เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3071 อยากทราบคำแปล
suwit02
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

เมื่อ 09 ธ.ค. 08, 13:06

ของเพลงจีน ที่ชื่อว่า

เหอ ยื่อ จวิน ไจ้ ไหล      หรือ

เหอเหย่จินไจ้ไหล           หรือ

เหอแย่จินไจ๋ไหล            หรือ

(เมื่อไหร่คุณจะมาอีก )

ผมเพิ่งเข้ามา  วันนี้

ถ้าโพสต์ผิด กระดาน

โปรดย้ายให้ด้วย

ขอบคุณครับ     
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 10 ธ.ค. 08, 21:18

ช่องเขียนข้อความของผมก็กว้างใหญ่ดีนะครับ ไม่รู้ของคุณ suwit02 เป็นไง

ชื่อเพลง เหอเร่อจวินไจ้ไหล (何日君再來) แปลว่า ไหน(何) วัน(日) คุณ(君-ผู้ชาย) อีก (再) มา(來) รวมแปลว่า เมื่อไหร่คุณจะมาอีก

ส่วนทั้งเพลง ลองดูลิงก์นี้นะครับ

http://babyytk.blogspot.com/2007/10/babytk-sings-deng-li-jun.html

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
suwit02
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 12 ธ.ค. 08, 17:11

ขอบคุณมากครับ

ยิงฟันยิ้ม

ตอนที่ผมบ่นเรื่องช่องพิมพ์ ผมใช้ บราวเซอร์ตัวอื่น

พอมาใช้เครื่องที่มี ไออี  ช่องพิมพ์ ก็กว้างขวาง เห็น

ฟังก์ชั่นต่างๆ มากมาย ( ซึ่งตอนนั้น ไม่เห็นอะไรเลย )
หน้า: [1]
  พิมพ์