เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
อ่าน: 12257 คุณดีเจขา ขอเพลงลูกทุ่งบ้างซีคะ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

เมื่อ 08 ม.ค. 01, 17:26

กระทู้ข้างล่างแบบเพลงหวานๆซึ้ง  อยากจะขอเพลงมันส์แซ่บๆน่ะค่ะ  แบบนี้ตอนนี้ยังนึกบ่ออกนะคะ  แบบซึ้งๆซ่าๆด้วยก็ได้ค่ะ  
หรือเพลงเกี้ยวสาวอย่างเพลงทหารอากาศขาดรักหลายๆเวอร์ชั่นก็ยิ่งดี
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 08:17

ทหารอากาศขาดรัก

ไกลสุดสายตาขอบฟ้าสีคราม แผ่นดินสยาม
ใครรุกใครลามแล้วเป็นไม่ได้
ทหารอากาศองอาจคะนองปกป้องฟ้าไทย
ไตรรงค์ผืนใหญ่เทอดไว้สูงล้น
จะอยู่หรือตายจะร้ายหรือดี ไม่เคยหน่ายหนี
ชีวิตยอมพลีไว้เป็นเบื้องต้น
ลูกทัพอากาศสามารถวิชา เก่งกล้าทุกคน
แต่แปลกพิกลจีบสาวไม่เป็น
**ทัพบกทัพเรือตำรวจ เขาอวดเรื่องแฟนหนักหนา
ทำไมหนอลูกทัพฟ้า จึงหาแฟนได้ยากเย็น
มองเห็นสาวสาวเดินเดี่ยว จะเกี้ยวก็เกี้ยวไม่เป็น
จีบสาวมันยากมันเข็ญ ยากเย็นกว่าขับเครื่องบิน
มองส่งสายตามองหาสาวใด จะมีบ้างไหม
ใครหนอมีใจรักไม่สูญสิ้น
ลูกทัพอากาศขาดรักพนอ ขอร้องยุพิน
ไปขี่เครื่องบินกับพี่เอาไหม

รู้จักอยู่เวอร์ชั่นเดียวค่ะ  ใครรู้จักเวอร์ชั่นอื่นบ้างคะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 10:27

มาตามคำขอ...

........ลูกสาวผู้การ........

เกิดมาจน...
ทุกข์เหลือทนหนอพลตำรวจ
เรื่องศักดิ์ศรีไม่มีโอ้อวด
พลตำรวจผู้น้อยด้อยขั้น

กลุ้มใจนักผมหลงรักลูกสาวนายพัน
เธอเดินผ่านป้อมยามทุกวัน
เก็บมาฝันเสียจนงมงาย

แปลกจริงเออ...
ผมรักเธอแล้วไม่กล้าบอก
พ่อเธอรู้กลัวโดนไล่ออก
กลัวโดนออกเอาเสียง่ายๆ

ได้แต่ผวา...
เรามีค่าแค่เพียงเม็ดทราย
บังอาจรักลูกสาวเจ้านาย
โชคจะร้ายแล้วเสียหนอเรา

อยู่ป้อมยามได้แต่มองจ้องเธอทุกครา
เมื่อไหร่หนอ เธอจะผ่านมา
ได้เห็นหน้า พอให้คลายเหงา

นั่งฝันจนเพ้อ
โถนี่เธอจะรู้หรือเปล่า
พลตำรวจผู้น้อยอย่างเรา
หลงรักเจ้า... ลูกสาวผู้การ

โปรดเมตา ผมเทิดหนาท่านผู้กำกับ
เฝ้าครุ่นคิดจนนอนไม่หลับ
นอนไม่หลับเพราะความฟุ้งซ่าน
ไม่กล้าเผย ขอเป็นเขยของท่านผู้การ
เงินเดือนน้อยด้อยทั้งการงาน
ไม่อาจหาญ... ไปปองดอกฟ้า
หนุ่มบ้านนาดอทคอม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 10:40

คนอกหักพักบ้านนี้

อยากปักป้ายแขวนขึ้นแผ่นเท่าฝา
ประกาศให้คนรู้ว่าบ้านนี้หนามีชายอกหัก
เพื่อมีสาวใด คนใหนโอนใจมอบรัก
อ่านป้ายแล้วคงประจัก ว่าคนอกหักเกลียดนักคนลอง

