เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
อ่าน: 12524 สาวเครือฟ้า ตอน นางเอกไม่ยอมตาย ซ้ำจะกลายเป็น ...? : ลิเกคณะวิชาการดอทคอม เรื่องที่สอง
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 03 ม.ค. 01, 15:51

ไปแล้วครับ ขออนุญาตหลบไป
ก่อนแล้ว แม่นกยุงจ๋า พี่น่ะมาราชการจริง ๆ นะ พอดีว่าหลวงท่านใช้ให้มาเจรจาความเมือง เจริญสัมพันธไมตรีที่อเมริกา
ส่วนเรื่องจำปา ไม่มีอะไรจริง ๆ จ้า
นกเงือก พี่ก็ไม่รู้จัก ว่าเป็นใคร ไม่ได้จดทะเบียนตีตราอะไรแน่นอน
คุณหญิงตราตั้งมี แค่ แม่นกยูงคนเดียว โต้โผครับ แม่ยกครับ พระนายเผ่นก่อนแล้วกัน อยู่ต่อไปอาจจะต้องคอขาด ขอแว่บกลับกรุงมองอดีตแล้วงานนี้
ม้ง รอ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 03 ม.ค. 01, 17:05

เปิดบาร์เบียร์หน้าโรงลิเก  เคร่งกฎหมายไม่ขายแม่ยกอายุต่ำกว่า ๑๘  (แถวนี้มีมะหว่า)
แต่ ๘๐ อย่างป้าแก่...ยินดีฮ่ะ

จะขอก็รีบขอ

แน่หรือ...ป้าจ๋า บอกว่าจะมาขอหมั้น
ปีนี้ฤกษ์ดีวันจันทร์ ม้งนับวันตั้งตารอคอย
อกหวาม...หวั่นไหว  หวั่นใจป้าหนอนหลอกล่อ
อายเพื่อน อายแม่อายพ่อ  และกลัวจะรอเก้อเหมือนสายบัว

ม้งอายเขานัก คนชักจะนินทากันทั่ว
ชาวบ้านว่าไรไม่กลัว กลัวใจของป้าหนักหนา
จะขอ...ก็รีบขอ อย่ารอให้ถึงปีหน้า
ของอื่นมีขึ้นราคา แต่ค่าตัวม้ง ตกลงเหมือนเดิม
รต. นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 03 ม.ค. 01, 18:41

เฮ้อ... กลับมาจากลอนดอนด้วยความระทดระทวย
อากาศเมืองอังกฤษนี่ สมกับที่เขาลือจริงๆ เวรกรรมของพร้อม จะได้ว่างไปเที่ยวลอนดอนบ้างก็ให้เผอิญมีพายุหิมะเข้าอังกฤษซะอีก ยังดีที่ไม่เข้าลอนดอนจังๆ...
เจออากาศลอนดอนเขา มิสเซิ่ลโทมิสเซิ่ลเอกเหี่ยวหมดทั้งยวงเลยผม
อ้าว ตกลงน้องจำปาไปซิ่งสกูตเตอร์กับพี่พระนายแล้วเหรอ ... โธ่ จำปา ช่างมาลืมกันได้  
สิบหกปี.... แห่งความหลัง.... ทั้งรักทั้งชังทั้งหวานแหละขมขื่น.... สิบหกปีเหมือนสิบหกวัน รักเราช่างสั้นไม่ยั่งยืน มีหวานมีชื่นมีขื่นมีขม....
จำเนื้อไม่ได้ครับ เอาเพลงใหม่...
น้ำตาจ่าโท เอ๊ย น้ำตาร้อยตรี
สิ้นสุดกันที ไม่ว่าชาตินี้ชาติไหน เท่านี้ก็สาแก่ใจ ซาบซึ้งถึงใจอกเรา (มั่วครับ ครูสุรพลอย่ามาหักคอผมนะ)
โบราณท่านว่า อันว่าช้างสารงูเห่า อีกทั้งข้าเก่าเมียรัก ท่านเปรียบไว้นักอย่าได้วางใจ...
สิ้นชาติขาดกัน ตั้งแต่วันนี้เถิดหนา โอ้หนอแม่พวงจำปา จะหนีหน้าพร้อมไปไหน เจอสกูตเตอร์ เอ้อเฮอคันยาวสูงใหญ่ ... เห็นเป็นพระนายใช่ไหม จึงลืมเสียได้รักเราก่อนมา
ถึงพี่ยศเพียงแค่จ่าโท สองบั้งไม่ใหญ่ไม่โต...
เอ ผมว่าเปลี่ยนเพลงดีกว่าครับ เพลงนี้ต้องให้ให้จ่าเขียวแกร้อง
นกข. (คนดูขี้สงสัยครับ)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 03 ม.ค. 01, 19:27

