เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 4858 ประชุมพงศาวดารในตู้หนังสือเรือนไทย
CrazyHOrse
Moderator
นิลพัท
ตอบ: 1899

เมื่อ 12 ต.ค. 09, 22:24

ในตู้หนังสือเรือนไทยมีหมวดประชุมพงศาวดาร แต่ถ้าท่านใดเคยเปิดเข้าไปอ่าน จะพบว่ามีเนื้อหาอยู่เพียงบางภาคเท่านั้น

อันที่จริงผมมีซีดีประชุมพงศาวดารอยู่ เพียงแต่ว่าการนำมาใส่ในตู้หนังสือนั้น ต้องการการจัดรูปแบบอยู่พอสมควร ช่วงนี้ผมเองก็ยังวุ่นวายอยู่กับหมวดวรรณคดีอยู่ครับ ก็เลยคิดว่า หากท่านใดต้องการภาคไหนเรื่องไหน ก็ขอให้แจ้งไว้ในกระทู้นี้ ผมก็จะจัดการมาใส่ไว้ให้ เรียกว่าเป็นพงศาวดารออนดีมานด์ หรือหากว่าเป็นช่วงที่ยุ่งมาก ไม่มีเวลาจัดการให้ ก็จะจัดส่งเป็นไฟล์ให้แทน

หรือหากมีท่านใด มีความประสงค์จะช่วยจัดรูปหน้าเพื่อเป็นวิทยาทาน ขอให้ติดต่อมาที่ผมในกระทู้นี้ หรือจะเป็นทางหลังไมค์ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
หน้า: [1]
  พิมพ์