมาก อาจจะมีพอรตาเปโลหลายๆแบบนะแพรเอ๋ย (อย่าลืมไวน์นะคะ ถ้าได้ไป เรามานั่งจิบไวน์เคล้ากแม่น้ำเมืองเพชร.....สุขีสโมสรรรรรรร
Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 18:26

ผมว่าไปวันพระก็ได้บรรยากาศอีกแบบนะครับ ดูเป็นโบราณสถานที่ยังใช้งานมีชีวิตชีวาดี ยิ่งไม่ค่อยได้เข้าัวัดกันอยู่ด้วย อิอิ

ที่สำคัญคือ โบสถ์วิหารการเปรียญจะเปิด หรือถ้ากลัวคนจะเยอะ ผมว่าไปช่วงบ่ายๆคนก็คงจะน้อยลง เพราะเขาทำบุญกันเช้าๆ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 19:03

คุณคะ

ถ้าเยี่ยงนั้น ที่พักต้องรีบจองหน่อยนะคะ ประเดี๋ยวจะเต็ม ได้ข่าวว่าวันหยุดยาว

กำลังคิดว่าจะไปตั้งแต่วันที่ 26 เลยคะ วันที่ 1 คงต้องทำงาน ลาไม่ได้

ขออนุญาตินับสมาชิก

น้องเน น้องคุรุ พี่ทอมมี่ แพร และไวน์.....เยี่ยงนี้ถ้าไปกบแดง ก็เต็มพอดี
ว่าแต่หัวหน้า และท่านรอง คอนเฟิร์มไปหรือ ไม่คะ

Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 19:15

ผมไปรถไฟฟรีก็ได้ครับพี่แพร ให้ไวน์นั่งไปละกัน คาดว่าคงกินที่เยอะหน่อย อ ยิงฟันยิ้ม
พาลี

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 21:02

น้องคุรุ พี่เอามันไว้บนตักก็ได้ค่ะ กลัวมันแตก อิๆ แลบลิ้น

virain
นิลพัท

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 23:09

กลายเป็นทัวร์ดริ้งกิ้งซะงั้น วัดกะเหล้าเดี๋ยวนี้มันไม่เข้ากันนะครับ 555

Kurukula
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 12 ก.พ. 10, 23:21

ไม่เป็นไร เจ๊ากันนะน้องเน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์