เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3168 พี่คับสมุดภาพจิตรกรรม หาดูได้ที่ไหนเหร๋อคับ ขอบคุณครับ
kapinaway
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

เมื่อ 12 ธ.ค. 09, 21:10

ขอบคุณมากคับ
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 13 ธ.ค. 09, 10:38

ปัจจุบัน หนังสือจิตรกรรมฝาผนังชุดที่จัดพิมพ์โดยเมืองโบราณนั้น เหลือที่วางขายอยู่ไม่กี่วัด วัดดังๆหมดเกลี้ยงกลายเป็นหนังสือหายากและมีราคาแพงไปเลย ถ้าแค่จะหาดูก็ไปที่หอสมุดแห่งชาติเลยครับ น่าจะมีทุกเล่ม แต่ถ้ามีเวลา ไปดูของจริงที่วัด ถ่ายรูปมาชื่นชมน่าจะมีความสุขกว่าดูจากหนังสือครับ

han_bing
นิลพัท
ตอบ: 1622

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 18 ธ.ค. 09, 19:00

ตามห้องสมุดมหาวิทยาลัยต่างๆน่าจะมีครบนะ เพราะตอนพี่อยู่ที่ธรรมศาสตร์ก็เห็นมีอยู่หลายเล่ม
ห้องสมุดที่พี่เคยไปประจำอย่างจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ และมหาวิทยาลัยศิลปากร มีก็เห็นมีครบชุด
ถ้าจะหาซื้อคงต้องไปสำนักพิมพ์เมืองโบราณ
พี่จำได้ว่าเคยเห็นลดราคาอยู่ที่ร้านหนังสือริมขอบฟ้า ที่ตั้งอยู่ตรงวงเวียนอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย
น้องก็ลองๆไปดูละกันเน้อ
สู้ต่อไปทาเคชิ! ยิ้ม
หน้า: [1]
  พิมพ์