พระนางศุภยาลัต

(1/14) > >>

พระยาสุเรนทร์:
อยากได้รูปพระนางศุภยาลัต (Queen Supayalat) ราชินีองค์สุดท้ายของพม่า แบบชัดๆ เพราะลองหาในเวบแล้วมีแต่รูปเล็กๆ หรือไม่ก็ไม่ชัด

จึงอยากรบกวนทุกท่านที่มีรูป หรือพอจะแนะนำแหล่งของรูปได้

จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

Plearn:
ไม่รู้ว่าได้คำตอบหรือยังนะค่ะ...
ในหนังสือ "พม่าเสียเมือง" ของ อ.หม่อม คุ้น ๆ ว่าจะมีรูปของพระนางนะค่ะ
ลองไปดูอีกทีแล้วกัน

Wandee:
ขอชวนให้แวะไปพันทิป  ห้องสมุดนะคะ

คุณ Navarat.C  เขียนเรื่อง พม่าไว้สี่ตอนแล้วค่ะ
มีรายการวิทยุต่างจังหวัดนำไปอ่านเฉยเลย
มีเรื่องและรูปเยอะเลยค่ะ
ข้อมูลทันสมัยมาก

แฟนานุแฟนนั่งเฝ้า

นาน ๆ คุณ Navarat.C  ก็แวะมาอ่านกระทู้แถวนี้บ้างเหมือนกัน

jean1966:
เอ้คุณNavarat.Cนี่คุณ นิติภูมิ เนาวรัตน์ วะละมั้ง เห็นเขียนเรื่องพม่าลงไทยรัฐอยู่พอดี

Wandee:
ไม่ใช่ค่ะ     

รายนี้เขียนเรื่องหลายเรื่องลือลั่น   ใช้ภาษาง่ายๆ

ท่านค้นข้อมูลละเอียดมาก  เรื่องพระเมรุมาศ    เรื่องช้าง     เรื่องเรือสุพรรณหงส์

ลองค้นชื่อในห้องสมุดพันทิปนะคะ      อ่านแล้วอ้าปากค้างเลย 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป