เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
อ่าน: 12525 สาวเครือฟ้า ตอน นางเอกไม่ยอมตาย ซ้ำจะกลายเป็น ...? : ลิเกคณะวิชาการดอทคอม เรื่องที่สอง
แม่ค้าหอยทอด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 30 ธ.ค. 00, 17:00

ร้อยจําปาให้คุณม้ง.....แม่สาวหน้ากระด้งแอบค้อนใหญ่
คุณม้งทําหนูสับสน.....ม้งมีหลายคนหรือว่าอย่างไร
คนนี้ชื่อม้งคนโน้นชื่อม้ง.....ทําหนูงงไม่รู้ใครเป็นใคร
แหมพี่เมณี่..หนูไม่ใช่ลูกแมวยั่วสวาท....แต่เป็นลูกกวาดหวานใส
หนูเป็นลูกแม่เทาชมพู.....จะให้หนูผิดครูไปถามแม่หนูก่อนปะไร
คิดแล้วน่าบัดสี.....ว้าย!พวกพี่พี่ คิดจั๊กกระจี้หัวใจ
ลิเกเรทXแล้วหรือยังคะ...หนูจะได้กะบอกป้าหนูให้
ป้าหนอนเล่นบทนี้เก่ง......หุ่นป้าแกยังเช้งไม่น้อยหน้าใคร
หนูร้อยมาลัยเผื่อพี่หลายพวง....หนูไม่คิดหวงให้พี่พระนายพวงใหญ่
มีหนุ่มไหนอีกไหมล่ะจ๊ะ.....หนูจะร้อยอุบะมอบให้จากใจ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 30 ธ.ค. 00, 19:53

ว้าย!!!!!
นี่ฉันแอบไปมีลูกไว้ตั้งแต่ชาติไหน!!!!!!!!!

ว่าแต่หนูดาวพระศุกร์
มีปานแดงรูปหัวใจ
กับล็อกเก็ตเจ้าคุณปู่
ติดตัวมาหรือเปล่าจ๊ะเนี่ย
ป้าหนอน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 31 ธ.ค. 00, 00:27

@ ตามหาพระเอกยังไม่เจอ ....................ป้าหนอนจอมเว่อร์หยุดตีฉิ่งดะ
ชวนกันไปเที่ยวปีใหม่ ............................. อเมซิ่งไทยยังไงเจ้าคะ
ถนนสายราชประสงค์ ............................. มีไฟติดตรงถนนเลยค่ะ
ข้างทางก็มีร้านรวง ................................ ขายของทั้งปวงหลายหลากมากนะ
ไฟประดับก็สวยงามดี ............................ เดินควงสามีโรแมนติคดีจ๊ะ
(แว๊ก  ชาวบ้านรู้หมดว่ามี ผ. แล้ว  อิอิ)
ลากลุงไปเพ็นนินซูล่า ............................ กินข้าวกันดีกว่า  นะคะ  นะคะ
แวะไหว้พระพรหมเอราวัณ .................. ให้เรารักกันหวานมันส์ที่สุดล่ะ
ปีหน้ามาเล่นกันต่อ ............................... ปีนี้ป้าขออวยพรก่อนนะ
ให้ทุกท่าน จงมีความสุข ....................... ไร้ซึ่งความทุกข์ ไร้คนมาฉะ
แม่ชามปา ให้สวยไฉไล .......................... ผุดผ่องสดใสต่อไปนะจ๊ะ
คุณพระนาย ขอให้สบายดี .................... แม่นกยูงปล่อยผีบ่อยๆเลยล่ะ
ตาม้งจะขึ้นลงดอย ................................. มีทางยางมะตอยเดินสบายไม่ตกนะ
นกข. ให้มิลเซิลโท .................................. งอกต้นโตๆบนหัวเลยจ๊ะ
แม่ค้าหอยทอด ให้ได้หอยสด ................ ขายดีของหมด กำไรจะจะ
มณีน้อยให้สวยเฉิดฉาย ........................ มีหนุ่มมากมายมาตอมกันดะ
เทาชมพู ให้เป็นโต้โผ ............................คณะใหญ่โตขึ้นทุกขณะ
ยังมีใครเหลืออีกละเนี่ย ......................... แฮปปี้นิวเยีย  ทุกคนนะจ๊ะ
จบหมวดสระอะกันแล้ว ........................ ป้าหนอนขอแจวไปก่อนนะคะ....
ม้ง World Trade
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 31 ธ.ค. 00, 17:40

เพลงนี้ให้ป้าหนอนครับ อิอิ

เสียงซึงครวญหวนมากับลม
ม้งสะอื้นฝืนระทม ค่ำคืนฝืนข่มใจหา
ซึงครางครวญม้งหวนคนึงถึงป้า
ฟังเสียงปี่พาทย์ดังมา ม้งมองหาไม่วาย

ป้าหนอนอำลาหายหน้าจากจร...สู่กรุงเทพมหานคร
ตัดรอนมิตอบจดหมาย...ได้ข่าวดีป้าคว้าเทพีลิเกได้
ลืมรักเก่าเราไว้ สิ้นเยื่อใยลืมลง

