เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2837 เพื่อนที่ใจดีชอบไปงานวัด ช่วยหนูด้วย
mango
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 11 ม.ค. 01, 11:12

กำลังทำรายงานเรื่องงานวัดเป็นภาษอังกฤษแต่ว่าหาเรื่องและรูปไม่ได้เลย เพื่อนคนไหนใจบุญช่วยด้วยค่ะ จะเป็นเว็บหรือรูปก็ได้
 ชอบคุณล่วงหน้าค่ะ
 ช่วยเมลล์บอกหนูด้วยที่ xantas@hotmail.com  นะคะ เพราะหนูไม่เคยเข้ามาที่นี่เลย ไม่รู้ว่าจะมาเช็คกระทู้นี้อีกเมื่อไหร่ ต้องรีบใช้ภายในเดือนนี้ค่ะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 11 ม.ค. 01, 23:12

ไม่รู้จะช่วยยังไงครับ รูปก็ไม่มี เว็บก็ไม่มี
งานวัดที่ผมจำได้ แต่มันเลือนๆ เต็มทีนะครับ ก็มีออกร้าน มีการแสดงการละเล่นต่างๆ เช่นลิเก ละคร มหรสพ มีอาหารต่างๆ มีชิงช้าสวรรค์ มียิงปืนหรือโยนห่วง (ถูกเป้ามีรางวัล) มีมอเตอร์ไซค์ไต่ถัง บางงานมีคนพิการรูปร่างต่างๆ มาแสดงเป็นตัวประหลาดๆ มีโชว์เมียงู มีขอทาน
ที่เกี่ยวกับทางวัดก็มีเสี่ยงเซียมซี ซื้อทองปิดพระพุทธรูป ...
จำไม่ค่อยได้แล้วครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์