เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
อ่าน: 10885 สกุลช่างนนทบุรีภาพเก่าที่เลือนหายที่วัดปราสาท
yutthana
สุครีพ
ตอบ: 1599

สุนทรียภาพแห่งศิลปไทย

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 29 ม.ค. 10, 16:02

งดงามมากคับ พี่ยุทธ เป็นงัยบ้างคับสบายดี เหรอคับ ถ้ามีเอารูปมาลงอีกน่ะคับ
เพิ่งออกจากโรงพยาบาลเป็นปอดอักเสบติดเชื้ออย่างแรงแทบตายแต่กลับมาปฏิบัติหน้าที่ต่อแล้ว
เข้ามาดู มาชม ของสวยงามครับ หวัดดีพี่ๆ ทุกคนนะคับ
ครับแล้วจะนำมาลงอีก
สวัสดีครับ ไปดูกี่ครั้งก็ยังเสียดาย ส่วนตัวชอบภาพกษัตริย์ร้อยเอ็ดนครล้อมกรุงมิถิลาครับ

ขณะนี้วัดปราสาทกำลังบูรณะครับ สภาพนี้เป็นสภาพสุดท้ายก่อนการบูรณะครั้งล่าสุดในปัจจุบัน

ปล.พี่ยีนส์หายเงียบไปเลยนะ ;Dครับผม
สงสัยพี่แกคงงานยุ่งครับ อยากจะนัดกันทานข้าวสักทีไม่รู้ใครจะไปบ้างจะได้สรุปทริปไปเพชรบุรีกันครับ
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 29 ม.ค. 10, 20:07

คุณยุทธหายไวๆนะครับ จะได้ชมผลงานใหม่ๆกันต่อ ช่วงนี้เรือนค่อนข้างร้างไปเลย
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 29 ม.ค. 10, 23:07

สงสัยจะทำงานหนัก รักษาสุขภาพก่อนนะครับ อย่าเพิ่งทำงานหนัก
น้องๆเป็นห่วง... ยิ้มกว้างๆ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 02 ก.พ. 10, 22:50

ขออนุญาตเข้าชมกระทู้ครับ
รูปชุดของคุณยุทธ คุณยีนส์สวยอีกตามเคย....
เห็นทีไรผมเป็นได้อนาถใจกับรูปถ่ายฝีมือตัวเองทุกทีเชียว ลังเล
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์