ด้วยถูกคนรักหักอกเป็นแผล
เจ็บแสบหัวใจแทบแย่ ที่เจ็บแผลจนน้ำตาร่วง
อ่านกันเสียที ป้ายนี้ห้ามคนหลอกลวง
บ้านนี้จะได้ไม่ห่วง ว่าคนลวงเข้ามารักแก

บ้านนี้ มีชายใกล้วายชีวา
ประคองหัวใจโดนผ่า หยอดน้ำตาแทนยาใส่แผล
ดังเสือลำบาก โดนขวากปักอกติดแจ
ใครๆ เขาก็ไม่แล นอนเลียแผลสะอื้น

โปรดเถิดดวงใจมิใช่ห้ามหวง
ถ้าหอบรักมาเพื่อลวง แม่พุ่มพวงไปลองที่อื่น
เจ้าของบ้านชาย คล้ายๆจะยังไม่ฟื้น
ให้เขาพ้นความขมขื่น ต่อมะรืนค่อยมาลวงใหม่
------------------------

เพลงสุดฮิต ของพี่สายันต์ สัญญา ( เคราเสนห์ )
วิเชียร คำเจริญ แต่งเนื้อร้อง และ ทำนอง
พวงร้อย
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 10:48

กรี๊ดดดดดดดด

ขอบคุณค่า

เพลงอะไรน้าค้าที่จขึ้นว่า

เข็บดวงเขเหมือนคนใจร้าย
ทำลายรักเดรา ....

โอ้ความรักที่สุดแสนหวาน ต้องสถดร้าวรานเพราะมีมารปจญ ....

โดยคุณสังห์ทอง สีใสรึเปล่าคะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 11:01

รู้สึกว่าจะเพลงสิบหมื่นหรืออะไรนี่แหละครับ
ที่ร้องว่า

" สิบหมื่นๆๆๆ แหมยิ้มระรื่น คงกลืนลงคอ
คุณพ่อครับผมแย่ คุณแม่ครับผมจน
สิบหมื่นผมเหลือทน ไม่ขอชื่นชมให้คนขายลูกกิน "

จำเนื้อได้เท่านี้ครับ รู้สึกว่ามาจากเรื่องมนต์รักลูกทุ่ง
เคยดูมาครับ แหะๆๆๆ
คิดว่าน่าจะใช่คุณ สังห์ทอง สีใส ขับร้องครับ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 11:18

คิดถึงพี่ใหม  
คำร้อง/ทำนอง พยงค์ มุกดา
ขับร้อง ... หลายต่อหลายคน ยิ้ม

คิดถึงพี่หน่อยนะกลอยใจพี่ ห่างกันอย่างนี้ น้องคิดถึงพี่บ้างใหม
อย่าลืมอย่าเลือนอย่าลืมสัจจา สัญญาที่ให้ ว่าตัวห่างไกลหัวใจชิดกัน

คิดถึงพี่ก่อนน้องนอนก็ได้  เมื่อยามหลับใหล น้องเจ้าจะได้นอนฝัน
ข้างขึ้นเมื่อใด แก้วใจโปรดมอง แสงของนวลจันทร์ เราสบตากันในแสงเรื่อเรือง

คืนใหนข้างแรม ฟ้าแซมดารา น้องจงมองหาดาวประจำเมือง
ทุกคืนเราจ้องดูดวงดาว ทุกคราวเราฝันเห็นกันเนืองๆ ถึงสุดมุมเมืองไม่ไกล

คิดถึงพี่หน่อยนะกลอยใจเจ้า พี่ตรมพี่เหงา เพราะคิดถึงเจ้าเชื่อใหม
ฝากใจกับจันทร์ ฝากฝันกับดาว ทุกคราวก็ได้ เราต่างสุขใจเมื่อคิดถึงกัน

พวงร้อย
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 12:33

อุ๊ย ขอบคุณค่ะ คุณเทาฯและคุณจ้อ  

เพลงอะไรนะคะที่ขึ้นว่า

"บอกนิดเถอะน่าคนดี  บอกพี่ซักคำ
งามขำที่บ้านของเจ้า กินข้าวกับอะไร...
ทำไมถึงได้สวยนัก เหมือนดั่งนางฟ้า ..."

