เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2988 ขอสมัครสมาชิกชมรมอนุรักษ์ภาพจิตรกรรมไทยอีกสักคนนะครับ
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

เมื่อ 08 ม.ค. 10, 23:05

เพิ่งทราบว่าเรือนไทยเปิดห้องนี้ ผมชอบดูงานจิตรกรรมไทยมานานแล้ว พวกการละเล่นพื้นบ้าน วิถีชีวิตชาวบ้าน พุทธประวัติ ชาดกต่างๆ แต่เป็นพวกแม่ยกตามชมเท่านั้นเอง ปฏิบัติจริงไม่ได้ ต้องขอความกรุณาสมาชิกรุ่นพี่ๆในนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 09 ม.ค. 10, 08:06

สวัสดีคะ ในฐานะหน่ึงในสมาชิกของชมรม ยินดีต้อนรับอย่างย่ิงค่ะ

กนก นารี กระบี่ คชะ
somchaisuriya
อสุรผัด
*
ตอบ: 51

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 09 ม.ค. 10, 09:10

สวัสดี และยินดีต้อนรับครับ

สมาชิกใหม่ ต้อนรับสมาชิกใหม่กว่า.  ยิงฟันยิ้ม

เป็นภารโรงอยู่ที่ www.cameraeyes.net
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 09 ม.ค. 10, 11:32

สวัสดี คุณKurukula ดีใจอย่างยิ่งครับ
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 11 ม.ค. 10, 20:13

ยินดีต้อนรับครับ ให้ข้อมูลรายละเอียด ชื่อสกุล ชื่อเล่น เบอร์โทรติดต่อ(มือถือ)ได้ที่หัวหน้าชมรม paparyu15@gmail.com ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์