เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 4587 ชวนให้ไปชม วัดจันทบุรี ที่เสาไห้ สระบุรี
chounws
ชมพูพาน
ตอบ: 121

เมื่อ 27 ต.ค. 09, 21:44

ครับ ชื่อวัดจันทบุรี แต่อยู่ที่เสาไห้ สระบุรี......http://www.pbase.com/chounws3/wat_janthaburi

jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 27 ต.ค. 09, 23:47

ผมเคยไปนานมากแล้วและก็ไม่ได้ไปอีก ทริปหน้านี่แหละที่อยากไป เพราะสระบุรีมีอีกหลายวัดเลย สวยๆทั้งนั้น
nuroom
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 28 ต.ค. 09, 16:08

ในฐานะคนสระบุรี ..โดยแท้
ขอยกมือสนับสนุนอีกเสียงคะ
ว่าเมืองสระบุรียังมีวัดต่าง สวยงามมากคะ
อยากให้มาชมกันบ้างจริงๆ
asia
มัจฉานุ
**
ตอบ: 78

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 28 ต.ค. 09, 16:14

เห็นทรงผมของผู้หญิงในภาพแล้ว เหมือนไทยดำเลยนะครับ ครั้งแรกที่เห็นนึกว่าเป็นกระเหรี่ยงหรือเก่าไปกว่านั้นคือทรงมวยน้ำเต้าในสุริโยทัย นะครับ แต่คงจะเป็นไทยดำมากกว่า นะครับ ครั้งที่รัชกาลที่1 เทครัวมาจากเมืองเมืองแถน มาอยู่ที่สระบุรีนี่ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์