แฮ่ะแฮ่ะ คุณจำปามีเพื่อนเยอะแยะทั้งหญิงชาย เอาไว้เล่นเหมือนเพื่อน หรือว่า เล่นเพื่อน ขอรับ?ฮืม?
รต. นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 03 ม.ค. 01, 19:34

ร้อยตรีพร้อมคิดไปคิดมาอีกที แม่มณีหยาดฟ้าก็เป็นไบไปเสียแล้ว ป้าหนอนด้วย ถึงไม่ใช่ไบก็มีหนุ่มม้งลงดอยคอยตามจีบอยู่ รึเราจะเปลี่ยนใจไปชอบ เอ็ม.บัตเตอร์ฟลายดี?
คุณพระนางก็หน้าตาเข้าที อ้าว- มีเมียแล้วหรอกเหรอ... ว้า...
PIPO ก็ท่าทางจะไม่ให้...
หรือจะกลับไปเป็น straight ไปจีบสาวเครือกวาว สาวเครือดิน (สาวเครือดิน เป็นพระนิพนธ์ละครร้องอีกเรื่องของเสด็จในกรมพระนราธิปฯ ครับ ทรงแปลงจากเรื่อง ความพยาบาท) แม่ค้าส้มตำ แม่ค้าหอยทอด...
นึกไปนึกมาแล้วปวดหัว....
จำปาขา ผัวผิดไปแล้ว หาใครไม่เจอแล้วจริงๆ กลับไปง้อน้ำพริกถ้วยเก่าก็แล้วกัน เรามารักกันใหม่ฉลองสหัสวรรษใหม่นะจ๊ะจำปาจ๋า...
จำปาน้อยใจ (ภาคโอด)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 02:29

โถ ป่านนี้พี่พร้อมพึ่งจะมา   หอบมิสเซ่ิลโทไปหานำ้พริกถ้วยใหม่ในเกาะแก้ว
กลับมาหาจำปาเพราะพี่ล่อได้แต่แห้ว  ไม่ได้แล้วถึงจะแจวกลับมาหาเมีย
จำปางี้หลงดีใจ  ว่าพี่พร้อมไม่ได้ทิ้งไปไหนเสีย
แต่กลับมาเห็นจำปาเป็นแค่ของตาย  หาใหม่ไม่ได้แล้วถึงกลับมาละห้อยละเหี่ย
แล้วยังจะมีหน้ามาหึงหวง  ตัวเองไปลวงจะไปล้วงน้องเมนี่มาเป็นเมีย
จำปาไม่ได้มีอะไรกับคุณพระนาย  พี่มาว่าร้ายแล้วใครเล่าไปทำเจ้าชู้กันเนี่ย
ถ้าไม่รักจำปาก็ไม่ต้อง   ทำหน้าหมองกลับมาครองคู่อยู่กันแบบเพลียๆ