โอ้ป้าหนอนบังอรเพนนินซูล่า
จากดอกหญ้าไปเป็นดาราเที่ยวราชประสงค์
ม้งพลอยปลื้มถึงป้าจะลืมม้งลง
เดินราชประสงค์ ป้าเอ๋ยป้าจงระวัง

ปี่พาทย์ระนาดครวญเคล้าลมอ่อนโอน
โรงลิเกสุดฝืนยืนทน  ดังคนสูญสิ้นความหวัง
ระนาดบรรเลง ป้ารับฟังเพลงม้งบ้าง ป้าหนอนเอ๋ยอย่าลาร้าง
กลับมาเล่นบ้างหนุ่มม้งหลงคอย

สวัสดีปีใหม่แม่ยกพ่อยกดาราทุกคนคร๊าบบบ
เสี่ยแม้ว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 31 ธ.ค. 00, 20:37

ม้งเอ๊ย  เดี๋ยวนี้เอ็งเก่งขึ้นเยอะว่ะ ร้องลิเกโลด
ข้าเองตอนนี้ภารกิจยุ่ง นาน ๆ แวะมาที
แค่หาเสียงทั่วไทยให้พรรค แม้วรักแม้ว วัน ๆ ก็หมดแรงแล้ว หล่อรวยหมื่นล้านก็กลุ้มได้ว่ะ
 เนี่ยดีนะ เพิ่งรอดสันดอน กกต. มาได้ แต่ต้องรอตัดสินอีกรอบ ยังไม่รู้ลูกผีลูกคนเลยว่ะเพื่อน
โรงลิกเโหรงเหรงไปนี่หว่า พระเอกนางเอกพอดังแล้วแยกวง ออกเดินสายกันหมดหรือไง
แม่ค้าอ้อยขวั้น โอเลี้ยง หอยทอด แต่ละนาง
ยังงามหยดใช้ได้อยู่ นางเอกหนีตามทอมไปแล้วก็ไม่ต้องไปง้อว่ะม้ง แม่ค้าแถวนี้ยังพอให้ป๋าดันไหว
เอ็งน่ะว่างร้องเพลงเมื่อไหร่ ไปช่วยข้าหาเสียงมั่งเน้อ ได้เป็นนายกเมื่อไหร่ จะให้ UBC ถ่าย
ทอดสดลิเก อาทิตย์ละ 5 วัน
อ้อ.. ฉากเลิฟซีนน่ะ ข้ารอดูอยู่นานแล้ว ออกทีวีช่องของข้าไม่ต้องติดเรท ไม่ต้องใช้แสตนอิน แม้วซะอย่าง ไม่มีเซ็นเซอร์ เอาให้ จะ จะ ไปเลย  ทำไมวอร์มนานนักวะ
ปล. ถึงเจ๊เทาโตโผใหญ่  work หน่อยนะ โรงลิเกชักจะโหรงเหรงแล้ว เรตติ้งตก เดี๋ยวถูกถอดออกจากผัง วืดไม่รู้ตัวนะเจ๊
ด้วยความเป็นห่วง จากอั๊วเอง
โต้โผข้ามสหัสวรรษ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 31 ธ.ค. 00, 23:51

ลมพัดลิเก...โอละเห...โอละหึก
ลุกขึ้นดึกๆทำขนมแชงม้า...เป๊กพ่อ

ใครหนอตามเร่งหนี้วันสิ้นปีใหม่.........อ๋อนึกว่าใครเสี่ยแม้วหายแห้วแล้วหรือคะ
ก็ใกล้ปีใหม่ดาราเดินสายกันไม่หยุด......เศรษฐกิจมันทรุดเขาก็ต้องหาเงินมาอุดมาปะ
พระเอกนางเอกลิเกถึงเท่แต่กินไม่ได้.....ถ้ามีสนามอัลไพน์ซักแห่งก็คงมีแรงเล่นล่ะ
ว่าแต่เสี่ยท่าออกจะละเหี่ยเอาหนัก........เรื่องถูกเว้นวรรคไปถึงไหนแล้วคะ
ก็ไม่น่านี่คู้ณสะสมหุ้นเอาไว้เกินไป.......เก็บไว้แต่หุ้นใหญ่ๆแจกไปแต่หุ้นเล็กนะจ๊ะ
อย่ากลัวลืมแจ้งหุ้นจนว้าวุ่นเลยหนา............โต้โผจะเป็นเลขาบอกว่าเข้าบัญชีฉันซียะ
จะได้หมดปัญหาเวลาไปให้การปอปอชอ........รับรองถามห้าร้อยข้อก็ขอยันหุ้นอิฉันฮ่ะ
ตอนนี้พระเอกอิมพอร์ต ถอดใจไปเที่ยวอังกฤษ......นางเอกไม่กินยาพิษแต่หันไปเป็นทอมว่ะ
ขอพ่อพานทองแท้มาคู่แม่หอยทอด...........แค่นี้ก็ผ่านตลอดถ่ายทอดดาวเทียมจะจะ
เอามั้ยล่ะค้าอิฉันว่าจะปลดคนเก่า.............ทิ้งหน้าเก๋าๆเอาวัยโจ๋โก้กว่าฮะ
เสี่ยคิดให้ตกก่อนหกมกรา.......................ไม่งั้นอิฉันจะไปกา...(หึหึ)ให้ประชาธิปัตย์นะคะ

