เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2663 สมาชิกใหม่..ขออนุญาตเข้าห้องเรียนค่ะ.
Cynthy
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

เมื่อ 29 ก.พ. 08, 17:11

อันที่จริงเคยเป็นสมาชิกมาก่อนค่ะ แต่ห่างหายไปนาน จนลืมล๊อคอินตัวเอง ลืมวิธีการโพสต์ ถึงต้องสมัครเข้ามาใหม่ค่ะ

วันนี้วันดีนะคะ 29 กุมภาพันธ์ รอบ4ปีมีแค่1ครั้ง..ถือโอกาสสมัครเข้ามาเป็นน้องใหม่เสียเลยค่ะ

นำกระเช้าดอกไม้มากราบสวัสดีอาจารย์เทาชมพูที่เคารพ และสวัสดีเพื่อนๆพี่ๆด้วยเลยนะคะ

chai1960
มัจฉานุ
**
ตอบ: 67

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 01 มี.ค. 08, 10:56

มาทักทายเพื่อนร่วมชั้นครับ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ประวัติศาสตร์เหมือนสายน้ำมีทั้งช่วงที่ไหลรินฉ่ำใสและช่วงที่ถาโถมทำลาย
Cynthy
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 มี.ค. 08, 12:22

สวัสดีค่ะ คุณchai1960 ดีใจค่ะที่มีเพื่อนเข้ามาทักทาย ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า ตัวเองทำอะไรผิดระเบียบของ เรือนไทย แห่งนี้หรือเปล่า เพราะเห็นมีจำนวนผู้เข้ามาอ่านกระทู้เกือบ 20 ท่าน แต่มีท่านเดียวที่เข้ามาโพสต์ต้อนรับ ยิงฟันยิ้ม

อย่างไรก็ตาม ขอขอบคุณและยินดีที่รู้จักนะคะ ขอให้มีความสุขกับวันหยุดสุดสัปดาห์นะคะ

chai1960
มัจฉานุ
**
ตอบ: 67

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 01 มี.ค. 08, 13:10

สวัสดีครับคุณ Cynthy

อาจารย์ท่านคงไม่ว่างน่ะครับ
ท่านกำลังแลคเชอร์ในกระทู้

"รุ่งเรือง.. เมืองศิลป ๓"

"ดอกไม้สีชมพู"

"ดอกไม้สีขาว"

อยู่น่ะครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประวัติศาสตร์เหมือนสายน้ำมีทั้งช่วงที่ไหลรินฉ่ำใสและช่วงที่ถาโถมทำลาย
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 01 มี.ค. 08, 17:44

แย่จัง มัวแต่เกาะติดเรื่องอื่น น้องใหม่ใจน้อย....พี่ๆ ขออำไพ
ลองเข้าไปคุยเล่นที่นี่ก่อนสิครับ ดูเหมือนอาจารย์อยากให้สมาชิกใช้กระทู้นี้สร้างความสนิทสนมกัน

http://www.reurnthai.com/index.php?topic=1637.180
Cynthy
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 03 มี.ค. 08, 14:33

สวัสดีค่ะคุณพี่pipat.คุณchai1960 ขออนุญาตเรียก "พี่" นะคะ ไม่เข้ามาที่เรือนไทย เพราะตามอ่านเรื่องของอาจารย์ที่blogคุณโมนิ๊ค อ่านจนตาแฉะ แต่ก็ละสายตาไม่ลง เข้าใจว่าตอนนี้อาจารย์ท่านคงกำลังวุ่นๆเรื่องนี้อยู่ จะตามไปที่กระทู้ ที่คุณพี่pipatแนะนำนะคะ ถ้าเผื่ออาจารย์ผ่านเข้ามาที่นี่ ฝากกราบเรียน ขอส่งกำลังใจให้อาจารย์ด้วยค่ะ

Hotacunus
องคต
ตอบ: 613

AD FRANCIAM

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 05 มี.ค. 08, 09:01

สวัสดีครับคุณ Cynthy

ยินดีตอนรับสู่เรือนไทยครับ

ผมก็มาๆ หายๆ ขึ้นอยู่กับภาระงาน อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนใหญ่ก็จะมาอ่านแว๊บๆ ครับ  อายจัง

ก็ขอให้สนุกกับการอ่านและการตอบกระทู้ ณ เรือนไทย ก็แล้วกันนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
กุ้งแห้งเยอรมัน
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1573

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 12 มี.ค. 08, 21:49

ยิ้มกว้างๆ
ยินดีต้อนรับค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์