แหม พี่พร้อมขา  จำปาก็หลงดีใจเห็นพี่เดินเข้าบ้าน   นึกว่าพี่ไปงานไปการเหนื่อยกลับมา  จำปาจะเตรียมนำ้เตรียมท่าให้พี่อาบ  
แล้วจะนวดเฟ้นให้หายเพลีย  แต่จำปาเสียใจจริงๆนะเนี่ย  พี่ไปหาเมียใหม่ไม่ได้  ถึงซมซานกลับมาหา  
แล้วยังมาระแวงแคลงใจว่าจำปาจะไปนอกใจ  จำปานี้ถือว่ามีสามีก็ทีละคนเท่านั้น  ไม่ใช่ประเภทซุกซนหาแฟนไปเรื่อยๆอย่างพี่นี่  
พี่ทำตัวอย่างนี้เสียเองแล้วยังมีหน้ามาว่าจำปาอีก   จำปาจะไม่แก้ตัว  พี่จะไว้ใจในเกียรติของจำปาหรือไม่ก็ช่าง  
จำปาเคลียร์ให้แม่นกยูงสบายใจคนเดียว  เพราะเห็นใจว่าหัวอกเดียวกัน  จำปาน่ะยังไงๆก็ไม่ทำร้ายจิตใจของลูกผู้หญิงคนอื่นหรอกเจ้าค่ะ  
แล้วคิดเหรอว่าจำปาเพ่ิงจะโดนทรยศแบบนี้  แล้วจะรี่ไปหาใหม่  โดยที่ยังไม่รู้ว่าใครเค้าจะเป็นเสือเป็นจรเข้ขนาดไหน  

พี่พร้อมนะพี่พร้อม  จำปาใช่จะยอมลูกเดียว  จำปาไม่ใช่ของตาย  ถ้าพี่ไม่รักจำปา ไม่เห็นคุณค่าของจำปา  
เรามาตกลงกันอย่างคนโตๆด้วยกันแล้วดีกว่า  จำปาไม่ถือโทษโกรธเคืองอะไร  ถือว่าเราไม่ได้ทำบุญร่วมกันมาก็แล้วกัน  
จะมาทนฝืนกลืนกลำ้ทนอยู่กับจำปาไปทำไม  ถ้าพี่ไม่มีความสุข  จำปาก็ไม่ต้องการให้พี่มาอยู่กับจำปาเหมือนคนอมทุกข์ไปทั้งชาติ  
จำปาอยู่คนเดียวก็ได้  ถ้าไม่มีคนที่เห็นคุณค่าของจำปาจริงๆ

แล้วเรื่องซิ่งสกู๊ตเต้อร์นะคะพี่พร้อมขา  นี่ไม่ใช่สกู๊ตเต้อร์มอไซต์นะคะ  พี่พร้อมเห็นแล้วยังคะที่เค้าเพิ่งออกใหม่  มันเป็นสเก๊ตบอร์ดอย่างแคบๆ  
มีสองล้อเหมือนโรลเล่อเบลด  แต่มีคันจับ  ขี่ได้เท้าเดียว อีกเท้าถีบเอา   สกูตเต้อร์ใครสกูตเต้อร์มันนะคะ  พี่พร้อมขา  
แม้แต่ปลายนิ้วก็ยังไม่ได้ถูกกันเลยจ้ะ   พี่พร้อมไม่เชื่อก็ตามใจ  จำปาไปขี่สกู๊ตเต้อร์เล่นต่อคนเดียวก็ได้
ร้อยตรีพร้อม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 04:29

เอา - ง้อเขาเสียหน่อย...

โอ้แม่ดวงจำปาของข้าเอ๋ย
กระไรเลยมาตัดสลัดได้
แต่หักบัวยังมีเหลือซึ่งเยื่อใย
นี่หักใจตัดสวาทขาดจริงฤา?

พี่ยังไม่ได้กล่าวหาว่าหล่อนชั่ว
เป็นแต่เห็นเล่นหัวสกีบรื๋อ
คุณพระนายก็กระเดื่องออกเลื่องลือ
เกรงแม่จะเห็นแก่ชื่อจนลืมใจ

นี่เมียเขาเขาก็รับกลับไปแล้ว
แล้วเมียแก้วเราเล่าไปอยู่ไหน
มารับผัวกลับบ้านเถิดนะจอมใจ
คนอื่นเขาจะว่าไรไม่สำคัญ

