เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2970 ขอเป็นสมาชิกใหม่แนวร่วมอนุรักษ์จิตรกรรมไทย
thesun
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

เมื่อ 24 ธ.ค. 09, 20:45

ดีใจที่มีกลุ่มคนที่รักงานอนุรักษ์ขอเป็นแนวร่วมอีกคน จิตรกรรมฝาผนังเป็นสมบัติของคนทั้งชาติทุกคนควรมีส่วนร่วม และการทำงานของข้าราชการก็ควรเปิดเผยตรวจสอบได้
     การอนุรักษ์ที่ขาดหลักการความรู้และไร้จิตสำนึกเป็นอันตรายอย่างยิ่ง เป็นการทำลายที่เลวร้ายกว่าธรรมชาติและกาลเวลา บุคคลที่มีหน้าที่ควรตระหนักและสำนึก  อยากให้มีคนที่มีความรักสมบัติของชาติแบบนี้แสดงตัวออกมามากๆเพราะจะกระตุ้นเตือนทำให้คนเหล่านั้นระมัดระวังในการทำงานมากขึ้นกว่าเดิม  อย่างน้อยจะได้รู้ว่ามีคนคอยตรวจสอบพฤติกรรมของพวกเขาอยู่ อย่าปล่อยให้สมบัติของชาติเสียหายไปมากกว่านี้ โดยไร้ปฏิกิริยาของคนในชาติ
yutthana
สุครีพ
ตอบ: 1599

สุนทรียภาพแห่งศิลปไทย

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 24 ธ.ค. 09, 21:06

ยินดีต้อนรับสู่ชมรมครับยินดีที่มีแนวร่วมในการอนุรักษ์งานศิลปะไทยครับ   
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 24 ธ.ค. 09, 21:25

ยินดีต้อนรับครับ ช่วงนี้ หัวหน้าชมรมป่วยเป็นไข้หวัดงอมแงม เหนื่อยมากๆ งานการก็มีปัญหาแกไม่ตก เลยไม่มีเวลา
เข้ามาเลย น้องๆในชมรมก็คงยุ่งๆกันเงียบกันไปหมด ทริปท่องเที่ยวเราก็คงต้องหลังปีใหม่ไปก่อน ให้อะไรๆดีขึ้นแล้วก็นัดรวมตัวกันอีกที
yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 24 ธ.ค. 09, 21:35

งานยุ่งกันไปหมดแล้วครับพี่ได้งานปั้นพญานาคมาองค์นึงคงต้องใช้เวลาสักพักแล้วจะเอาภาพสวยๆมาลงให้ดูกันต่อนะครับช่วงนี้ดูงานของน้องๆไปก่อนละกันครับ

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 24 ธ.ค. 09, 23:26

เข้ามายินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ

แล้วก็สวัสดีพ่ียีนและพี่ยุทธนะคะ พ่ียุทธเอางานสวยๆมาอวดอีกแล้ว
เสร็จแล้วอย่าลืมเอาลงนะคะ

แพรก็เพิ่งหายหวัดเหมือนกันคะ เล่นเอาแย่เลย

หยุดยาวนี้ ก็ไม่ได้หยุดกับเค้า เหน่ือยจัง

กนก นารี กระบี่ คชะ
yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 25 ธ.ค. 09, 19:25

ไม่ได้หยุดก็ได้ตังน่ายายแพรเก็บไว้ไปเที่ยวทริปหน้าอิอิหลังปีใหม่นะจ๊ะเอาไว้กลับมาจากใต้ก่อนแล้วจาเอางานสวยๆที่ใต้มาฝากจ้า
หน้า: [1]
  พิมพ์