เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3389 วัดนาทราย รอยต่อ ระหว่างภาพเขียนทางล้านนา กับ อีสาน
chounws
ชมพูพาน
ตอบ: 121

เมื่อ 26 ต.ค. 09, 21:20

ได้มีโอกาสไปมาเมื่อหลายปีก่อน แต่เพิ่งได้นำลงให้ชมกันครับ
วัดนาทราย อำเภอหล่มเก่า ทางขึ้นภูทับเบิก เพชรบูรณ์
ดูรายละเอียดที่นี่ครับ
http://www.pbase.com/chounws3/wat_nasrai
chounws
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 26 ต.ค. 09, 21:21

ชมภาพครับ

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ

chounws
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 26 ต.ค. 09, 21:22

ชมภาพต่อครับ

chounws
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 26 ต.ค. 09, 21:48

ขออภัยไม่ได้ดูไฟล์ก่อนลง ลดขนาดซะจนขาดคุณภาพ
ชมภาพเต็มๆในเว็ปลิงค์กันนะครับ
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 26 ต.ค. 09, 22:37

ข้อมูลคุณchounws นี่มีไม่น้อย ผมว่าที่ลงในเว็ปตามลิงค์มันน่าจะมีรูปมากกว่านั้นรึเปล่าครับหมายถึงต่อวัดนะครับ เพราะเห็นวัดนึงที่ลงมีไม่ถึง20รูปเลยครับ
chounws
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 27 ต.ค. 09, 07:20

เรียน คุณ jean1966
ครับที่ลงไว้บางวัดก็ยังไม่มีเวลาไปจัดการภาพ (ผมถ่ายไว้เป็นไฟล์ Raw) และเพิ่งขื้อพื้นที่เพิ่มครับ เดิมน่ะเต็มแล้ว
เมื่อก่อนไม่ค่อยมีคนไทยให้คุยกันในเรื่องนี้ผมเลยไม่ค่อยได้ใส่ใจกับการลงภาพจำนวนมากๆครับ
สนใจอะไรบอกได้ครับ ถ้ามีจะค้นให้ อย่างที่บอกนำไปใช้เพื่อการศึกษาค้นคว้า หรือเผยแพร่ ผมยินดียิ่งครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์