เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 6447 เพลงในสมัยกรุงสุโขทัย
Timestopper_STG
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

Chiang Mai,Thailand

เมื่อ 24 ม.ค. 08, 19:42

ถ้าผมต้องการหาเพลงที่เกิดขึ้นในสมัยกรุงสุโขทัยจะหาได้ที่ไหนบ้างครับ ฮืม
รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับไม่ทราบแหล่งพวกนี้เลยรู้แต่แหล่งความรู้วิทยาศาสตร์ แลบลิ้น
ขอบคุณครับ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 25 ม.ค. 08, 00:20

เขาว่ากันว่าเพลงที่ชื่อขับไม้บัณเฑาว์
มีมากันตั้งแต่สมัยกรุงสุโขทัย

แต่เจ้าของกระทู้จะเชื่อหรือไม่
นายติบอแนะนำให้ใช้วิจารณญานเองนะครับ
ส่วนนายติบอเชื่ออย่างมากก็เพลงสมัยปลายราชวงศ์ปราสาททองเท่านั้นล่ะครับ อิอิ
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 26 ม.ค. 08, 18:09

อยากฟังเหมือนกันครับ ใครมี MP3 อยากให้แบ่งปันกันบ้างครับ

(หุหุ)
หน้า: [1]
  พิมพ์