เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
อ่าน: 16940 เชิญดวลเพลงกันต่อที่กระทู้นี้ค่ะ ทั้งขุนพลเพลงและขุนศึกหญิง
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 14:38

Oh..oh...just kidding ka Khun Jang.
I have a song for you ka.

เสียความรู้สึก
สายัณห์ สัญญา

อกหักเพียงครั้งยังไม่ตาย เสียดายคนที่เคยรักกัน มาหลอกมาหลอนซุกซ่อนอยู่ในใจฉัน
แอบมาหักมาหั่นมาบั่นแล้วโบกโบยบิน อกหักแค่นี้ยังพอทน ร่างทนยังไม่ตายแดดิ้น มีปากมีท้อง ยังเรียกร้องข้าวปลากิน หัวใจยังไม่ขาดวิ่น ยังดิ้นดิ้นหายใจสบาย แต่มันมาเสียความรู้สึก คิด คิด  นึก นึก ถูกหลอกมันเสียเชิงชาย
แต่ต้องมาสลัดตัดออกจากใจกาย สุดแสนจะเสียดาย เหตุการณ์ที่มันผ่านมา
อย่าเจอะชาตินี้ไปให้ไกล หัวใจเอาไว้พบกันชาติหน้า ถ้าเจอะชาตินี้ ให้หลีกลี้สุดขอบฟ้า
หากพบกันตรงหน้าแค่ตามองผ่านเลยไป
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 15:09

Our DJ is not here ka Khun อ้อยขวั้น. But I can sing "สมมุติว่าเขารัก" for you ka.

สุนทราภรณ์ (โฉมฉาย อรุณฉาน)

ถูกตาต้องใจ ต้องมนต์ของใครคนหนึ่ง หลงไปเก็บเขามาคำนึง จนติดตรึง หทัย อกเอยลืมตน ต้องมนต์เสียจนเป็นไข้ เพราะเป็นโรคหัวใจอาลัย เฝ้าครวญเพ้อไป เต็ม กลั้นเงินแสนเงินหมื่นของใครแม้นมากองให้ถึงใจ จะ เมิน ห่าง ไกล มิยอมให้ใคร ซื้อ กัน แต่คนในใจ ไม่มีของใดมาหมั้น เหมือน มีโชคล้านเป็นรางวัล
ด้วยใจรักอัน มี ค่า

ด้วยใจผูกพัน ผูกพันเสียจนต้องตู่ สมมุติว่าเขามาเอ็นดู คงชื่นชู อุราดุจมีเทวัญ แบ่งปันทิพย์ธารลงหล้า ฉันคงอิ่มเพราะธารเทวา ที่มีฤทธา เต็มที่คงรักกันอยู่ทุกวัน เหมือนดังไฟต้องน้ำมันเกิด ระ เบิด พลัน เพราะมันต้องกัน ทุก ทีเฝ้าครวญรำพัน โอ้เราฝันไปหรือนี่ โถคนที่รักดังชีวี ก็ยังมิมี ที ท่า
From www.supersonghit.com ka.
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 15:50

คุณบีเปลี่ยนอาชีพจากแม่สื่อมาเป็นคนขี่แผ่นแล้วหรือครับ แล้วตกลงว่าจะไม่ช่วยกันเลย
จริงๆเหรอ  หยั่งงี้ผมก็หัวเดียวกระเทียมลีบสิ  เพลงเสียความรู้สึกนี่ความหมาย
ไม่ค่อยดีเลยนะครับ มันบอกให้ผมปลงๆยังไงก็ไม่รู้  ยังครับผมยังไม่ยอมหรอกจนกว่า
แม่หญิงออกปากนั้นแหละ ผมถือคติ "ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก" ที่จะชนะแม่หญิงใจหินใด้

ง่ายนักหรือกับการให้ฉันลืมเธอ   มันง่ายเสมอสำหรับคนใจหิน
ค่ามันต่าง ต่างกันราวฟ้ากับดิน   รักเกิดจากปลายลิ้น กับรักที่มาจากใจ