ถึงร้อยชู้หรือจะสู้เนื้อเมียตน
เมีย (น้อย) ร้อยคนก็ยังจอดแม่ยอดขวัญ
ถึงพี่มีมาก่อนเท่าไหร่ ไม่สำคัญ
เดี๋ยวนี้มั่นรักจำปาสุดาเดียวฯ
โปรด... อย่าถาม.. ว่าฉันเป็นใคร เมื่อในอดีต...
และโปรดอย่าถาม ว่าอดีต ฉันเคยรักใคร..
รู้ไว้อย่างเดียว เดี๋ยวนี้รักเธอ และรักตลอดไป...
น้อยมากเพียงไหน กำหนดวัดได้ เท่าดวงใจฉัน...
อย่าเพียรถามว่าฉันจะรัก เธอนานเท่าไร...
ฉันตอบไม่ได้ ว่าฉันจะรัก ชั่วกาลนิรันดร์
เพราะชีวิตฉัน คงไม่ยืนยาว ไปถึงปานนั้น...
รู้แต่เพียงฉัน หมดสิ้นรักเธอ เมื่อฉันหมดลม...

โอ๋ๆๆๆ จำปาจ๋า ผัวมาง้อ ถึงจะมีดอกเอื้องฟ้าดอกไม้อะไรอื่นเป็นหมื่นแสนก็สู้ดอกจำปาของพร้อมไม่ได้ ที่ผ่านมาพี่มีเมียไปยังงั้นๆ เองแหละจ้ะ ก็ในบทเขากำหนดให้มีก็ทนๆ มีไปตามบท แต่หัวใจรักจริงของพี่อยู่ที่น้อยจำปาตลอดเวลาเลยนะจ๊ะ...
กลับบ้านเราเถอะจ้ะจำปา ไปดูเมฆม่านที่ผ่านดาวด้วยกันอีกครั้ง เหมือนเมื่อสมัยเรายังรักกันใหม่ๆ ที่พี่นอนหนุนตักน้อง ฟังน้องบรรยายถึงกลุ่มดาวลูกไก่ แกแลกซี่ทางช้างเผือก กล้องดูดาวของฮอปส์ หรือของจันทร่า... พี่ไม่รู้เรื่องเลย แต่ก็ทนๆ ฟังไปเพราะเสียงจำปาหวานนัก...  
กลับไปบ้านแล้วพี่จะทำไก่ผัดกระเพรากรอบให้กิน ร้องลิเกให้ฟัง หรือจะเปลี่ยนเป็นเพลงเส่เหลเมาก็ได้ ต่อไปนี้พร้อมจะกลับใจ และกลับตัว เป็นคนดีของจำปาคนเดียว นะจ๊ะ นะจ๊ะๆๆๆๆๆ โถ อย่างอนอีกเลยนะจ๊ะทูนหัว...
เอ- ทำยังไงถึงจะให้สาวหายโกรธน้อ...
นึกออกแล้ว (ยกมือขึ้นทำเป็นปากเป็ด)
- ก้าบๆๆ ก้าบๆๆ คุณจำปาเขาโกรธพร้อมเหรอ..
(เสียงธรรมดา) เออใช่ว่ะ เป็ดรู้มั้ยเพราะอะไร
- ก้าบๆ ก็พร้อมอยากหลายใจนักนี่ (จิกตัวเอง) นี่แน่ะ- นี่แน่ะ ทีหลังจะหลายใจอีกมั้ย
(เสียงปกติ) ไม่แล้วจ้ะ เป็ดช่วยไปบอกจำปาให้เขาหายโกรธทีซิ่...
- (ปากเป็ดเอียงมือ เอ๊ยเอียงคอมองหน้าพร้อม) ก้าบๆๆๆ นี่- อีตาพร้อม แน่ใจเรอะว่าใช้วิธีนี้กับสาวจำปานี่แล้วจะได้ผล? ไปจำมาจากไหน?
(เสียงปกติ แต่เริ่มหงุดหงิด) จากไหนก็ช่างเหอะน่า ไม่เห็นเกี่ยว
- ก้าบๆๆๆ เกี่ยวสิ ก็นี่มันเคล็ดวิชาง้อผู้หญิงของพระเอกเรื่องสั้นในกระทู้ของแม่มณีคนงามที่ถนนนักเขียนโน่น เอามาง้อแม่จำปา ประเดี๋ยวเถอะ เธอรู้ขึ้นมาว่าเป็นเคล็ดของแม่มณีก็- -
(เสียงปกติแต่สะดุ้งโหยง) เออ - ใช่ ง่า - เป็ดพูดถูก - ลืมไป แหะๆ.. งั้นเลิกทำเป็นเป็ดก็ได้ แม่จำปาจ๋า อ้าวเฮ้ย - เดินหนีไปโน่นแล้ว... แม่จำปา ที่รักขา กลับมาหาพี่เถอะ พี่ผิดไปแล้ว... กลับมาหาพี่พร้อมเถอะนะจ๊ะ...
พวงจำปา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 06:29