ตอนเด็กๆมีพี่สาวสวยมากค่ะ  แบบทางอำเภอเค้ามาขอให้ไปประกวดนางงามสงกรานต์ประจำ  แต่พ่อหวงลูกสาวมากน่ะค่ะ  
หนุ่มๆเค้าชอบมาร้องจีบพี่สาว   ดิฉันก็มีหน้าที่ approve  ว่าหนุ่มนั้นจะได้ผ่านด่านหรือเปล่า  รู้สึกเพลงนี้จะฮิตมาก  เวลาหนุ่มๆมาจีบพี่เค้า  
ชอบร้องกันประจำ  แต่จำไม่ค่อยได้แล้วค่ะ

แล้วอีกเพลง  ดูเหมือนจะชื่อ "ไทยดำรำพัน" น่ะค่ะที่ว่า

"ซิ้บฮาปี ถี่ไท้เฮา  เสี่ยแดนเมื้อง (เฮ เข้าไป)
...."
ม้งยัน สัญญา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 14:53

พี่สาวสวยมาก
น้องสาวก็คงสวยเหมือนพี่นะครับ

กินอะไรถึงสวย
สายัณห์ สัญญา

บอกนิดเถิดนะคนดี บอกพี่สักคำ
งามขำที่บ้านของเจ้ากินข้าวกับอะไร
ถึงได้น่ารักสวยนักสวยดั่งนางฟ้า
อยากจะฝากรักหนักหนา รักเจ้าได้ไหม
ปากคอคางคิ้วจิ้มลิ้ม พริ้มดั่งนางฟ้า
ยามเธอชม้ายชายตา นึกประหม่าในใจ
มีแฟนหรือยังคนดี บอกพี่สักคำ
ใครเป็นคู่ควงประจำโชคดีเหนือใคร
มีแฟนหรือยังคนดีบอกพี่เอาบุญ
ขอเป็นคู่ควงแม่คุณว่าไง ๆ
กินอะไรเล่าเธอถึงได้งามแสนงาม  งามล้ำเกินคน
กินอะไรหน้ามลถึงได้งามแสนงาม งามเลิศวิไล
ยามเมื่อเธอเมียงมองพี่ก็มองจ้องตา พี่ผวาใจลอย
ใจพี่ลอยลางเลือนเหมือนดังคนละเมอ เพ้อลืมหายใจ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 14:54

@  เพลง กินอะไรถึงสวยครับคุณพวงร้อย
สายัณห์ สัญญาเป็นคนร้อง แต่ผมไม่ทราบชื่อ
ผู้แต่งคำร้องและทำนอง  พอดีมี MP3 ของ
คุณสายัณห์ อยู่หลายเพลง  เพลงนี้ร้องแก้โดย
คุณผ่องศรี วรนุช ไม่แน่ใจว่าชื่อเพลงกินข้าวกับน้ำพริกหรือเปล่า
เพราะมีท่อนหนึ่งร้องว่า
"กินข้าวกับน้ำพริกซิจ๊ะ ถึงได้สะได้สวย"

@  ส่วนเพลงหลัง (ซิบฮาปี) คนร้องคือคุณ ก. วิเสด
ศิลปินชาวลาว ส่วนเนื้อเพลงจำไม่ได้แล้วครับ
เพราะดังตอนผมยังเด็ก

@  เพลงสิบหมื่น (ไม่แน่ใจว่าชื่อนี้หรือเปล่า) คุณสังข์ทอง
ไม่ได้เป็นคนร้องแน่นอนครับ  ผมคุ้นๆ ว่าคุณกังวาลไพร ลูกเพชร
จะเป็นคนร้อง ต้องค้นดูอีกทีครับ

@  เนื้อเพลง กินอะไรถึงสวย

บอกนิดเถิดน่ะคนดี   บอกพี่ซักคำ
งามขำที่บ้านของเจ้า  กินข้าวกับอะไร
ถึงได้น่ารักสวยนัก    สวยดั่งนางฟ้า
อยากจะฝากรักหนักหนา  รักเจ้าได้ไหม
ปากคอคางคิ้วจิ้มลิ้ม   พริ้มดังนางฟ้า
ยามเธอชะม้ายชายตา  นึกประหม่าในใจ