ใช่สินะ ก็เราใช่เนื้อคู่กัน
จึงได้มีอันทำให้ผันแปรไป
แล้วจะต้องสร้างตัวให้เสียเหงื่อใย
ถ้ารู้เธอเนื้อคู่ใครจะเปลี่ยนใจเลิกไปไถนา

ยัง ยังฉันยังไม่ตาย        ยังหายใจสบายและยิ้มได้เต็มหน้า
ทนไขลานหัวใจอยู่ทุกเวลา    ไม่อยู่เป็นตุ๊กตา ให้สมน้ำหน้าอีกนาน

เถอะปล่อยฉันเก็บความสงสารคืนไป  
แต่ถ้าจะให้ฝากไว้ก่อนความสงสาร
ไว้วันหนึ่งโชคดีเธอได้แต่งงาน
ช่วยสอนเตือนบุตรหลาน อย่าทรมานผลาญหัวใจคน

เพลงมันเป็นยังงั้นเอง แต่ความจริงแม่หญิงอย่าปล่อยผมไปเลยนะครับ นึกว่าเมตตาเถอะ
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 16:07

I am still be your matchmaker ka Khun Jang.
Well, what about your thesis?
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 16:24

Sorry ka, I hit the button too fast.

Not "what about" but "How's your thesis going so far"?
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 17:31

เป็นไงล่ะคะคุณนักร้องเสียงทองแจ้ง  มัวแต่ครวญเพลงจีบสาวซะถูกถามเรื่องการเรียนเสียแล้ว ยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 18:26

คุณอ้อยขวั้น และคุณ B คะ  ตอนนี้คุณแจ้งเธอเรียนไม่ยุ่ง มุ่งแต่รัก ค่ะ
แม่ยายเนี่ยเป็นพลังสำคัญที่สุดในการจะเชียร์ หรือถล่มลูกเขยนะคะ  เพราะลูกสาวชาวไทยยังไงก็เชื่อฟังแม่
ใครระอาแม่ยาย...หึหึ...เชิญร้องเพลง วัดเอ๋ยวัดโบสถ์ ได้เลย
หนุ่มหล่อ รปภ.เจ้าเก่าครับผม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 18:32

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ๆๆๆๆๆๆ  เอิ้ก. เอิ้ก..
นาน ๆ แวะมาดูที คราวนี้เลยได้เจอลูกทุ่งอกหัก
มันสะใจมั้ยน้อง  มาให้มัดมือชกแล้ว ว่าแต่จะมีแรงเหลืออ๊ะป่าว  ลูกเพ่

คุณแม่หญิงครับ อย่าลืมหยิบใบสมัครผมมาพิจารณาอีกทีนะครับ
คุณสมบัติยังคงเดิม  แต่ขอเพิ่มตรง รักเดียวใจเดียว (และไม่เดี๋ยวเดียว) เหมือนบางคนด้วยครับ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 20:12

หายไปนาน เห็นท่าทางจะต้องรีบเข้ามาทำคะแนนบ้าง
ไอ้ผมก็พูดกับผู้หญิงไม่เป็น ร้องเพลงบูโดกันก็ไม่ได้ ได้รับแรงบันดาลใจจากกระทู้ข้างบนโน่นครับ เลยจะถามแม่หญิงว่า
...แม่หญิงเคยไปเที่ยวพระบาทไหมคะ...
(ผมก็ไม่เคย แหะๆ)
หรือไม่ก็ "....เช้าวันหนึ่ง อากาศแจ่มใส..."  พ่อนกกางเขนตัวหนึ่งบินมาเจอแม่นกกางเขนอีกตัวหนึ่ง พ่อนกก็ทักว่า - สวัสดีจ้ะ -
ผลจากการทักกันคำนั้นทำให้แม่นกยอมไปอยู่รังเดียวกับพ่อนก จนมีลูกนกออกมาอีกตั้ง 4 ตัว...
แม่หญิง สวัสดีจ้ะ สวัสดีจ้ะ สวัสดีจ้ะ - เผื่อจะใจอ่อนยอมไปอยู่รังหนู เอ๊ย บ้านผมมั่ง...
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 20:46