จำปานั่งนิ่งงันประหวั่นอก  พี่พร้อมยกเรื่องเก่าๆมาเล่าให้
ทั้งความหลังความรักสลักใจ  ใจหวั่นไหวอยู่กลางระหว่างดาว
เคยนั่งมองทางช้างเผือกเลือกลูกไก่  ทั้งหัวไหล่โอไรอันคืนวันหนาว
พี่พร้อมชมชวนให้รักจั๊กกะแร้ดาว  ที่พร่างพราวกลุ่มนายพรานละลานตา
แล้วนี่ยังจะเอาใจให้คลายเศร้า  ผัดกะเพราเร้าใจที่ไหนเหมือน
ยังสัญญาใจแน่ไม่แชเชือน   จำปาเลือนความรันทดซดคำวอน

เฮ้อ พี่พร้อมนะพี่พร้อม  ทำจำปาเจ็บจริงๆ  จำปาก็ไม่รู้จะเชื่อพี่พร้อมดีหรือไม่ดี  แต่เห็นแก่ความรักความหลัง  สิบหกปีที่ผ่านไปเหมือนโกหก  
เฮ้อ หอมกลิ่นผัดกะเพรานำ้ขลุกขลิกขึ้นมาตะหงิดๆ  เอาละ พี่พร้อมขา  ถ้าพี่พร้อมจะกลับตัวกลับใจ  สัญญาว่าจะมีจำปาเป็นคนสุดท้าย  
ที่ผ่านมาเท่าไหร่จำปาก็จะไม่ถามถึง  ตกลงจะไปเริ่มชีวิตใหม่ ศตวรรษใหม่ สหัสวรรษใหม่ด้วยกันกับพี่  
จำปาจะขี่เครื่องบินตามกลิ่นผัดกะเพราะไปอยู่กับพี่ที่เจนีวาก็แล้วกันค่ะ

หมายเหตุ  ขอขอบพระคุณพ่อแม่พี่น้องที่เป็นกำลังใจช่วยลุ้นให้จำปาดำนำ้มาได้ตลอดรอดฝั่ง  โดยเฉพาะป้าหนอน และคุณนวล  
ที่ช่วยติวเข้มบทยี่เกจนจำปาต้องไม่จมนำ้ตายไปกลางท้องเรื่อง  คุณโต้โผคะ  จำปาจะไปฝึกผัดกะเพราที่เจนีวา  
แล้วจะกลับมาทำข้าวราดหน้ากะเพราขายในวิกหน้านะคะ  สวัสดีปีใหม่เจ้าค่ะ
พวงจำปา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 06:56

(เกิดความผิดพลาดทางเทคนิคค่ะ  คุณโต้โผกรุณาช่วยลบความเห็นที่ 52 ด้วยนะคะ)

