เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2939 เรียนคุณนกข.ค่ะ
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 18 ม.ค. 01, 11:12

ดิฉันจำได้ว่าคุณนกข. -อยากจะเรียกว่าพี่นะคะ เพราะรู้ๆอยู่ว่าดิฉันด้อยอาวุโส แต่เกรงว่าคุณจะไม่อนุญาต หรือสาวน้อยสาวใหญ่หรือแม่ยกวิกแถวนี้จะไม่สบอารมณ์ เนื่องจากฟังดูสนิทสนมเกินเหตุ- เอาล่ะ เข้าเรื่องดีกว่าค่ะ ดิฉันจำได้ว่าคุณนกข. เคยเอาบทโอมที่คุณเคยออกร่ายในงานสังสรรค์ในกลุ่มผู้แทนจากประเทศในกลุ่ม ASEAN ในการประชุมเรื่องการรักษาสภาวะแวดล้อม มาลงให้อ่านกัน (อาจจะเป็นที่มองอดีตซึ่งไม่มีการเก็บกระทู้เก่าไว้) ดิฉันอยากจะรบกวนคุณนกข. กรุณาเอามาลงอีกซักหนจะได้ไหมคะ  หรือว่าต้องขอให้คุณเทาชมพูเปิดวิกใหม่ ตอนเจ้าเงาะออกหาปลา แล้วขอเชิญบทโอมของคุณมาร่ายก่อนจับปลาดีไหมคะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 15 ม.ค. 01, 16:17

อยู่ในเรือนไทยนี้แหละครับ กระทู้ข้างล่างๆ เรื่อง ควันหลงวันลอยกระทง ปี 2540 หรือว่าที่จริง เรื่อง นิลกังขา ผู้โพสต์ ควันหลงวันลอยกระทง 2540 เพราะผมใส่ชื่อกระทู้กับชื่อคนตั้งกระทู้สลับกัน
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 15 ม.ค. 01, 16:25

กระทู้ 162 ครับ ที่จริงตัวผมไม่ได้ประชุมเรื่องสิ่งแวดล้อมกับเขาหรอก ในสมัชชาสหประชาชาติปีนั้นผมรับผิดชอบเรื่องลดอาวุธ คือ เรื่องในคณะกรรมการ 1 เรื่องสิ่งแวดล้อมอยู่อีกคณะกรรมการหนึ่งแต่ก็อยู่ในการประชุมเดียวกันคือประชุมสมัชชาใหญ่ ซึ่งพิจารณาแทบทุกเรื่อง
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 15 ม.ค. 01, 17:27

ขอบคุณคุณนกข.มากค่ะ (คงต้องเรียก "คุณ" เหมือนเดิม เพราะไม่มีคำอนุญาตให้เรียกพี่....) ให้หมายเลขกระทู้มาเสร็จสรรพ ดิฉันตามไปอ่านใหม่เลยนะคะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 16 ม.ค. 01, 02:19

อนุญาต... ให้เรียกหนูว่าน้อง นกข. ฮะ (หนูยังไม่อยากแก่ฮับ...)
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 17 ม.ค. 01, 13:43

เอ้า...น้องก็น้องค่ะ เห็นใจคนใจจ๊าบอยู่เหมือนกัน
นกข. (คนบาป)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 18 ม.ค. 01, 10:20

ฉันนั่งตกปลาอยู่ริมตลิ่ง - แปลกใจเสียจริงปลาไม่กินเหยื่อ ...นั่งตกอยู่นานจนฉันนึกเบื่อ ปลาไม่กินเหยื่อน่าแปลกใจ....
งานนี้ นกข. พยายามทำบาปครับ ยิงนก ตกปลา ล่าเนื้อ - แต่ทำบาปไม่ค่อยขึ้นเลย
เอ้า ต่อด้วย พรานล่าเนื้อ
เจ้า... ยักคิ้วให้พี่ เจ้ายิ้มในทีเหมือนเจ้ามีรักอารมณ์....บุ๋งๆๆ ..ตรมเพราะคมตาเจ้า
เรียม พะวักพะวง ลุ่มหลงงวยงงแล้วเรียมก็คงหลงตายเปล่า ดั่งพรานล่อเนื้อล่อแล้วเล็งเพ่งเอา หลอกล่อให้เมาเมาแล้วยิงนั่นแล
น้าวศรเล็ง เพ่งเอาทุกสิ่ง หากเจ้าหมายยิง ก็ยิงซิแม่ (หญิง..)
ยิง อกเรียมสักแผล เงื้อแล้วแม่อย่าแปรอย่าเปลี่ยนใจ
เรียม เจ็บช้ำอุรา เจ้าเงื้อเจ้าง่าแล้วเจ้าก็ล่าถอยเลยไป เจ็บปวดนักหนารักแล้วลาเลยไป เจ็บยิ่งสิ่งใดใยไม่ยิงพี่เลย....
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 18 ม.ค. 01, 10:22

โอ๊ย... ขอโทษครับ ผิดกระทู้ หน้าแตก กะจะให้ไปโผล่กระทู้คุณ B ข้างบนว่าด้วยเจ้าฟ้ากุ้งนะครับ เห็นคุณเทาชมพูเอารูปปลาสาวมาลงแล้ว ขออภัยเจ้าของกระทู้นี้อย่างแรง...
ชานเรือน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 18 ม.ค. 01, 22:01

เฮ้อ ! เห็นใจคนอยากเป็นเด็กจังค่ะ  โถจะเข้ากระทู้ยังผิดๆ ถูกๆ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 18 ม.ค. 01, 22:19

น่าเห็นใจจริงๆด้วยค่ะ
ทำบาปไม่ขึ้น    แถมยังถูกพรานที่ไหนก็ไม่รู้เล็งยิงเอาอีก   ก็ต้องใจเสียเป็นธรรมดา
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 18 ม.ค. 01, 23:12

โฮ๊ะโอ๋ คุณ นกข.เมาหมัดหรือเมาเหล้าจากกระทู้โน้นหรือเปล่าครับ อย่างนี้ต้องถอน
ซะหน่อย  อ๊ะ ไม่ได้สิ โบราณเขาบอกว่าวันพุธห้ามตัดวันพฤหัสห้ามถอน  เอาไว้ถอนพรุ่งนี้เถิดครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์