เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2248 ถามกูรูทุกท่าน ผมกำลังศึกษาประวัติศาสตร์
prasit
อสุรผัด
*
ตอบ: 35

เมื่อ 26 ก.ย. 09, 12:52

อยากถามเรื่องหนังสือ พงศาวดารต่างๆ หรือร้านหนังสือที่ใหนที่มีขายเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ทุกยุคสมัย ผมหาตามร้านหนังสือดังๆ ไม่เห็น
มีขายเลยครับ ยิ่งยุคสุโขทัย และอยุธยายิ่งหายาก มีท่านใดรู้แหล่งบ้างครับ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 26 ก.ย. 09, 13:11

ออกตัวก่อน ว่าผมไม่ใช่ทั้ง "กูรู" แระ "รูกู" นะครับ
แต่เคยค้นเรื่องพวกนี้มาบ้าง นิดๆหน่อยๆ
ขออนุญาตเสนอว่าถ้าเจ้าของกระทู้หาผ่าน google
โดยพิมพ์คำว่า "พงศาวดาร" แล้วเลือกที่ "วิกิซอร์ซ"
และพิมพ์คำว่า "ฐานข้อมูลจารึก" แล้วเลือกที่ "จานึกในประเทศไทย"
จะเสียค่าใช้จ่ายเพียงแค่ค่าไฟฟ้า และค่าอินเตอร์เนต
แต่ได้สิ่งที่คุณหาอยู่ค่อนข้างครบถ้วน
โดยไม่ต้องขวนขวายไปซื้อหามาจากไหน

ลองดูนะครับ
srisiam
สุครีพ
ตอบ: 857

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 26 ก.ย. 09, 19:34

ขอขอบคุณคุณติบอด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]
  พิมพ์