เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3774 อยากทราบประวัติของบุคคลเหล่านี้ครับ
ritti018
พาลี
ตอบ: 210

เมื่อ 22 ม.ค. 09, 09:47

ผมชอบศึกษาเรื่องเกี่ยวกับท่านผู้หญิงมากเลยครับ เพราะว่าตำแหน่งนี้ไม่ได้มากันง่ายๆ ต้องเป็นผู้ที่มีความสามารถทั้งต้องมีวาสนาด้วยนะครับ ถึงจะได้มา ผมอยากได้ประวัติของท่านผู้หญิงดังต่อไปนี้ว่าท่านเกิดเมื่อไหร่ สมรส การศึกษา ชีวิตครอบครัว และท่านยังมีชีวิตอยู่หรือไม่ หรือถึงแก่อนิจกรรมไปแล้วเมื่อไหร่
1.ท่านผู้หญิงอ้อมบุญ  สิงหลกะ
2.ท่านผู้หญิงอาบ  สุคนธนาค
3.ท่านผู้หญิงจรวย สุรณรงค์
4.ท่านผู้หญิงลำเจียก  หงส์ลดารมย์
5.ท่านผู้หญิงสิริ  สารสิน
6.ท่านผู้หญิงสังวาลย์  บุณยรัตพันธ์
7.ท่านผู้หญิงยุภา  อายุรกิจโกศล
8.ท่านผู้หญิงนงเยาว์  มาลากุล ณ อยุธยา
9.ท่านผู้หญิงวิไล  อมาตยกุล
10.ท่านผู้หญิงสง่า  อิงคุลานนท์
11.ท่านผู้หญิงอรอวล  อิศรางกูร ณ อยุธยา
12.ท่านผู้หญิงสุวรี  เทพาคำ
13.ท่านผู้หญิงสุกรี  บุณยอาคม
.............ทราบคนไหนก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ............
ritti018
พาลี
ตอบ: 210

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 26 ม.ค. 09, 00:22

ท่านผู้ใดทราบช่วยตอบด้วยนะครับ คือในบรรดารายนามของท่านผู้หญิงที่ปรากฏในประเทศไทย มีชื่อของ ท่านผู้หญิงถวิลหวัง  ทุติยะโพธิ์ ด้วยหรือปล่าวครับ ไม่ทราบว่ามีตัวตนหรือไม่ครับ ถ้ามีท่านยังอยู่หรือไม่ครับ ตอบหน่อยนะครับ..................
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 27 ม.ค. 09, 14:33

ถ้าคุณลองค้นกูเกิ้ล  พิมพ์คำว่า ถวิลหวัง ทุติยะโพธิ ลงไป
จะได้คำตอบว่า ท่านมีตัวตนจริงค่ะ
ลองหัดใช้กูเกิ้ลค้นหาดูนะคะ  จะประหยัดเวลา ได้คำตอบเร็วกว่ามารอในเรือนไทยค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์