จำปานั่งนิ่งงันประหวั่นอก พี่พร้อมยกเรื่องเก่าๆมาเล่าให้
ทั้งความหลังความรักสลักใจ จิตหวั่นไหวอยู่กลางระหว่างดาว
เคยนั่งมองทางช้างเผือกเลือกลูกไก่ ทั้งหัวไหล่โอไรอันคืนวันหนาว
พี่พร้อมชมชวนให้รักจั๊กกะแร้ดาว ที่พร่างพราวกลุ่มนายพรานละลานตา
เคยคุยกันวันคืนจนดื่นดึก  มานั่งนึกตรึกไปใจวาบว่า
เคยคุยกันยันชานหมากจากชานดรา   ไฟก็ล้าราพิโรธที่โกรธเลือน
แล้วนี่ยังจะเอาใจให้คลายเศร้า ผัดกะเพราเร้าใจที่ไหนเหมือน
ยังสัญญาใจแน่ไม่แชเชือน จำปาเลือนความรันทดซดคำวอน

เฮ้อ พี่พร้อมนะพี่พร้อม ทำจำปาเจ็บจริงๆ จำปาก็ไม่รู้จะเชื่อพี่พร้อมดีหรือไม่ดี แต่เห็นแก่ความรักความหลัง  สิบหกปีที่ผ่านไปเหมือนโกหก เฮ้อ หอมกลิ่นผัดกะเพรานำ้ขลุกขลิกขึ้นมาตะหงิดๆ เอาละ พี่พร้อมขา ถ้าพี่พร้อมจะกลับตัวกลับใจ  สัญญาว่าจะมีจำปาเป็นคนสุดท้าย  ที่ผ่านมาเท่าไหร่จำปาก็จะไม่ถามถึง ตกลงจะไปเริ่มชีวิตใหม่ ศตวรรษใหม่ สหัสวรรษใหม่ด้วยกันกับพี่   จำปาจะขี่เครื่องบินตามกลิ่นผัดกะเพราะไปอยู่กับพี่ที่เจนีวาก็แล้วกันค่ะ

หมายเหตุ ขอขอบพระคุณพ่อแม่พี่น้องที่เป็นกำลังใจช่วยลุ้นให้จำปาดำนำ้มาได้ตลอดรอดฝั่ง โดยเฉพาะป้าหนอน  และคุณนวล  ที่ช่วยติวเข้มบทยี่เกจนจำปาต้องไม่จมนำ้ตายไปกลางท้องเรื่อง คุณโต้โผคะ จำปาจะไปฝึกผัดกะเพราที่เจนีวา แล้วจะกลับมาทำข้าวราดหน้ากะเพราขายในวิกหน้านะคะ สวัสดีปีใหม่เจ้าค่ะ
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 09:52

มาแสดงความยินดีกับคุณพร้อม และแม่จำปา ในที่สุดละครก็จบอย่างแฮปปี้ เอนดิ้งไป 1 คู่
ตอนนี้ กระผมก็ต้องขอลากลบไปกรุงศรีเพื่อเว้าวอนแม่นกยูง แสนดี ว่าพระนายนั้นไม่ได้คิดจะเป็นอื่น ที่ผิดพลาดไป เพียงเผลอไผล ขอนกยูงอย่าแชเชือน ร้อยมณีก็ไม่สู้นกยูง จะจำปา แม่ค้าแม่ยก นกเงือก พี่ก็จะไม่มองแล้วจ๊ะ
นกยูง พี่จะพาน้องไปออกรอบ หัดตีกอลฟ์กันสองคนนะจ๊ะ
ไปละครับท่านผุ้ชม ขอไปง้อแม่นกยูงก่อนแล้ว
โต้โผเจ้าเก่า
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 09:57

