เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 7125 คุณเทาชมพูอย่าทำงานหนักมากนะคะ
วิกซอลน้อย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 01 ก.ย. 00, 00:00

อืมม กลับมาเป็นผู้เป็นคนแล้วค่ะ หลังจาก ทำสรุปโครงการค่ายเสร็จ  แล้วก็ตัดต่อวีดีโอ
ตอนนี้งานที่เหลือก็คือ  ส่งเอกสาร  ให้ผู้ใจบุญ  ทุกท่าน   แล้วก็ไปปูนซิเมนต์ไทย  จากนั้น  ก็  (รอรับกะตังค์ที่นั่งเขียนฟิสิกส์ ภาค
พิศดาร  อิอิ  หลังจากนั่งหลังขดหลังแข็งมา
นานหลายเพลา )   จากนั้นก็ เขียน essay
น้อยๆ  ให้คุณครู แล้วก็ดูใจน้องโปรตอน
และลูกนิวตรอน   จากนั้นก็.........................
........................................................................

นึกว่างานจะเสร็จ  มัวแต่มานั่งพรรณนา
อยู่แถวนี้เลยไม่เสร็จกันค่ะ  ต้องรีบสะสาง
ความจริง น่าจะให้พี่ออฟรับงานไปทำ
แทนเหลือแต่จัดหน้าจริงๆ ( อิอิ )  เรา จะ
ได้หลับวันละยี่สิบห้าชั่วโมงกับเค้ามั่ง
ว่างมั้ยค้าาาาาา จะส่งมาให้ทันที เล้ยยย

คราวนี้จะยุติ การโพสต์  โปรโมทเรตติ้ง
ของกระทู้นี้แล้วล่ะค่ะ เดี๋ยวคุณเทาชมพู
ไล่ลงเรือนไทยซะก่อน  (เพิ่งจะเกรงใจ
ดูซิคนเรา)
zu80
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 01 ก.ย. 00, 00:00

มาเป็นกำลังใจให้หลานวิ  ค่ะ
(ไม่มีใครจ้าง  หลงมาเอง....)

chaw vchawy
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 03 ก.ย. 00, 00:00

โอ้โห พี่ๆขยันกันทำงานจัง ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ
อย่าลืมดูแลสุขภาพของตัวเองนะครับ
อย่างน้อยออกกำลังกายวันละ 20 นาทีนะครับ

แพร
อสุรผัด
*
ตอบ: 33

doing MSc @ LSE, London

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 02 ธ.ค. 05, 23:18

ขอขุดอีกกระทู้ค่ะ  กระทู้นี้ก็เก่าจริงๆ

เห็นกระทู้นี้แล้ว รักคุณเทาชมพูเพิ่มขึ้นอีกเป็นกองโตค่ะ    
แพร
อสุรผัด
*
ตอบ: 33

doing MSc @ LSE, London

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 02 ธ.ค. 05, 23:21

ชอบไอเดีย รวม 10 สุดยอดกระทู้เก่า จังค่ะ ขอบคุณค่ะพี่ๆ
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 03 ธ.ค. 05, 02:00

รวม 10 สุดยอดกระทู้เก่า???

ยังไงก็รักษาสุขภาพกันทุกๆ คนนะครับ

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 03 ธ.ค. 05, 08:58

สงสัยว่าชื่อต่างๆที่เข้ามาตอบตั้งแต่พ.ศ. 2543
ตอนนี้ไปอยู่ที่ไหนกันหมดแล้ว
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 03 ธ.ค. 05, 15:34

ก็คงยังอยู่(แต่ชื่อใหม่) ตกหล่นสูญหายไปตามเวลา
หรือการงาน ความรับผิดชอบ ทำให้ไม่ค่อยได้เข้ามา หรือไม่ก็เบื่อโลกหน้าจอไปแล้ว ล่ะครับอาจารย์
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์