มีแฟนหรือยังคนดี    บอกพี่ซักคำ
ใครเป็นคู่ควงประจำ   โชคดีเหนือใคร
มีแฟนหรือยังคนดี    บอกพี่เอาบุญ
ขอเป็นคู่ควงแม่คุณ   ว่าไง ว่าไง

กินอะไรเล่าเธอถึงได้งามแสนงาม  งามล้ำเกินคน
กินอะไรหน้ามนถึงได้งามแสนงาม  งามเลิศวิไล
ยามเมื่อเธอเมียงมอง แล้วพี่ก็มองจ้องตา
พี่ผวาใจลอย  ใจพี่ลอยลางเลือนเหมือนดังคนละเมอ
เผลอลืมหายใจ...

@ เนื้อเพลง สิบหมื่น

เจ็บดวงใจเพราะคนใจร้าย  ทำลายรักเราเสียจนแหลกราญ
โอ้ความรักที่สุดแสนหวาน  ต้องกลับร้าวรานเพราะมีมาญผจญ
สุดปัญญาเพราะว่าผมจน ต้องจากหน้ามนเหมือนคนสิ้นใจ

มาสู่ขอเพราะเงินพอมี  ทำงานทั้งปีหวังมีคู่เชย
แต่อกเอ๋ยต้องกับช้ำตรม   หวังไว้ไม่สมผมมีเงินไม่พอ
พ่อตาใจร้ายขายตั้งหลายหมื่น  แม่ยายยิ้มชื่นผมสะอื้นช้ำทรวง

สิบหมื่น สิบหมื่น สิบหมื่น แหมยิ้มระรื่น คงกลืนลงคอ
คุณพ่อครับผมแย่  คุณแม่ครับผมจน สิบหมื่นผมเหลือทน
ไม่ขอดิ้นรน ให้คนขายลูกกิน

กราบลาแล้ว ขอแจวลาจร ไม่ขออ้อนวอนง้องอนทั้งสิ้น
หากเป็นเขยคงขายผมกิน   ต้องกลับแดดิ้นเพราะถูกกินถึงตาย
หมดคนขายแม่ยายยังอยู่  ถ้าให้น่าดูต้องมีแถมพ่อตา...

@ แถมเพลงจดหมายบรรยายรักของเพลิน พรมแดน อีกหนึ่งเพลงครับ

จดหมายรักเราที่ส่งให้เจ้ากานดา    นี่ก็ต้องหลายเพลา
เหตุใดขวัญตาจึงไม่ส่งข่าว     ถ้อยคำรำพันพี่เฝ้าเขียนมันจนยืดยาว
หรือว่ารังเกียจลายมือแม่สาว   ไม่สวยเลยเจ้าไม่สนใจ...

จดหมายรักเราที่ส่งให้เจ้าคนงาม   เขียนด้วยดินสอสีดำ
บทกลอนเนื้อความคงไม่เท่าไหร่  ถ้อยคำไม่หวานเหมือนดังน้ำตาลอันซ่านใจ
หรือว่ารังเกียจพี่จนใช่ไหม   ขวัญใจจึงไม่มามอง...

หรือว่ามีลูกชายกำนัน     มาผูกมาพันหมายมั่นเนื้อทอง
หรือว่ามีผู้หมวดและผู้กอง เอาแหวนเพชรมาจอง  เอาแหวนทองมาหมั้น

จดหมายรักเราที่ส่งให้เจ้ายาหยี   เมื่อแรมเดือนสามพอดี
ไม่ตอบซักทีใจพี่ป่วนปั่น    อย่าปล่อยให้หลงหรือเฝ้าพวงเลยนงคราญ
หัวใจของชายจนจนเช่นฉัน  รักใครรักมั่นมิมีวันลืม...
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 14:56

คุณม้งยัน ตัดหน้าเสียได้ เอาเป็นว่าร้องสองครั้งก็แล้วกันนะครับ
พลฯม้ง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 15:37