สวัสดีปีใหม่รับศตวรรษที่ ๒๑  ค่ะ
แม่ค้าโอเลี้ยง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 00:20

อีฉันไม่ยอมง่ายๆนะเจ้าคะ  จะมาปิดวิกยี่เกกันง่ายๆ  แหล่งทำมาค้าขายของอีฉันได้ไง!!
อีฉันไม่ได้นั่งเล่น นอนเล่นก็มีคนมายกหุ้นให้นะเจ้าคะ  หาเช้ากินค่ำ จู่ๆจะมางดง่ายๆก็แย่กันทั้งหมด  แม่ค้าอ้อยขวั้น แม่ค้าหอยทอด ฯลฯ ก็คงไม่ยอม  เข้ามาวุ่นวายที่นี่น่ะ ขออนุญาต  นางเอกเรื่องบ้านทรายทองแล้วหรือเจ้าคะ
แม่บัว (แม่ยกเจ้าเก่า)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 06:43

พานทองแท้มาเมื่อไหร่ บอกด้วยนะค๊า
เนื้อคู่อยู่ทางนี้
อิฉัน คานทองแท้ ค่า
แม่ค้าส้มตำขันโตก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 07:10

สวัสดีปีใหม่ค่า  เม่ค้ายังคอยอยู่เสมอนะค้า
แม่ค้าไก่ย่าง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 09:47

ได้ย่าง  ไก่ทองแท้   กันบ้างละ  วุ้ยป้าดีใจ
รปภ.โรงลิเก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 12:24

อ้าว   เฮ้ย...ยังอยู่อีกเหรอเนี่ย
ลิเกเรือนไทย ใครว่าไม่ดัง
ดูกันข้ามปีข้ามชาติ  ตั้งตะปีที่แล้ว จนข้ามมาถึงปีใหม่
บรรเลงบรรลัยไม่ไล่ไม่เลิก ทนจริง ๆ วุ๊ย วิกนี้
เล่นกันจนนางเอกหนีตามคนดู พระเอกหนีไปลันดั้น พระรองกลับกรุงศรีไม่ถูก ตัวประกอบม้งก็หลงดอย เสี่ยใหญ่สปอนเซอร์รอดตายจาก กกต.ก็ยังอุตส่าห์กลับมาอุ้มได้อีกรอบ
แม่ค้าแม่ยกไม่ยอมม้วนเสื่อ เหลือเชื่อเหลือทน ให้ตายเถอะโรบิ้น
ปีใหม่กระพ๊มเลยไม่ได้กลับไปหาลูกเมีย ต้องนอนเฝ้าแม่ยกต่อไปอีก
เอ้อ..คุณนายเทา โต้โผขอรับ
แล้วค่าจ้างผมน่ะจ่าย ๆ มั่งเดะ เก็บค่าต๋งเพลินคนเดียว ไม่แบ่งไม่จ่าย
 เดี๋ยวพ่อก็ยกเค้า(อุ้มแม่ค้า)ให้เรียบวุธ
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 12:29

Khun รปภ.โรงลิเก kha, are you dark, tall, and handsome like Khun Tui-Theerabhat? If so, there is a Maeyok wating for you here na ka...kik...kik...kik.
นู๋มัลิ เข้าเก่าจำ้แข็งไส
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 13:15

ไหน ไหน ใครหล่อดจะมาอุ้มแม่ค้าเหรอค้า  นู๋จะรอค่า  คิดกๆๆๆ
นู๋มะลินำ้แข็งไสค่า
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 13:35

อุ๊ย แม่ค้ายังมึนฉลองปีใหม่ไม่หายเลยค่า  พิมพ์ผิดพิมพ์ถูก  ก็นู๋เรียนมาไม่มามากนี่ค้า  คุณพี่ รปภ นี่หล่อแค่ไหนค้า  ถ้าหล่อลำ่มีแรงอุ้มไหว
ซื้อนำ้แข็งไสเหมาร้านละก็  นู๋ให้อุ้มรถเข็นของนู๋ไปส่งบ้านได้เลยนะค้า ฮิๆๆๆ
โต้โผลิเก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 01 ม.ค. 01, 17:06

อ้าวตาย รปภ.ก่อม็อบขึ้นมาวันปีใหม่ซะแล้ว
ไม่เป็นไร  มีม็อบแม่ยกมายันไว้ทัน
โห มากันเพียบ
อย่าลืมอุ้มรถเข็น  หาบส้มตำพร้อมครก  รถเข็นไก่ย่างพร้อมเตา  ไปให้หมดด้วยนะจ๊ะ
อุ้มไม่หมดไม่จ่ายเงินเดือนเน้ออออ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์