โต้โผลิเกเดินเป๋กลับจากปาร์ตี้.........เห็นลิเกมาถึงตรงนี้ก็รี่แหวกม่านออกมา
ร้องถามด้วยความสงสัย...............เอ๊ะนี่ใกล้จบหรือยังคะตัวพระตัวนางเจ้าขา
เป็นอันว่าเครือฟ้าอำลากลับถนนนักเขียน.......เป็นเบี้ยนดีกว่าจวนเจียนดวลจุ๊บกะพ่อพร้อมกังขา
ส่วนป้าหนอนก็แค่ล้อไม่ยอมขอม้ง................เจ้าหนุ่มดอยหลงเลยเดินงงกลับดงไปดีกว่า
พระนายถูกเมียจับได้ไล่ตาม................เลยวิ่งโครมครามกลับกรุงศรีอยุธยา
ร้อยตรีพร้อมก็ยอมกลับมาตายรัง........ไปลันดั้นอดจุ๊บตามที่หวังต้องเซซังกลับเจนีวา
ร้อยชู้ฤาจะสู้เนื้อเมียเรา....................ชวนพวงจำปาเจ้าเก่าผัดกระเพรากินกันคะน้องขา
เหลือรปภ.หล่อล่ำยืนค้ำหน้าโรง.........ว่างๆขอเชิญพ่อเล่นบทโกงบทบู๊บทฮา
(ยังขาดอยู่ค่ะ ตัวผู้ร้าย)
ถ้าไม่มีม็อบไหนมายกป้ายประท้วง.....สาวเครือฟ้าดอทคอมขอลาล่วงกลับไปกินพารา(เซท)
เตร๊งเตร็งเตร่งเตร๊ง
ขอประชาพิจารณ์ค่ะว่าจะจบตรงนี้หรือจะต่อไปอีก  เชิญทำโพลได้เลย
สาวเครือฟ้าversion นี้ คิดว่าไม่มีใครยอมตายค่ะ  มีแต่ยอมฮาลูกเดียว
โต้โผลิเก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 10:03

อ้าวมาโพสต์ตรงกัน   จบคู่พ่อพร้อมกับแม่พวงจำปา happy ending ไปแล้ว
เหลือมินิซีรี่ส์  คุณพระนายไวยวงษา กับแม่นกยูง  พระเอกคัมแบ๊คมาง้อนางเอก
จัดคิวไม่ถูกค่ะ  โต้โผมึน
คุณพระนายจะง้อแม่นกยูงในฉากหรือว่านอกฉากคะ  
ถ้าง้อบนโรงลิเก  เดี๋ยวอิฉันจะไปกดมือถือเชิญหล่อนมาเล่นด้วย
ป่านนี้คงอยู่บนเรือนมยุรา  ลับดาบคู่มือของเจ้าคุณพ่ออยู่ในหอพระน่ะละค่ะ  ไม่ไปไหนไกลหรอก
ป้าหนอน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 17:12

ตอนแรกป้าก็ว่าจะไปขอตาม้ง...
แต่แล้ว...เจอกระทู้ฮาในห้องสยาม  ป้าเลยไม่กล้าไปขอ  อิอิ

@ ตอนแรกป้าว่าจะไปขอม้ง ................ คิดแล้วให้ปลงม้งมารักคนแก่
สงสัยจะหวังสมบัติ ................................ ยายแก่รอบจัดต้องคิดให้แน่ๆ
จะจีบม้งให้ลงจากดอย ........................ หลอกให้ม้งคอยเอ๋ยคอยจนแก่
อายุเราจะได้ใกล้เคียง .......................... ไม่ต้องหลบเลี่ยงว่ามากะแม่
เชิญม้งมาแก้ข้อสงสัย .......................... ป้าไปอ่านมาได้จากห้องสยามสแควร์
เตร๊ง  เตร่ง  เตร่ง  เต๊รงงงงงงงงง
(จบเอาดี้อๆ  จะหมดเวลาแล้ว  อิอิ-
ม้งเอ๊ย  ม้งหลานรัก  รีบมาแก้ข่าวที่มีอะไรๆกะปู่ 81 หน่อยนะ  อิอิ
ม้งหล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 18:36

กระทู้ไหนล่ะป้า  ไม่ได้เข้าสยามสแควร์มานานแล้ว  
ตั้งแต่เจอป้าเลยไม่กล้าเข้าอีก   กะจะรีบแก่ให้ทันป้า
ม้งหลงป้า
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 04 ม.ค. 01, 18:38

ว้า โดน enter มันเลยไปก่อนจบ
ป้าช่วยทำ link ให้ม้งหน่อยดิครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์