คุณอ้อยขวั้นคะ
ศึกในกระทู้นี้ใหญ่หลวงนัก  ดีเจเลยไม่เป็นอันเปิดแผ่น  Top of the World  
เกรงว่าจะไม่มีใครท็อป   มีแต่ร่วงกันกราว

เห็นคุณอ้อยขวั้นชอบเพลงหวานๆในอดีต   เลยเอาเพลงนี้มาฝากค่ะ  ก่อนร้อง  กรุณาโกยน้ำตาลออกให้หมดด้วย   เป็นเพลงที่มีแคลอรี่สูงมาก

พ่อพระในดวงใจ

ไม่นึกไม่ฝันว่าจะพบกันได้   เห็นมาแต่ในความฝัน
ไม่คิดจะมาพบร่างที่มีชีวัน  ปรากฎให้ฉันเห็นจริง
ได้พบความรัก ฝากชีวิตไว้มั่น รักกันจะไม่ทอดทิ้ง
ค่าของความรักเราเกิดจากดวงใจจริง  ใช่สิ่งที่ฝันอันมีแต่เงา
เธอเหมือนเทพบุตรสุดรักในฝัน   รักเดียวมั่นดังพ่อพระของเรา
ห่วงหวงดวงใจหาใครเทียมเท่า  ใครคิดเช่นเราเร่าร้อนริษยา
จะขอปองรักฝากชีวิตไว้มั่น   รักกันตราบชั่วดินฟ้า
จะขอรักปองครองอยู่ตราบชั่วชีวา  ไม่ปราถนารักใครกว่าเธอ
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 20:52

อ้อ.. เพิ่งรู้ค่ะ  นกข. นี่ย่อมาจาก นกกางเขน หรือคะ
นึกว่ามาจาก  นิลกังขาซะอีกค่ะ

เพราะนิทานมันเช็คอายุไม่ได้.. ไม่เหมือนเพลง ที่บอกวัยคนร้อง
ตัวเองอัพเดทไม่ทัน ไม่รู้จักเฉลียง หรือบูโดกัน ใช่มั้ยล่ะคะ ถึงจะมาชวนให้ดิฉันไปฟังนิทานแทน

จะให้แม่หญิงฟังเพลงจากคุณแจ้งตอนตื่น แล้วฟังนิทานจากคุณ นกข. ก่อนเข้านอนก็ย่อมได้
เนื่องจากตอนเด็ก ๆ แม่หญิงก็มีคนคอยกล่อมนอนด้วยเพลงบ้างนิทานบ้างมาตลอด ชอบทั้งสองอย่าง เพราะทำให้นอนฝันดีทั้งคืน
คุณ นกข. จะเริ่มด้วยเรื่องอะไรดีล่ะคะ

แต่คำตอบสุดท้าย ...ก็คือ
ยังไม่ใจอ่อนกับผู้ชายเจ้าชู้(ทั้งสองคน) ค่ะ
นกกางขา... เอ๊ย-กางเขน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 21:27

ผมชอบกล้วยไข่ครับ เพราะมันไม่มีกระดูก แต่กล้วยไข่ไม่มีกระดูกนี่ สวนคุณแจ้ง ใบตอง เห็นจะไม่มี เพราะแกไม่รู้จักเฉลียง รู้จักแต่ระเบียง

