เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2603 ส.ค.ส. (กลอนสด)แด่มิ่งมิตรแห่งเรือนไทย
PIPO poramate@spu.ac.th
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 01 ม.ค. 01, 10:03

ในศุภวาระดิถีขึ้นปีใหม่ 2544  ลิเกคนยากนาม
PIPO ขอเริงร่ายอาราธนาพรพระศรีรัตนตรัย
ส่งแทนความปราถนาดีจากทุกห้องหัวใจมายังมิ่ง
มิตรแห่งเรือนไทยโดยทั่วกัน
................
ชะเอิงเอยยยยเอ้อเอิงเอยยยยยยยยยยย
ขออำนาจ....ความดี..ศรีรัตน์ตรัย
จงปกป้อง....ผองภัย..อย่าใกล้กราย
ให้ท่านพบ....ความสุข...และสมหวัง
เพิ่มพูนพลัง....กายใจ..ดั่งใจหมาย
อุดมทรัพย์สฤงคาร...พรรณราย
อีกใจ-กาย...ไร้โรคา.....บรรดามี
จะรักใคร....เชียร์ใคร....ในเลือกตั้ง
ให้ผู้นั้น....สมหวัง....ทั้งสุขศรี
ทั้งน้าแม้ว..ลุงชวน...ล้วนคนดี
PIPO ขอแค่นี้...ก็แล้วกัน....นะนะ
เอ้อเออเอ่อเอ้อเอิงเอยยยยยยยยยยยยย
PIPO
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 06:56

ขออภัยเป็นที่ยิ่ง ที่ใส่ชื่อหัวเรื่องกับชื่อผู้ส่งข้อความ
สลับช่องกัน   ไม่ว่ากันนะขอรับ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 07:08

สวัสดีปีใหม่ค่ะ คุณ PIPO  ขอให้คุณมีความสุขเช่นกันนะคะ  
ขอขอบคุณสำหรับคำพรกลอนเพราะด้วยค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 08:45

ขอบคุณสำหรับมิตรรักนักกลอนสด
แวะเข้ามาเยือนในวันปีใหม่ ก่อนคนเฝ้าเรือนจะตื่นซะอีกค่ะ

สร้างสร้อยร้อยดอกรัก
สร้างเกลียวถักด้วยคำพร
คล้องมิตรจิตอาทร
คล้องใจเกื้อเอื้อน้ำใจ

แสงทองส่องแจ่มหล้า
ดั่งพรฟ้าส่งมาให้
ชีวันอันอำไพ
พรปีใหม่มอบให้คุณ
เจ้าเปิ้ล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 22:03

มาร่วมสวัสดีปีใหม่ด้วยคะ
หน้า: [1]
  พิมพ์