เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 5664 ขอเสียงจากสมาชิกชมรมฯหน่อย พร้อมช่วยกันร่วมส่งชื่อชมรมกันดีไหมคะ
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 14 พ.ย. 09, 14:09

เรียกประธานดูใหญ่โตเกินไปมั๊งครับ อิอิ เอาแค่หัวหน้าก็พอ ผมก็แก่กว่า2ปีแน่ะครับ 1966 ต้องเจอกันแน่ๆ ผมว่าถ้ามีมิตติ้งกัน สงสัยจะเหมือนชุมนุมชาวยุทธเลย มีภูตบูรพา ยาจกอุดร พิษประฉิม ราชันย์ทักษิณ และกลางเทพเจ้า ส่วนผมขอเป็นก๊วยเจ๋งคร้าบ55555555555
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 14 พ.ย. 09, 22:42

อุ๊ย ตกใจ เป็นกระทู้วัดอายุกันซะแล้ว อิๆๆๆ สวัสดีศิษย์ผู้พี่ทั้งสองนะคะ ผู้น้องขอคารวะ

ตอนนี้ได้เมลล์ กับเบอร์ติดต่อของคุณ Sittisak แล้ว คราวหน้าห้ามพลาดนะคะ

ขอเสียงสมาชิกท่านอื่นๆ จะมีอีกไหมหนอ สงสัยจะมีกันไม่กี่คน ส่วนใหญ่จะแวะผ่านเข้ามาอ่านกัน

ชื่อที่น้องเนเสนอ คือ ชมรมอนุรักษ์ศึกษางานศิลป์ประณีตไทย (ขอบคุณที่ช่วยกันกู้หน้าเจ้าของกระทู้) ยิงฟันยิ้ม

ตั้งใจจะเล่นคำด้วยใช่ไหมคะ เลยอาจจะยากๆหน่อย แต่ก็ดีนะ ครอบคลุมดี

กนก นารี กระบี่ คชะ
กัลปพฤกษ์
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 15 พ.ย. 09, 04:58

สวัสดีค่ะ 

ขออนุญาตเข้ามาทักทายทุก ๆ ท่านโดยที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกชมรมฯ ค่ะ   เป็นคนหนึ่งที่ชอบศิลปะไทยทุกแขนงค่ะ  เข้ามาชื่นชมผลงานภาพของคุณยีนส์และสัมผัสคารมบนตัวอักษรในกระทู้ของคุณฉันรักบางกอกค่ะ
และใคร่ขอเสนอชื่อชมรม (หากทุกท่านไม่รังเกียจ  เนื่องจากยังไม่ได้เป็นสมาชิก) ด้วยคนค่ะ  ชื่อ  "เรารักษ์ศิลป์ไทย" ค่ะ 

กัลปพฤกษ์
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 15 พ.ย. 09, 22:36

สวัสดีคะคุณ กัลปพฤกษ์  ยินดีที่ได้รู้จัก และยินดีต้อนรับนะคะ

ถ้าสนใจกิจกรรม อยากได้รับข่าวกิจกรรม ส่งเมลล์ และเบอร์ติดต่อ หลังไมค์มาก็ได้นะคะ

...เรารักษ์ศิลป์ไทย...

น่าสนใจคะ

กนก นารี กระบี่ คชะ
crossingUinstyle
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 18 พ.ย. 09, 12:59

เว็บนี้โดนใจมากครับ เลยสมัครสมาชิก แต่เข้ามาแล้วท่านว่าสามารถเปลี่ยนชื่อใหม่ได้ ลองทำดูไม่สำเร็จครับ แนะนำกันหน่อย ชื่ออังกฤษของผมยาวและยาก ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์