นิทานกล่อมแม่หญิง เรื่อง นกกางเขน.คอม
... เช้าวันหนึ่ง อากาศแจ่มใส พ่อนกกางเขน (ต่อไปจะเรียกย่อว่า นกข.) ตัวหนึ่ง บินมาพบกับแม่นกกางเขนหญิง (ต่อไปจะเรียกย่อว่า แม่หญิง) ตัวหนึ่ง จึงส่งเสียงทักทายว่า
"สวัสดีจ้ะ-"
แม่หญิงก็ทักตอบว่า "สวัสดีจ้ะ"
นกข. เป็นสุภาพบุรุษนก เห็นแม่หญิงทำหน้าเศร้าๆ เหมือนมีความทุกข์แฝงอยู่ก็เห็นใจ ใคร่จะจีบต่อ อ๊ย ใคร่จะชวนสนทนาให้แม่หญิงเพลินๆ เผื่อว่ามีอะไรที่ตนจะรับใช้สุภาพสตรีนกตัวนี้ได้บ้าง จึง (หน้าด้าน) พยายามชวนคุยต่อไปว่า
"วันนี้อากาศดีนะจ๊ะ"
"จ้ะ อากาศสดใสอย่างนี้ ทำให้ฉันค่อยหายรู้สึกโศกเศร้าในใจลงได้บ้าง"
- - นั่นไง ตูว่าแล้ว... นกข. นึก ก่อนจะกล่าวว่า
"ขอโทษเถิด ถ้าเธอมีเรื่องอะไรไม่สบายใจ เล่าให้ฉันฟังบ้างดีไหมจ๊ะ เผื่อว่าจะสบายใจขึ้น"
"ฉันมีลูกนกเล็กเล็กแล้วก็ต่อมาถูกงูใจร้ายกินหมด - เอ๊ยไม่ใช่- แม่นกกางเขน.คอม เรื่องนี้ยังเป็นสาวอยู่ (คนละเรื่องกับเรื่อง นกกางเขน หนังสืออ่านในโรงเรียนแต่ก่อน) เอาใหม่ - ได้จ้ะ ฉันเคยมีอีตานกขุนทองกินกล้วยมาจีบอยู่พักหนึ่ง ต่อมาฉันจับได้ว่านกขุนทองสวนกล้วยตัวนั้นมีเมียแล้วตั้งหกตัว เลยเสียใจจ้ะ"
นกข. ทำหน้าขรึม " เรื่องของเธอก็ทำให้ฉันนึกถึงเรื่องของฉันเอง ฉันเคยมีแฟนเป็นแม่นกอีกตัวหนึ่ง ฉันรักเธอ รักเธอ ด้วยใจไหวหวั่น ว่าสักวัน ฉันคง ถูกทอดทิ้ง มินานเท่าไหร่ แล้วเธอก็ไป จากฉันจริงๆ ... ฯลฯ.... ฉันจะบิน มาตาย ตรงหน้าตัก ให้ยอดรัก เช็ดเลือดและน้ำตา..."
แม่หญิงฟัง นกข. ร้องเพลงเพลิน จนจบ แล้วเอียงคอถามว่า "แล้วทำไมเธอยังไม่ไปตายเสียทีล่ะจ๊ะ"
".... เอ้อ - ฉันแค่ร้องเพลงจ้ะ ร้องเพลงเฉยๆ จ้ะ- เอาเป็นว่าแม่นกอดีตแฟนฉันก็ถูก ม.ค.ป.ด. ถูกหมาคาบไป ... เอ๊ย ถูกมนุษย์คนหนึ่งคว้าไปดูแลในกรงที่อื่นเสียแล้ว ทิ้งฉันไปแล้ว ..."  
เงียบกันไปครู่หนึ่ง
นกข. เอ่ยขึ้นว่า "แม่หญิงจ๊ะ เราต่างก็ผิดหวังในรักเหมือนกัน หัวใจแหลกสลายมาเหมือนกัน ฉันเห็นใจเธอ เรามร่วมกันสร้างรังใหม่ด้วยกันดีไหมจ๊ะ เพื่อว่าหัวใจร้าวสองดวงจะได้รวมกันเป็นหัวใจดีดวงเดียว... (สำนวนนี้ฉันจำมาจากนกแก้วนกขุนทองอีกตัวที่มันจำมาจากเรื่อง ปริศนา ของท่านหญิงวิภาวดีฯ จ้ะ) แล้วมีลูกด้วยกันสักสี่ตัว ชื่อ พานทองแท้ - - เอ๊ย นิ่ม นิด หน่อย น้อย ดีไหมจ๊ะแม่หญิง"