ทหารเกณฑ์ผลัดสองมาเข้าคิวต่อจากพลตำรวจJor

โอ้กานดาตาหวานทหารเกณฑ์ขอลาจากน้อง
คำสั่งสังกัดกรมกองลาน้องไปเพียงสองปี
ไปเป็นพลทหารรับใช้ชาติให้สมศักดิ์ศรี
สั่งน้องเจ้าคนดีอยู่ทางนี้คอยพี่มา
พี่จะลาไกลใจหายให้สัญญาแล้วจะมาเยี่ยมเยือน
น้องอยู่หลังอย่าแชเชือนคิดผิดสัญญา
ยามว่างจดหมายเขียนไปถึงพี่เถิดหนา
หยุดเสาร์อาทิตย์พี่จะกลับมาหาคนดี
ห่วงพ่อห่วงแม่ที่แก่เฒ่าต้องเหงาคิดถึงพี่
ขาดคนช่วยทำนามองหาใครไม่มี
เป็นเพราะหน้าที่พี่จำจากบังอร
ลูกผู้ชายไทยใจหาญ สั่งขวัญตาถึงคราผลัดสอง
ทหารเกณฑ์ต้องลาจากน้อง จงคอยอย่าใจน้อยเลยงามงอน
ยามพี่ฝึกฝน จะคิดถึงหน้ามนก่อนนอน
พรุ่งนี้จะลาจรจูบบังอรประทับรอย
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 15:53

ทหารเกณฑ์ผลัดสองของคุณม้ง
รู้สึกจะเพี้ยนๆ นะครับ ตรงที่ว่า
"น้องอยู่หลังอย่าแชเชือนคิดผิดสัญญา " น่าจะเป็น "น้องอยู่หลังอย่าแชเชือน เตือนนิด อย่าทำผิดสัญญา"
อีกท่อนนึงครับ "หยุดเสาร์อาทิตย์พี่จะกลับมาหาคนดี" น่าจะเป็น "ศุกร์เสาร์พี่จะลากลับมาหาคนดี"
พลฯม้ง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 16:12

ก๊อปมาจากต้นแบบที่นี่ครับ

http://www.geocities.com/SunsetStrip/Club/6329/' target='_blank'>http://www.geocities.com/SunsetStrip/Club/6329/
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 02 ม.ค. 01, 22:53

ต้นแบบน่าจะผิดครับ
สงสัยคุณม้งไม่ใช่คอลูกทุ่งตัวจริงแน่
ลองไปหาของแท้ที่คุณศรชัย เมฆวิเชียรร้อง
จะได้เนื้อร้องและทำนองที่ถูกต้องครับ...

พอดีมีตำราจีบผู้หญิงมาฝาก
สำหรับผู้ชายที่คิดจะเจ้าชู้ทุกคน
คนร้องมีสองคน คือคุณไวพจน์ เพชรสุพรรณ
กับคุณสมัย อ่อนวงษ์  ผลัดกันร้องคนละท่อน
ตรงที่เป็น ... จะมีเอื้อนนะครับ (อื่อ อือ อื๊อ)
ที่เป็น........ก็จะเอื้อนยาวหน่อยแต่ไม่ได้เอื้อนแบบข้างบน
ไม่แน่ใจว่าเป็นเพลงทำนองลำตัดหรือเปล่า
ลองดูนะครับ

