เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2992 ขอเชิญสมาชิกชมรมรวมตัวลงชื่อยืนยันทริปครั้งที่3วันอาทิตย์ที่25นี้ครับ
jean1966
สุครีพ
ตอบ: 1256

เมื่อ 23 ต.ค. 09, 20:36

ต้องขอโทษแอดมินก่อนที่ตั้งกระทู้แบบนี้ เพราะต้องการรวมตัวสมาชิกชมรมในวันอาทิตย์ที่25ตุลาคมนี้ ปัญหาอย่างหนึ่งของชมรมคือวันว่างไม่ตรงกัน บางคนมีรถบางคนไม่มีรถ แต่ถ้ามีหลายคนหลายกระเป๋ายังจ้างรถตู้ได้ โปรแกรมวางไว้ว่าน่าจะเป็นสมุทรสงคราม แต่ถ้ามันไกลผมว่ากรุงเทพนี่แหละ เอาแถวฝั่งธนหรือแถบบางขุนเทียน ตลาดพลู ประมาณเนี๊ย ใครว่าอย่างไรรวมตัวด่วน(รูปประกอบผลงานล่าสุดผมเอง อิอิ)

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
virain
นิลพัท
ตอบ: 1655

AmonRain

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 23 ต.ค. 09, 20:55

โอเคครับ วันอาทิตย์นี้แต่เราจะไปยังไงดีครับ
jean1966
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 23 ต.ค. 09, 21:13

ต้องสรุปจำนวนคนให้ได้ก่อนครับ รีบๆเข้ามา ใครมีรถอาสาเป็นสารถีบอกด้วย
yutthana
สุครีพ
ตอบ: 1599

สุนทรียภาพแห่งศิลปไทย

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 23 ต.ค. 09, 21:35

ครับพี่ตกลงผมคุยกับคุณแพรแล้วว่าไปครับแน่นอนวันอาทิตย์นี้ครับรายงานตัวแน่นอน ถ้าคนน้อยรถคุณแพรก็รับไหวสัก ๕ คน ครับ

pansa
อสุรผัด
*
ตอบ: 27

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 23 ต.ค. 09, 22:47

อยากไปด้วยอยู่ครับ แต่ยังไม่พร้อม

ความจริงแถว ๆ บางขุนเทียนก็ไกล้ ๆ บ้านเลยครับเสียดาย
ร้องไห้
yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 10:33

สงสัยจะได้ไปแค่๔คนเงียบจริงๆเลย 
jean1966
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 11:20

แล้วจะไปไหนกันยังไม่มีใครบอกเลย
yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 12:09

เอาว่าพี่ยีนส์ฟันธงลงไปเลยครับว่าจะไปไหนพี่พี่ไปไหนน้องน้องคงไปขัดข้อง เชื่อตาพี่ยีนส์อยู่แล้วครับ  แต่ถ้าไม่รู้ว่าจะไปไหนผมมีรายการให้ครับ
บางขุนเทียนมีวัดที่งามๆหลายวัดครับผมไปตามนี้ครับ
วัดปากน้ำ วัดอัปสรสวรรค์(วัดหมู )  วัดขุนจันทน์  วัดนางชี   วัดศาลาครืน  วัดบางขุนเทียนนอก   วัดบางขุนเทียนใน  วัดบางประทุนนอก  วัดแก้วไพฑูรย์  วัดไทร  วัดสิงห์  วัดกำแพง  วัดกก  ิวัดเลา   วัดท่าข้าม  วัดหัวกระบือ  วัดนางนอง  วัดหนังเลือกเอาครับพี่แล้วจะมาดูคำตอบตอนเที่ยงครับ
sittisak
มัจฉานุ
**
ตอบ: 66

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 12:36

ไปด้วยคนนนนนน  แจ้งเวลา และสถานที่ที่จะเจอด้วยนะคับ ผมไปด้วยยยยยย แหะๆๆ น้องใหม่นะค้าบบ
jean1966
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 14:12

ถ้าให้เลือกไปพี่เลือกไปสมุทรสงครามครับ เดินทางไปทางสายธนบุรีปากท่อ(พระราม2)อาจจะแวะวัดหัวกระบือเป็นวัดแรกนัดเจอกันหน้าทางเข้านั่นก็ได้(ชายทะเลบางขุนเทียน)ออกจากวัดหัวกระบือจะเดินทางเข้าสู่จังหวัดสมุทรสาครแวะดูวัดใหญ่จอมปราสาททั้งลวดลายบานประตูหน้าต่างและวิหารสมัยอยุธยาตอนปลายเสร็จแล้วมุ่งสู่สมุทรสงคราม อัมพวา ไปวัดเขายี่สาร วัดบางแคใหญ่ วัดคู้สนามจันทร์ วัดบางกุ้ง วัดบางกระพ้อม วัดประดู่     และอีกมากมายหลายวัด ชมศิลปะอยุธยาและรัตนโกสินทร์ตอนต้นอันงดงามมากมาย มีเวลาอาจจะหาของกินอร่อยๆแถวดอนหอยหลอดก็ได้เพราะเส้นทางไม่ไกลกันนัก เรื่องสถานที่นัดพบให้รีบสรุปเลยครับ ว่าแต่เห็นด้วยหรือไม่ตอบด่วน
yutthana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 15:03

ตกลงเจอกันที่วัดหัวกระบือแล้วกันพี่ผมจะได้นัดคุณแพรกับคุณเนด้วยเลยครับตามนี้
sittisak
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 17:14

สรุปที แล้วโพสไว่นะคับ กี่โมง ที่ไหน เบอรติดต่อด้วยนะคับบ ทางเมลก็ได้นะคับบบบ
jean1966
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 19:16

สรุปนัดกันเป็นที่เรียบร้อย มีผู้เดินทาง5ท่านคือผม น้องเน น้องแพร น้องยุทธและน้องทอมมี่ คงไม่มีใครไปแล้ว นัดเจอกันที่วัดหัวกระบือ น้องเน น้องยุทธไปรถคุณแพร ส่วนน้องทอมมี่(สิทธิศักดิ์)อยู่ใกล้บ้านผมขอไปรถผม คงต้องทนร้อนหน่อย แอร์ดันมาเสียซะเนี่ย  แต่ก็สู้ตายว่าแต่จะมีอีกมั๊ย งานนี้ต้องเตรียมทรัพย์สินส่วนตัวไปบ้างนะครับ เพราะเราไปกันแบบอเมริกันแชร์ หิวก็กิน ไม่มีอด
ฉันรักบางกอก
พาลี
ตอบ: 334

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 21:19

สารถี มารายงานตัวคะ

รถพร้อม เครื่องยนต์พร้อม ....

ปล.ถึงพี่แอดมิน กรุณาอย่าโกรธหัวหน้าชมรมฯเลยนะคะ เพราะว่า ฉันรักบางกอก เป็นคนแนะนำให้ตั้งกระทู้เองแหละคะ อิๆๆ

เอาเป็นว่า .... อีกหน่อย เราทำจดหมายข่าวกันดีไหมคะ แล้วส่งทางอีเมลล์เอา อาสาจัดทำให้คะ ขอเพียงข้อมูล และเนื้อหาคะ

กนก นารี กระบี่ คชะ
sittisak
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 24 ต.ค. 09, 22:38

ฝากเนื้อฝากตัว พี่ยีนส์รอผมด้วยน้าาา เจ็ดโมงเจอกัน เตรียมตัว เตรียมอะไรมั่งเนี่ยเรา หุหุ ตื่นเต้นๆๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์