...แม่หญิงจะตอบว่าอย่างไร โปรดติดตามตอนต่อไป...
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 21:29

เกิดสงครามพันครั้ง เด็กก็ยังสวยงาม
เป็นเพียงแค่สงคราม ความเดียงสาเท่าเดิม

กล้วยน้ำว้าเวลาสุกงอม กล้วยหอมกินแล้วชื่นใจ
ฉันชอบกล้วยไข่... เพราะมันไม่มีกระดูก
กล้วยหักมุขเผาสุกกินดี กล้วยบวดชีไม่รู้อยู่ไหน
ฉันชอบกล้วยไข่ เพราะมันไม่มีกระดูก

ลันลาลา เด็กน้อยสารภี
ลันลาลา ไม่ยอมฟังครู
ลันลาลา ครูเงื้อไม้ตี
ลันลาลา สารภีตีตอบ
เอาปืนยิงแล้วปาระเบิดซ้ำ ตีจนคะมำแล้วชวนมาใหม่
กลับมาบรรเลงร้องเพลงกล้วยไข่
จับมือร่วมร้องเข้าไว้.. ไม่มีกระดูก

แปลกใจจริงแขกชอบอะไร ลูกหยีเม็ดกวยจี๊แตงไทย
แขกชอบกล้วยไข่ เพราะมันไม่มีกระดูก
แปลกใจจังฝรั่งชอบอะไร ฮอทดอกแซนวิชก็ไม่ใช่
ฝรั่งชอบกล้วยไข่ เพราะมันไม่มีกระดูก

ลันลาลา ไม่ยอมฟังครู
ลันลาลา ครูเงื้อไม้ตี
ลันลาลา สารภีตีตอบ
เอาปืนยิงแล้วปาระเบิดซ้ำ ตีจนคะมำแล้วชวนมาใหม่
กลับมาบรรเลงร้องเพลงกล้วยไข่
จับมือร่วมร้องเข้าไว้... ไม่มีกระดูก
กระดูก..กระดูก..

เพลงนี้ เอามาฝากคุณแจ้ง เจ้าของสวนกล้วยค่ะ
แม่หญิงเปล่าติดเรทนะเจ้าคะ เค้าร้องแบบนี้จริง ๆ
(เรื่องติดเรท แม่หญิงไม่ถนัดเท่าใครบางคนแถวนี้หรอกค่ะ)
ไม่รู้ว่าคุณแจ้งเคยได้ยินหรือเปล่า
ชื่อเพลง กล้วยไข่ ของ เฉลียง อีกเหมือนเดิม
(ลุง เอ๊ย คุณแจ้ง พอนึกออกไหมคะ)
แม่หญิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 22:11

ขอฟังแม่หญิงในนิทานตอบก่อนนะจ๊ะ
แล้วตัวจริงค่อยเข้ามาตอบจ้ะ
นกกระจาบแจ้ง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 26 ม.ค. 01, 22:19