@ ตำราจีบผู้หญิงตอน ๑

ขอเกริ่นกลอนกล่าวเรื่องราวชุดใหม่
ผ่านคำไข...ตำราครู
ขอยกคำกลอนสุนทรภู่
ให้พวกเจ้าชู้...ได้ฟังกัน
ล่ะจะจีบผู้หญิงที่ยากยิ่งแสนยาก
จีบผู้หญิงให้รัก... ต้องรู้ทัน
ว่าหมั่นเพียรขึ้นล่องหาของกำนัล
ติดไม้มือพลัน.... ฝากยาใจ
สาวแก่นั้นคงไม่ขัด แน่ชัดนะคงชื่น
ด้วยของที่เรายื่น... กำนัลให้
ล่ะต้องรู้รอบคอบว่าเขาชอบอะไร
หามาให้ถูกใจ...  คงชอบเรา
ล่ะต้องดูให้ดี จะเสียทีเขา
ก็สูญของเปล่าเปล่าเนื้อหนังไม่ได้กิน
ล่ะจะจีบผู้หญิง............. ว่าจะจีบผู้หญิงยากยิ่งต้องเพียร
ตำราตั้งร้อยเกวียนไม่จบไม่สิ้น
ถ้าจะจีบสาวๆ เอาใจถวิล
อย่าด้วยรีบกิน...จะชวดชม
สาวสวยบริสุทธิ์งามผุดขาวผ่อง
ไม่เคยรักเคยลองรส....ภิรมย์
ค่อยเล้าค่อยลูบค่อยจูบจึงจะสม
ค่อยชิดค่อยชมจะสมใจ
ช้าช้าจึงดีได้ทีถึงกลืน
ค่อยชิดค่อยชื่นเพราะใหม่ใหม่
ล่ะอย่าวู่อย่าวามต้องห้ามหักใจ
เดี๋ยวจะบรรลัยไม่ได้เชย
รักไม่อกหักถ้ารักตามตำรา
อย่าเฉื่อยอย่าช้า อย่านิ่งเฉย
ค่อยชิดติดพันหมั่นเกินหมั่นเลย
ค่อยเอื้อนค่อยเอ่ยปากกล้ามือไว
รักเฉี่อยช้าชวดไม่ได้คิดชมชื่น
รักหน่ายคลายคืนต้องช้ำใจ
น้ำขึ้นต้องรีบตักยามรักต้องไวไฟ
ควรหากำไร...ไว้เป็นของเรา
คนที่อกหักมัวรักสัตย์ซื่อ
ก็ไม่ยึดไม่ถือใกล้ชิดเขา
ล่ะไม่หากำไรไว้เป็นของเรา
ช้าไปสูญเปล่า...ไม่ทันการณ์
อยากเชยอยากชิดควรคิดควรอ่าน
ให้ครบตามตำนาน อ่านตอนสองใหม่เอย

@ ตำราจีบผู้หญิงตอน ๒

ขอกล่าวเนื้อหาตามตำราเจ้าชู้
ที่คุณอยากรู้...อยากเรียนกัน
เริ่มเป็นนักจีบก็ต้องจ่ายไม่อั้น
หน้าทนรู้ทันต้องหมั่นกรีดกราย
ล่ะจะจีบผู้หญิง........ล่ะจะจีบผู้หญิงก็อย่านิ่งประหม่า
ชักแม่น้ำทั้งห้ามาสาธยาย
เริ่มเรื่องเพ้อพกโกหกหน้าตาย
หมั่นมองหมั่นหมายหมั่นใกล้ชิดนาง
ปากกล้ามือไวทำใจกล้ากล้า
ค่อยไขว่ค่อยคว้านางมาแนบข้าง
ค่อยชิดค่อยชื่นค่อยชมนาง
ได้ทีแล้วถึงหวังเล่นไม้ตาย
จีบสาวสวยเรียบวางระเบียบท่าที
อย่าด่วนจู๋จี๋ค่อยผ่อนค่อยคลาย
ช้าช้าได้ชมคงสมใจหมาย
จะได้เชยง่ายง่าย... ไม่ยากเย็น
จีบสาวก๋ากั่นต้องให้ทันใจนาง
จีบจิ๊กกี๋ต้องครางเพลงฝรั่งเป็น
จีบสาวสังคมต้องโก้สมทำเด่น
ต้องพานางเที่ยวเล่นอวดเป็นเศรษฐี
ล่ะจะจีบแม่ค้าค่อยหาวจี
พูดจาพาทีหมั่นซื้อของนวล
ล่ะจะจีบสาวแก่ต้องมือแน่ซักหน่อย
ถ้าจีบสาวน้อยน้อยต้องค่อยชิดค่อยชวน
พาดูหนังละครคอยแอบอ้อนเย้ายวน
ค่อยชิดค่อยชวนให้หลงลม
ล่ะจะจีบแม่ม่าย......ถ้าจะจีบแม่ม่ายก็อย่าได้อ้อมค้อม
ได้ทีแล้วตะล่อม...รีบเชยชม
ค่อยคิดค่อยหาตามตำราคงสม
ปลีกย่อยอีกต้องจมค่อยจับหาแนว
ถ้ารักแบบศิลป์ เที่ยวป่ายปีนหน้าต่าง
ถ้าเสียท่าหมดทางแล้วจะต้องมุดช่องแมว
ถ้าริเล่นรักต้องเป็นนักทรหด
ถ้าไปเจอะเอาตะพดเข้าละจอดไม่ต้องแจว
ถ้าไปเจอะไม้ตะพดเข้าจะจอดไม่ต้องแจ้ว...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์