วันนี้โผล่มาครบเซ็ตเลยนะครับ รักสี่เส้าทั้งหลาย ทางที่ดีผมว่ามาตกลงกันอย่างลูกผู้ชายเลยดีมั้ยจะได้กลับ
ไปทำงานหรือเรียนให้เป็นเรื่องเป็นราวเสียที ไม่ยังงั้นก็ค้างเติ่งอยู่นี่แหละ พ่อนกกางเขนนี่ก็มาเปรียบเป็น
นัยๆว่าผมเป็นนกขุนทอง หาเป็นความจริงไม่ ความจริงผมเป็นนกกระจาบผู้น่าสงสารต่างหากไปหากินตั้งแต่
ตอนเช้าเห็นดอกบัวดอกใหญ่เกสรน่ากิน ก็เลยโฉบลงไปดู ดอกบัวเจ้ากรรม ยังไม่ถึงเวลาหุบก็หุบเอานกแจ้ง
เอ๊ยนกกระจาบเข้าไปอยู่ในดอก ทำให้เข้าเนตไม่ได้เป็นช่วงๆ กว่าจะออกมาได้ก็สายไปเสียแล้วไฟใหม้รังที่เคย
อยู่อาศัยวอดวายหมด เลยต้องระเหเร่ร่อนมาเจอแม่หญิงนกขมิ้น (แม่หญิงเลือกเอาจะเป็นนกกางเขนหรือ
นกขมิ้น ศักดิ์มันต่างกว่ากันเยอะ จะเปรียบทั้งทีก็เอาแม่หญิงไปเปรียบกับนกตัวดำๆ แซมขาวจะเป็นอีกาก็ไม่ใช่
จะเป็นนกยางก็ไม่เชิง) พ่อนกกระจาบก็เลยได้พบรักกับแม่นางนกขมิ้นแต่ครั้งนั้น เกือบจะได้สร้างรวงรักเป็น
หลักฐานอยู่แล้วเชียว นกแม่ยายก็มาขัดขวางให้ครอบครัวเค้าแตกแยก โบราณถือว่าบาปนักยุให้คนเอ๊ยนกแตกกัน
นี่ถ้าเป็นพระก็ต้องปาราชิกไปแล้ว นกขมิ้นแม่หญิงก็ช่างหูเบา เชื่อคำยุแหย่ตลอดช่างไม่นึกถึงอดีตรักที่หวานชื่น
เสียเลย เช่น ตอนที่นกกระจาบแจ้ง คาบเอาหนอนมาเผื่อคาบเอาเหยื่อมาป้อน จู๋จี๋ๆ ตามประสานกหนุ่มสาว
แล้วทีนี้เป็นไงพอนกแม่ยายเข้ามาก็เป็นเรื่อง พานกขมิ้นแม่หญิงบินไปอยู่ไหนก็ไม่รู้  ทุกวันนี้พ่อนกกระจาบก็ยัง
บินโฉบหา จะเข้าไปปรับความเข้าใจกับนกขมิ้นแม่หญิง แม่นกขมิ้นก็ช่างงอนเหลือหลายไม่ยอมใจอ่อนง่ายๆเลย
พ่อนกกระจาบจึงต้องร้องเพลงนี้ครับ (นกขมิ้นแม่หญิงจะฟังตอนเช้าหรือก่อนนอนก็ตามใจครับ)

@ โธ่เอ๋ยแม่นางนกขมิ้น
เจ้ามาทิ้งถิ่นบินไปอยู่ไหนเล่าเอย
ปล่อยเขามาชื่นเชย
ลืมกรงทองของเจ้าเลย
ที่เคยระรื่นสุขสันต์

@ รูปสวยดังทองเขาปั้น
แต่ใจเจ้านั้นผันแปรไม่แน่ซักวัน
หากใครหลง คงโศกศัลย์
ดังกรงทองที่ใส่มัน
ผูกพันธ์เป็นแผลตรมฤทัย

@ โอ้สายสวยอย่าเอาเยี่ยงอย่าง
ชื่นสุขแล้วไม่ควรห่าง
จืดจากรักเวียนเปลี่ยนใจ
หวังน้ำบ่อหน้าไม่ช้าคงต้องหมองใหม้
เพียงรักช้ำพลาดไป เหลือรอยอาลัยเจ้าจะระทม

@ หากแม้นไม่มีใครเลี้ยงดูเจ้า
โปรดมาที่เก่า ก่อนเจ้าได้เคยรื่นรมย์
ข้าซิหวัง ยังเฝ้าชม
คอยคอยจนข้าอกตรม
อยากโลมเฉิดโฉมนกขมิ้น

ป.ล. หากเรื่องรักสามเส้าหรือสี่เส้านี่ยังไม่เรียบร้อย ก็ยังไม่เสร็จง่ายๆหรอกครับคุณ B_Bird
เลือกเอาครับว่าจะเป็นนกอะไร...
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์